ผลโพลเวิลด์ 4: เรื่องการปิดเวิลด์

DeletedUser

Guest
อ้างถึงที่แจ้งไว้ก่อนจะเปิดโพลนะครับ
สรุปคือมันไม่มีข้อกำหนดอะไรตายตัว แต่ถามว่าจากจำนวนคนเล่นและสัดส่วนการยึดครองของเผ่านั้นควรจะปิดไหม ผมก็คงต้องตอบว่าไม่ครับ
แต่ในเมื่อถ้ามีการเรียกร้องผมก็จะทำแบบนี้ครับ ภายในสิ้นเดือนนี้ - ต้นเดือนหน้า จะเปิดแบบสำรวจให้คนทั้งเวิลด์โหวตว่าจะปิดเวิลด์ไหม โดยมีเงื่อนไขดังนี้
คนออกเสียงต้องมีอย่างน้อย 75% ของผู้เล่นทั้งหมด เช่นจำนวนคนเล่นในเวิลด์มี 100 คนก็ต้องมีคนออกเสียงอย่างน้อย 75 คน (นับจากวันที่ปิดผลโพลเป็นหลัก) หากน้อยกว่านี้เช่นมี 100 คนทั้งเวิลด์ออกเสียงแค่ 40 คนก็ยังจะไม่ทำอะไรและค่อยว่ากันอีกทีครับ

หากมีผู้ออกเสียงอย่างน้อย 75% ก็จะมาตัดสินด้วยผลโหวต โดยนับผลโหวตที่ตอบว่าใช่ต้องมากกว่า 55% เช่น
ทั้งเวิลด์มี 1000 คน
คนออกเสียง 750 คน (ผ่านเงื่อนไข 75%) (แค่โหวตจะโหวตว่าต้องการปิด หรือไม่ต้องการปิดก็ไม่ว่ากัน)

จาก 750 คน 50% คือ 375 คน 55% คือ 413 คน (คิดจาก 750/55 x 100 - เศษปัดขึ้น)
ถ้า 413 คนโหวตว่าใช่ ทีมงานก็จะเริ่มขบวนการปิดเวิลด์ คืออาจจะตกลงกันว่ามีช่วงให้รบ 3 เดือน โดยเมื่อจบ 3 เดือนจะตัดเผ่า / ผู้ชนะจากอันดับ หรือพื้นที่การยึดครอง

ซึ่งเงื่อนไขอันหลังก็จะให้โหวตกันอีกที

ประมาณนี้ครับ ดังนั้นรอสิ้นเดือนนี้ - ต้นเดือนหน้าครับ

หากมีคำถามก็โพสต์ไว้ได้เลยนะครับ จะตามมาตอบให้ครับ
(จาก http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=5074)

จำนวนผู้เล่นทั้งหมดเก็บข้อมูลจากระบบผู้ดูแล ณ วันที่ 30/6/2012 - 975 คน
75% ของ 975 คน = 731.5 คน ปัดลงให้เหลือ 731 คน -- ถึงจะไปดูเงื่อนไขต่อไปได้

ผลโหวต

ผู้โหวตจำนวน 345 คน ซึ่งน้อยกว่า 75% (731 คน) กว่าเกือบครึ่ง ดังนั้นทีมงานขออนุญาตยังไม่ดำเนินการใดๆ ต่อหลังจากนี้นะครับ

คำแนะนำ หากต้องการจะจบ
1. เผ่าที่ 1 และ 2 ของเวิลด์ให้ยึดครองรวมกันมากกว่า 60-70% ของแผนที่ทั้งหมด (ทางออกที่ 1) และแจ้งทีมงานเพื่อกำหนดการปิดเวิลด์ เช่น ให้เวลาอีก 2 เดือนต่อจากนั้นเพื่อวัดว่าเผ่าไหนจะได้ที่ 1 นับจากคะแนน
2. รออีก 2-3 เดือนแล้วลองตกลงกันกับคนในเวิลด์ว่าให้โหวตอะไรแบบไหน ซึ่งเราก็พร้อมจะเปิดโพลให้ใหม่ครับ

*ที่ต้องเว้นขนาดนั้นเพราะรอเวิลด์ใหม่เปิด และตอนนี้มีเวิลด์อื่นๆ เช่นเวิลด์ 1 และ 3 มาขอให้ทีมงานทำโพลให้เพราะฉะนั้นก็ต้องสลับไปให้โอกาสทางนั้นก่อนนะครับ

ขอบคุณผู้เล่นทุกท่านที่ร่วมโหวตครับ

t0ny
ทีมงานไทรบัลวอรส์

DeletedUser

Guest
นึกว่าจะได้จบแล้วไม่เป็นไรไปมันส์กับพวกกบฎMarsก็ได้:D

DeletedUser

Guest
ปัญหาคือคนมาโหวตน้อย สงสัยคิดว่าจะปิดแล้ว จึงเข้ามาบ้างไม่เข้าบ้าง ไม่สนใจโหวต ต่อไปคงจะเข้าขั้นตอนของW.1 ต้องแจ้งผู้นำของแต่ละเผ่าส่งจดหมายเวียนก่อน เพราะตอนนี้ก็ไม่ค่อยเห็นใครเข้าเกมเท่าที่ควรแล้ว :confused::confused::confused:

DeletedUser

Guest
1. เผ่าที่ 1 และ 2 ของเวิลด์ให้ยึดครองรวมกันมากกว่า 60-70% ของแผนที่ทั้งหมด (ทางออกที่ 1) และแจ้งทีมงานเพื่อกำหนดการปิดเวิลด์ เช่น ให้เวลาอีก 2 เดือนต่อจากนั้นเพื่อวัดว่าเผ่าไหนจะได้ที่ 1 นับจากคะแนน

ขอบคุณผู้เล่นทุกท่านที่ร่วมโหวตครับ

t0ny
ทีมงานไทรบัลวอรส์

ตรงนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจครับ ขอสอบถามตรงนี้แล้วกันนะครับ เขาคำนวนกันยังไงครับถ้าของw.1 เพราะบางทวีปก้ไม่มีเมือง และเมืองเถื่อนก้ต้องเอามาคำนวนด้วยเหรอครับ

maxjo

คะแนน react
0
ยังไงผมขอการคำนวน (ทางออกที่ 1) ตามที่คุณ BAM000BOO ขอด้วยนะครับ เพราะผมก็ไม่เข้าใจวีธีการคำนวน ว่า เผ่าที่ 1 และ 2 ของเวิลด์ให้ยึดครองรวมกันมากกว่า 60-70% ของแผนที่ทั้งหมด

ซึ่งผมดูภาพรวมของอันดับเผ่าที่ 1 และ 2 ตอนนี้แล้ว มันน่าจะเกิน 60-70% แล้วนะครับ

ตาม Link

http://map.k-io.com/index.php?map_id=403

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ยังไงผมขอการคำนวน (ทางออกที่ 1) ตามที่คุณ BAM000BOO ขอด้วยนะครับ เพราะผมก็ไม่เข้าใจวีธีการคำนวน ว่า เผ่าที่ 1 และ 2 ของเวิลด์ให้ยึดครองรวมกันมากกว่า 60-70% ของแผนที่ทั้งหมด

ซึ่งผมดูภาพรวมของอันดับเผ่าที่ 1 และ 2 ตอนนี้แล้ว มันน่าจะเกิน 60-70% แล้วนะครับ

ตาม Link

http://map.k-io.com/index.php?map_id=403

ขอบคุณครับ

1 Mars 259,172,948 31,594
2 Mars-C 107,419,430 11,502
3 Mars12 97,546,528 11,081
4 Mars3 37,572,848 3,933

ถ้าดูตามแผนที่เป็นครอบครัวหรือพันธมิตรกันครับ แต่มันไม่ได้อยู่เผ่าเดียวกันครับ ซึ่งมีผลกับรางวัล ผมจะแนะนำวิธีง่ายที่จะทำให้ท่านจบ ความจริงเขาน่าจะคิดคำนวนจาก 3 เผ่าอันดับต้นเพราะมีผลทั้งนั้น และเมืองเถื่อนไม่น่าจะเอามาคำนวน

W.4น่าจะจบง่ายกว่าW.1 ทางท่านมีเมืองทั้งหมด 115,716 villages อันนี้รวมเมืองเถื่อนด้วย ท่านต้องมีเมืองทั้งหมดประมาณ69000 ตีไป 70000 อันดับ1และ2ของท่านรวมกันตอนนี้ 43000 ท่านให้เผ่าอันดับล่างลงมายุบรวมสมาชิกเข้าเผ่าอันดับ1-2ให้ได้เมืองถึง 70000 ก้น่าจะเข้าหลักเกณ แต่ถ้าทีมงานไม่คิดถึงเมืองเถื่อนตัดทิ้งและคิดรวมถึงอันดับ 3 ด้วยซึงก็มีผลกับรางวัล มันก็ไม่จำเป็นต้องทำแบบนี้ คอยคุณต้นมาตอบครับเพื่อความชัดเจน ผมส่งคำถามไปที่ส่วนสนับสนุนด้วย แต่ก็ยังเงียบกริบ เสียเงินเล่นแล้วก็ยังได้รับการบริการที่ช้าอีก :confused::confused::confused:

maxjo

คะแนน react
0
เดี๋ยวรอทาง gm มาแจ้งรายละเอียดอีกที ผมจะได้กำหนดแนวทางถูกว่าจะต้องรวมเผ่ายังไงให้ได้เกณฑ์ตามที่ gm ต้องการ

DeletedUser

Guest
เดี๋ยวรอทาง gm มาแจ้งรายละเอียดอีกที ผมจะได้กำหนดแนวทางถูกว่าจะต้องรวมเผ่ายังไงให้ได้เกณฑ์ตามที่ gm ต้องการ

ผมถามไปที่ส่วนสนับสนุนแล้วครับ ให้คิดที่เมืองทั้งหมดในw ตัดเมืองเถื่อนออกไป แล้วนับเมืองของเผ่าที่1-2ให้ได้ 60-70%

maxjo

คะแนน react
0
ผมถามไปที่ส่วนสนับสนุนแล้วครับ ให้คิดที่เมืองทั้งหมดในw ตัดเมืองเถื่อนออกไป แล้วนับเมืองของเผ่าที่1-2ให้ได้ 60-70%

ขอขอบคุณ bam000boo. มากครับที่ช่วยให้ข้อมูล เดี๋ยวผมจะลองประสานงานกันเผ่าแล้วจะลองแจ้งกับทาง gm ดูอีกรอบถึงเรื่องการปิด w ยากจริงๆครับเรื่องการปิด w

DeletedUser

Guest
W.1 กำลังคอยคำสั่งอนุมัติเพื่อปิดW.1 หลังจากได้รวบรวมเผ่าอันดับ1-2 ให้ได้ตามเกณ 60 % แล้ว หวังว่าจะไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรเกิดขึ้นอีก แต่ละคนกำลังนั่งเซ็งๆลุ้นว่าจะอนุมัติหรือไม่ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

DeletedUser

Guest
นั่งลุ้นเหมือนกัล คดีน้ำท่วมไม่รุ้จะชนะหรือแพ้ ที่ฟ้องรัฐ
ฟ้องวันแรก ศาลรับโชคดีที่ฟ้องวันแรกอ่ะ ไปลุ้นต่อ

ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนขอยกเว้นค่าธรรมเนียมศาล :d:d

maxjo

คะแนน react
0
W.1 กำลังคอยคำสั่งอนุมัติเพื่อปิดW.1 หลังจากได้รวบรวมเผ่าอันดับ1-2 ให้ได้ตามเกณ 60 % แล้ว หวังว่าจะไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรเกิดขึ้นอีก แต่ละคนกำลังนั่งเซ็งๆลุ้นว่าจะอนุมัติหรือไม่ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

เอาใจช่วยครับ ได้เรื่องยังไงส่งความเคลือนไหวกันบ้างนะครับ

DeletedUser

Guest
เอาใจช่วยครับ ได้เรื่องยังไงส่งความเคลือนไหวกันบ้างนะครับ

งงเหมือนกันครับ สุดท้ายก็ต้องเปิดโพลและโหวตเหมือนเดิม ถึงจะไม่ต้องใช้เกณ 75% ก็ตาม แล้วทำไมไม่บอกให้ชัดเจนไปเลยครับว่าตกลงต้องทำไงถึงปิดwได้ แต่ละwทำไมไม่มีแจ้งให้ชัดเจนในการชนะเพื่อปิดwได้ครับ

maxjo

คะแนน react
0
ยังไงเอาใจช่วยนะครับ w1. ด้วยนะครับ ตอนนี้กำลังวางแผนขอจบ w4. อีกรอบครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่ารวมใจกันกดเลิกเล่นไปเลย ปล่อยบ้านเถื่อน ทั้งเวิลล ให้เวิลลลร้าง ^^

DeletedUser

Guest
แต่ละท่านยังนั่งลุ้น รอผลโหวตวันที่18 แต่นี่้ 19 แล้ว มีมงานยังเงียบกริบ

DeletedUser

Guest
ผลโหวตออกมาแล้ว ถึงชนะเกินเกณที่กำหนดแล้ว แต่ก็ยังไม่สามารถปิดWได้ เพราะต้องทำภาระกิจเงื่อนไขไหม่อีก :confused::confused::confused:

DeletedUser

Guest
คำแนะนำ หากต้องการจะจบ

ผมก็นั่งอ่านไป-มาหลายรอบ เราทำได้ตามเกณ60-70%แล้ว ก้ยังไม่สามารถปิดได้ โดยเพิ่มเติมให้โหวตตามเงื่อนไข เราก้สามารถชนะโหวตได้ตามเงื่อนไข แต่เวลานี้ทีมงานกับดึงเทคนิคทางธุรกิจมาหลอกล่อคนเล่นให้วกกับไปที่เงื่อนไขครอบครอง 70%อีก ทั้งๆที่ตอนแรกทำไมไม่บอกไปเลยครอบครองให้ได้ 70% ไม่ใช่มาบอกว่า60-70% เกิดต่อไปเราทำได้70%ท่านจะไม่ให้โหวตอีกรอบเหรอครับ:confused::confused::confused:

บน