ผูเล่นใหม่

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
หลายเวิล์ดผมเห็นมาครับ ว่าการเกิดที่ต่างกัน ทำให้พ่ายแพ้ ได้ ผมว่าผู้เล่นเกิดใหม่น่าจะมีระยะเวลาคุ้มครองเพิ่มตามความห่างไกลของหมู่บ้านที่เจิรญแล้วครับ อย่างเช่น ผู้เล่น 5วันแรกคุ้มครอง 3วัน ผู้เล่นใหม่วันที่ 4 คุ้มครอง 3วัน 2ชม. ผู้เล่นใหม่วันที่5 คุ้มครอง 3วัน 4ชม. ไล่อย่างนี้ไปเรื่อยครับ เพราะผมเห็นเผ่าใหญ่รอแค่ 5แค่วัน ก็เข้าไปยึดเผ่าเล็กได้เลย มันเหมือนไม่ยุติธรรมต่อเผ่าเล็ก เพราะ 5วันเขาสร้างได้อย่างมาก แค่โรงม้า แต่เผ่าใหญ่มีครบทุกอย่างเขาแค่รอก 5วันส่งทัพไป 4 ขุนนาง 4 ตูมเดียวได้เลย ครับ ควรจะแก้ตรงนี้หน่อย อย่างเช่น ผู้เล่นเกิดใหม่จะไม่สามารถถูกโจมตีด้วยขุนนาง กระทุ้ง ยิงหิน ภายใน 1เดือนจากผู้เล่นนอกทวีปได้ ครับ

DeletedUser

Guest
หัวใสจังนะคุณ นี่เกมส์สงคราม ในความจริงเวลามีสงครามเขาเลือกได้ด้วยเหรอว่าแคว้นใหญ่ตีแคว้นเล็กไม่ได้

ในเกมส์ก็เหมือนกัน ถึงจะคุ้มครอง5วันยังไง ก็ยังมีขวัญกำลังใจช่วยอยู่ถ้าต่ำกว่า30%ก็โจมตีไม่ได้

อีกอย่างเผ่าใหญ่หรือใครที่ไหนที่เมืองของเขาแต้มเป็นหมื่นๆจะมาไล่ยึดเมืองแต้ม500?

ถึงจะเกิดใหม่ยังไงแต้ม500 ก็แต้ม5000หรือ50000หมื่นคงไม่ตีหรอกมั๊ง? เพราะมันไม่คุ้มหรอกที่จะต้องไปไกลถึงขนาดนั้น

แต้ม50000ตีแต้ม500ไม่ได้เพราะขวัญกำลังใจมันต่ำ ถ้า2เดือนไปถึงจะตีได้ คุณคิดว่า2เดือนนี่มันน้อยไปเหรอครับสำหรับผู้เล่นใหม่?

2เดือนก็สามารถมีเมืองได้10เมืองก็ได้ถ้าเก่งพอ ผมว่าคุณเป็นคนมีความคิดสร้างสรรค์น่ะครับแต่ขอให้มันเวิร์คมันบวกกว่านี้หน่อย

คิดให้รอบด้านก่อนจะนำเสนอดีไหมครับ ทุกวันนี้คุณออกกฎสำหรับผู้ที่อ่อนแอและพัฒนาช้าเยอะเกินไป

ถ้าคุณเจอผู็เล่นที่ไม่แอคทีฟตอนคุณแต้มเยอะๆคุณจะตีเขาไม่ได้ยังไงล่ะ แล้วคุณก็จะนึกภายหลังว่าทำไม

ขวัญกำลังใจหรือการคุ้มครองไ่ม่หมดไปเร็วๆ อีกอย่างผมคิดว่าผู้เล่นใหม่นี่แหละคือขุมกำลังของเผ่าใหญ่ในอนาคต หากคุณดึงคนและยึดพื้นที่แถบนั้นได้

บางทีแถบนั้นหรือืทวีปนั้นๆอาจะเป็นของคุณได้โดยไม่ต้องไปตี จริงไหม?

DeletedUser

Guest
เผ่าใหญ่ไม่มาครับ แต่คุณไม่เข้าใจหรือครับ ว่าเวลาเกิดของแต่ละทวีปมันต่างกันมาก กว่าจะเกิดครบทวีปหนึ่งพวกที่เกิดก่อนมีขุนนางกันอล้ว พวกที่เกิดที่หลัง มีแต่ทหารราบ มันถึงไม่แฟร์กันไงครับ และต่อมาพวกเกิดที่หลังมีขุนนางยึดเมืองโบนัส พวกเกิดก่อนมีขุนนางเพียบก็มายึดเมืองโบนัสของพวกเกิดที่หลัง อย่างนี้แหละครับ และยิ่งเป็นคนละทวีปแล้วมันจะยิ่งกว่าเดิมครับ การพัฒนาจะแตกต่างกันมากคุณก็ดูเอาจากเวิล์ด3สิครับ พวกนอกวงล้อมมีทหารราบ พวกในวงล้อมมีขุนนาง ผมจึงอยากให้ตั้งเวลาคุ้มครองผู้เล่นใหม่ครับ

DeletedUser

Guest
เหอะๆ

แล้วคุณคิดเหรอว่าฝ่ายโจมตีมันจะชนะ?

คุณลองดูละกันว่ามันคุ้มหรือไม่คุ้มที่ยกทัพข้ามทวีปเพื่อจะยึดเมืองโบนัสเมืองเดียว? ใช่เมื่อก่อนผมคิดแบบนั้นผมชอบเมืองโบนัสแต่ตอนนี้ไม่

ยิ่งคุณมีเมืองโบนัสนั่นแหละจุดดึงดูดศัตรู

ไอพวกที่มายึดมันก็ไม่ได้จะยึดง่ายๆนะครับ? ส่งขุนนางมาทหารราบนี่แหละตัวรับขั้นเทพคุณคิดว่าการยกทัพข้ามทวีปมันกินเวลาน้อยๆยังงั้นเหรอครับ

ผมยกทัพจากk24ไปk3ใถ้าให้ขุนนางเดินใช้เวลา96ชม.หรือ4วัน แล้วคุณคิดว่าผู้เล่นใหญ่ไปยึดเมืองโบนัสแย่งของผู้เล่นเล็กๆใช่ไหมครับ

อย่างที่บอกมีทั้งขวัญกำลังใจมีทั้งโบสถ์ช่วย เอาง่ายๆถ้ายกทัพไปยึดไกลมันได้ไม่คุ้มเสียหรอก ที่ผมยกทัพไปยึดเมืองk3มา5เมืองเพราะต้องหากำลังร่วม

เลยต้องไปใกล้ๆแถวนั้นจะได้ช่วยพวกที่ผมชวนเข้าเผ่าได้ง่ายๆ แต่ผมยกไปยึดเมืองพวกนั้นตอนแต้มไม่ถึง300 จนตอนนี้เมืองทั้ง5เมืองแต้ม12154

ผมคิดว่ามันใช้แร่ไม่ใช่น้อยๆเลยทีเดียว และกว่าจะปล้นเมืองรอบๆได้ต้องใช้เวลาถึง2เดือน(เมืองที่ไม่ใช่เมืองคนเถื่อน)เพราะขวัญกำลังใจมันต่ำ

จนโจมตีไม่ได้ เกมส์เขาทำมาสมดุลแล้วอย่าทำให้เสียสูญเลยครับ ผู้เล่นใหม่ต้องเรียนรู้ว่าควรมีเผ่าตั้งแต่เริ่มต้น

และตั้งแต่ผมเริ่มต้นเล่นมาผมก็ต้องมีเผ่าไว้ช่วยกันพวกเผ่าใหญ่แล้ว แค่นี้แหละไม่มีอะไรมากที่คุณอยากคุ้มครองผู้เล่นใหม่นี่ คุณเห็นลูกเผ่าโดนตีหรือคุณโดนบ่อยล่ะ?

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
เหตุทีเมืองใหย่ๆจะตีเมืองเล็กเพราะ หลายสาเหตุครับไมใช่จะยึดหลอก
เพราะเมืองเล็กอยู่ในเขตปล้นของเค้า ถ้าปล้อยไว้เดียวแย่งปล้น
เพราะถ้าปล่อบไว้โตมาจะมีปัญหา เดียวพอใหญ่ปีกกล้าขาเเข็งจะมาแย่งเมืองกันดีไม่ดีอาจ ตีเมืองใหญ่เองเลยก็ได้ เพราะไครจะไปรู้ว่าเมืองเล็กทีมานั้นมี
คุฯภาพขนาดใหน อาจเติมฟรีเมียมมาโตเอาโตเอาก็ได้
เพราะเมืองใหย่ มีทหาร อยากหา%ขุนพล หาไอเทมเลยตีไปทั่วเมืองเล็กโดนด้วย
เพราะ ฯลฯ
..
เป็นความเห็นของผมนะ
อยากรอด ต้องมีเวลาเล่น อัฟเมืองอัฟทหาร มองหาเผ่า ไกล้ๆอยู่ แล้วจะรอดครับ

DeletedUser

Guest
ใช่แล้วล่ะถ้าเราฉลาดพอเราก็จะรอดเอง ทุกวันนี้ผมตีทหารตัวเองเอา%ขุนพลให้ขุนพลเก็บวันละ100ตัว

ได้หลาย%เหมือนกัน แต่เป็นผมจะรอเมืองเล็กนั้นโตอีกให้พอประมาณจะเข้ายึดเราจะได้ไม่ต้องหาแร่มาอัพให้มันยุ่ง

DeletedUser

Guest
โอเคครับ ความคิดนี้ขอยุบละกันครับ

DeletedUser

Guest
น้องเบลพูดดี เเต่โอกาสนั่งการทูตยาก

DeletedUser

Guest
โฮ่ๆ ยังไงเผ่าเราก็มีสุดยอดนักการทูตอยู่แล้ว 555

บน