ผมเป็นคนหนึ่ง ที่เปิดเล่นมากกว่า1หมู่บ้าน

yokeykio

คะแนน react
0
:confused:เพิ่งเริ่มเล่น และเพิ่งเปิดอ่านกฎของเกม ว่า่ห้ามปิดเล่นที่เดียวกันมากกว่า1หมู่บ้าน
(อะไรอย่างเนีย อ่านแล้วงง...กฎหมายหรือกฎเกมเข้าใจยาก)
เอางี้ ไม่มีเจตณาจะนำแต่ละหมู่บ้านมาเอี๋ยกันหรอ เพราะทำไม่ได้อยู่แล้ว
อย่ากรู้ว่าจะโดนผู้ดูแลระบบจัดการมั้ย แล้วจะไห้ทำไง

DeletedUser

Guest
ก็ไปที่ตั้งค่า แล้วต่อด้วยไปแจ้งว่าใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกันไงครับ จะได้ไม่โดน

DeletedUser

Guest
เเล้วจะเล่นเพื่ออะไร

ปั้มพรีเมี่ยมฟรีหรองับ :p

ได้หรือปล่าวหว่า ส่งริ้งสมัครให้ตัวเอง

พอเล่นหลายๆเมืองเเต้มครบ 500 ID หลัก ได้พรีเมี่ยม 5วัน ต่อ ID ที่สมัครริ้ง ID หลัก

คนไทยหัวเสๆ :D

DeletedUser

Guest

ได้หรือปล่าวหว่า ส่งริ้งสมัครให้ตัวเอง

พอเล่นหลายๆเมืองเเต้มครบ 500 ID หลัก ได้พรีเมี่ยม 5วัน ต่อ ID ที่สมัครริ้ง ID หลัก

คนไทยหัวเสๆ :D

ทำหรอครับถึงรู้ :D

DeletedUser

Guest
งิ ก็ไม่ได้ทำหรอกงับ เเต่ดูๆเอาน่ะ ฮ่าๆๆ

กฏของเกมส์มันมีจุดบอด ตั้งเเต่ปล่อยให้ใช้หลาย ID เเล้วงับ:p

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest

พอเล่นหลายๆเมืองเเต้มครบ 500 id หลัก ได้พรีเมี่ยม 5วัน ต่อ id ที่สมัครริ้ง id หลัก

คนไทยหัวเสๆ :d

ถ้าเปิดการใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วมกัน โดยกฎระเบียบแล้วไม่ได้ พรีเมี่ยม ฟรี 5 วันนะค่ะ

DeletedUser

Guest
อันนี้ๆม่ทราบครับ เพราะผมไม่เคยเล่นหลาย ID น่ะ อิอิ :p

DeletedUser

Guest
งิ ก็ไม่ได้ทำหรอกงับ เเต่ดูๆเอาน่ะ ฮ่าๆๆ

กฏของเกมส์มันมีจุดบอด ตั้งเเต่ปล่อยให้ใช้หลาย ID เเล้วงับ:p

ไม่มีเกมไหนดีและป้องกันจุดบอดได้ทั้งหมดหรอกครับ มันขึ้นอยุ่กับจิตสำนึกของผู้เล่น ไม่คิดเอาเปรียบกัน เกมนี้ผมถือว่าป้องกันได้มากกว่าทราเวียนเยอะครับ

DeletedUser

Guest
จากการที่ให้เพื่อนทดสอบเล่นในร้านเน็ตเดียวกัน สมัครโดยผ่าน url ผู้แนะนำ พอเล่นถึงแล้ว ไม่สามารถได้พรีเมี่ยมค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวหรือเปล่านะค่ะ

วิธีการที่เพื่อนทำ
1.สมัครผ่าน url ผู้แนะนำ
2.ลงทะเบียนการใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกัน
3.เล่นจนถึงคะแนน 500
4.ผู้แนะนำไปเช็ค ปรากฎว่า "อด" อิอิ

แต่ผู้เล่นใหม่ ได้พรีเมี่ยมฟรีตอน 300 คะแนนเหมือนเดิมนะค่ะ 7 วัน

DeletedUser

Guest
งั้นขอถามอีกรอบ ถ้าหากซึ่งผมใช้ อินเตอร์เน๊ตจากมือถือ หรือเเอร์การ์ด

ถ้าหากผมเล่นหลาย id โดยเชื่อมโยงกัน ผมอยากรู้ว่า ทางทีมงานจะรู้ได้ยังไงว่าผมใช้ร่วมกัน

เพราะเน๊ตมือถือหรือเเอร์การ์ด ตัดเเล้วต่อใหม่ ip จะไม่เหมือนเดิมเลย

ตัวอย่างเล็กน้อยๆลองทำมาเพื่อประกอบการวิเคราะห์จากทุกๆท่าน***:d

04/06/2010 15:24 115.67.148.73
04/06/2010 15:02 111.84.50.55
04/06/2010 14:30 115.67.161.140
04/06/2010 12:44 111.84.249.8
04/06/2010 10:31 115.67.154.238
04/06/2010 10:08 115.67.188.42
04/06/2010 04:03 111.84.247.226
04/06/2010 02:39 115.67.33.211
04/06/2010 01:48 111.84.112.235
04/06/2010 00:58 111.84.125.185

DeletedUser

Guest
จะไปคิดมากทำไมครับ ถ้าเขาทำอย่างนั้นแล้วเขาคิดว่าสนุกกับเกม
และเขาภูมิใจที่ชนะด้วยวิธีกลโกงต่างๆได้ ก็ปล่อยเขาเถอะครับ เกมก็เหมือนกีฬา
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

DeletedUser

Guest
อ่อก็เเค่อยากรู้น่ะครับ

เพราะพอดีเห็นใน Sv มีหลายๆคน ใช้ชื่อ ID เหมือนๆกันเล่น ด้วยซ้ำ^^

DeletedUser

Guest
คือถ้าส่อการทุจริต ก็โดนนะค่ะ จะมีวิธีสังเกต แต่ถ้าลงทุนขนาดนี้ ก็ยอมเหมือนกันแหละค่ะ ดิฉันมีทั้ง wifi ทั้ง hi-speed ยังเล่น 1 id เพราะว่า ไม่มีเหตุจำเป็นต้องขยันเล่นขนาดนั้น

จริง ๆ แล้วถามว่าผิดกฎไหม ตามความคิดไม่ผิดนะค่ะ แต่ผิดกฎสังคม อิอิ เพราะว่าเอาเปรียบ

ลองให้ "คุณลุง t0ny" มาตอบดูนะค่ะ ว่า "คุณลุง t0ny" จะว่ายังไง อิอิ

(เรียกคุณลุงจะโดนด่าหรือโดนแบนเปล่าหว้าาเนี้ย - -)

DeletedUser

Guest
อ่อก็เเค่อยากรู้น่ะครับ

เพราะพอดีเห็นใน Sv มีหลายๆคน ใช้ชื่อ ID เหมือนๆกันเล่น ด้วยซ้ำ^^

คนเล่นเกมนี้ส่วนใหญ่มาจากทราเวียน ซึ่งคิดว่าระบบจะเหมือนกันและวางแผนใช้ 2 ไอดีเพื่อส่งเป็นสายลับบ้าง เพื่อช่วยเหลือกันหรือรุมบ้าง แต่เชื่อผมเถอะเขาทั้งหลายนั้นคิดผิด ระบบมันต่างกันมากครับ แค่นั่งบัญชีให้กันยังส่งแร่ให้กันไม่ได้เลย
ตอนนี้พึ่งเริ่มเกมได้ไม่นาน สักหน่อยคนเหล่านั้นก็รู้อะไรอีกเยอะครับ ระบบเกมนี้ดีกว่ามากครับ ผมเล่นมานานแล้ว เห็นคนโดนแบน โดนยึดเมืองไปเป้นร้อย จากตัวเองมีเมือง 300-400 เมือง โดนยึดไปเป็น 100 เมืองคือการทำโทษ จนต้องเลิกเล่นไปเยอะครับ

DeletedUser

Guest
คนเล่นเกมนี้ส่วนใหญ่มาจากทราเวียน ซึ่งคิดว่าระบบจะเหมือนกันและวางแผนใช้ 2 ไอดีเพื่อส่งเป็นสายลับบ้าง เพื่อช่วยเหลือกันหรือรุมบ้าง แต่เชื่อผมเถอะเขาทั้งหลายนั้นคิดผิด ระบบมันต่างกันมากครับ แค่นั่งบัญชีให้กันยังส่งแร่ให้กันไม่ได้เลย
ตอนนี้พึ่งเริ่มเกมได้ไม่นาน สักหน่อยคนเหล่านั้นก็รู้อะไรอีกเยอะครับ ระบบเกมนี้ดีกว่ามากครับ ผมเล่นมานานแล้ว เห็นคนโดนแบน โดนยึดเมืองไปเป้นร้อย จากตัวเองมีเมือง 300-400 เมือง โดนยึดไปเป็น 100 เมืองคือการทำโทษ จนต้องเลิกเล่นไปเยอะครับ

ขึ้นอยู่กับการเข้มงวดกวดขันของทีมงานเเต่ล่ะ Sv. มากกว่าครับ

เพราะผมก็เล่นมานานเห็นมาเยอะเหมือนกัน

เเต่ที่มาพูดนี่ คุณก็น่าจะรู้นะว่าผมจะสื่ออะไร :p

DeletedUser

Guest
ก็ดีครับ ทีมงานจะได้กระตือรือร้นทำงาน แลกเปลี่ยนความคิดซึ่งกัน บางทีผมก็จัดการเองไม่คอยทีมงาน วันก่อนมีผุ้เล่นหนึ่งส่งจดหมายหาสมาชิกในเผ่าผม ซึ่งเป็นชาวต่างชาติ เขียนไปด่าพ่อเขา เราก้เลยไม่แจ้งทีมงาน จัดการช่วยส่งแมวตัวน้อยไปให้เขาเลี้ยง จนตอนนี้ไม่ต้องคอยแบนครับ ลบไอดีหนีไปแล้ว สงสัยจะเป็นภูมิแพ้ มาเล่นไม่ไหว เจอเเมวเยอะต้องไปหาหมอ หุหุหุ

DeletedUser

Guest
แมวน้อย นี่เจ็บเเสบเหลือทน xd ฮ่าๆๆ สมควรล่ะนั่น

DeletedUser

Guest
ว่าแต่เผ่าMoonของคุณนี่คุมพื้นที่ไหนครับ ขี้เกียจเช็ค ถามเอาน่าจะง่ายกว่า หุหุหุ

DeletedUser

Guest
ไม่ใช่ของผมหรอกงับ ผมเเค่ช่วยดูเเลเฉยๆ

ส่วนใหญ่ก็อยู่ K53 อ่าครับ ถ้าเผ่าของผมเอง SOC อยู่ S.2 ครับ

S.1 ตัวผมเองอยู่ K 44 เพิ่งจะโดน Trunk รุมกระทืบเอาเมืองไปเมือ่เช้าสดๆ

ก็ดันมาเกิดใจกลางมันเองนี่นะฮ่าๆ ซวยจิงๆ

DeletedUser

Guest
ไม่ต้องกลัวครับ ทีมงานทำงานกันขยันอยู่แล้วครับ :)
เรื่องเช็คคนที่เล่นหลายไอดี ไม่ต้องกลัวครับ
ไม่ว่ามาไม้ไหน เราจะทยอยจัดการไปครับ

ส่วนตัวของผม จริงๆ แล้วคนที่เล่นหลายๆ ไอดีแหละครับ
ที่เสียเปรียบ ผมก็เคยเล่นแค่ 2 world พร้อมกัน ยังไม่ได้เลยครับ
ท้ายสุดก็เหลือแค่ 1 อยู่ดี คนเล่นจริงๆ ไม่มีทางแบ่งเวลาได้หรอกครับ

เรื่อง "ลุง t0ny" ผมว่าถามเจ้าตัวดูเองเลยครับ :)
แต่ผมไม่คิดว่า เขาจะเหมาะเรียกลุงหรอกครับ แหะๆ แอบมาใบ้ๆ

บน