ผมสร้างพลม้าเบาไม่เป็นคร้าบบบบบบบ

kenchin

คะแนน react
0
คือผมสร้างพลม้าต่างๆๆ ม่ายด้ายเลย ทั้งที่ผมสร้างครบหมดแล้วอะ

คร้าบแต่มานขึ้น ว่ายังม่ายด้ายวิจัยกองกำลัง รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะคร้าบ

(มือไหม่หัดเล่งคร้าบ)

Hidden18

คะแนน react
0
คือผมสร้างพลม้าต่างๆๆ ม่ายด้ายเลย ทั้งที่ผมสร้างครบหมดแล้วอะ

คร้าบแต่มานขึ้น ว่ายังม่ายด้ายวิจัยกองกำลัง รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะคร้าบ

(มือไหม่หัดเล่งคร้าบ)

คำพูดคำจา ให้มันตรงตามหลักภาษาไทยก็ดีหน่อยน่ะ จะดีมาก หากอยากได้

คำตอบที่ดี เพราะหลักภาษาไทยคุณถูกตามครูบาอาจารย์ท่านสอนมา

จะได้ตอบถูก มาศัพท์วัยรุ่น คุณหาวิธีหาคำตอบอีกดีกว่า เค้ารณรงค์กันอยู่

DeletedUser

Guest
คำพูดคำจา ให้มันตรงตามหลักภาษาไทยก็ดีหน่อยน่ะ จะดีมาก หากอยากได้

คำตอบที่ดี เพราะหลักภาษาไทยคุณถูกตามครูบาอาจารย์ท่านสอนมา

จะได้ตอบถูก มาศัพท์วัยรุ่น คุณหาวิธีหาคำตอบอีกดีกว่า เค้ารณรงค์กันอยู่

บางทีคนเราก็ติดมาจากที่อื่นได้นะครับคุณ จะไปบังคับหรืออะไรใครมันไม่ได้หรอกครับ พวกเราก็แค่ช่วยกันรณรงค์และขอความร่วมมือ ใครจะทำไม่ทำอย่าไปว่าเค้าเลยครับ มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล :cool:

DeletedUser

Guest
ก็ยังดี ว่าคนถาม

ไม่ได้ว่าคนตอบ อิอิ

เจ้าของคำถามได้อ่านคำตอบยังเนียคับ ^^

สงสัยจะอ่านแล้วแต่มีคนมาว่าเลยไม่ได้เขียนขอบคุณ = = ''

kenchin

คะแนน react
0
ขอโทษครับ กับ ความเห็นที่ 3

ผมไม่ได้ตั้งใจครับ เห็นว่าเป็นบอร์ดเกม

ไม่นึกว่าจะจริงจังขนาดนี้ :confused:

และขอบคุณความเห็นที่ 2 ด้วยนะครับ

ที่ให้ความรู้ :)

Hidden18

คะแนน react
0
บางทีคนเราก็ติดมาจากที่อื่นได้นะครับคุณ จะไปบังคับหรืออะไรใครมันไม่ได้หรอกครับ พวกเราก็แค่ช่วยกันรณรงค์และขอความร่วมมือ ใครจะทำไม่ทำอย่าไปว่าเค้าเลยครับ มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล :cool:

อ่อ ไม่มีอะไรหรอกครับ คือบางทีว่า ผู้ใหญ่บางท่านเค้าอาจจะงงๆเอากับคำถาม

และสื่อความหมายที่เค้าถามมา บางคำอาจจะผิดหลักที่ผู้ใหญ่เค้าเข้าใจกันครับ

ส่วนผมก็เคยโดนน่ะ โดนผู้ใหญ่เค้าตำหนิเรื่องภาษาวัยรุ่นเหมือนเช่นเจ้าของกระทู้

เค้าถามมาน่ะแหละครับ ก็ขออภัยเจ้าของกระทู้ ณ. ที่นี้เป็นอย่างสูงด้วยน่ะครับผม

บน