ผู้บริหาร ฝากมาดูหน่อยนะ

kidtibode

Member
คะแนน react
0
คือ จะมีเวิลไหน ที่ทำได้เหมือนเวิล 1 บ้างครับ ที่มีหลายๆทวีป หมู่บ้านไม่ติดกันเป็นพืดๆๆ

มาสร้างเวิลแต่ละเวิล กระจุ๋มกระจิ๋มแบบนี้ เห้อ บอกตรงๆเซง อย่างเวิล 14 เนี่ย อะไร มี 4ทวีปใหญ่ บ้าเลอะ

ผม 1 คนละ ไม่สนุกกับเกมส์นี้ แถมหมู่บ้าน ก็ติดกันเป็นพืด แออัดซะ ช่วยทำให้มันห่างแบบว่า 1ผู้เล่นแต่1-2ช่องได้มะครับ เอาให้มันเหมือน จริงน่ะครับ เกมส์อื่นเขายังทำได้เลย แล้วเกมส์นี้ จะทำไม่ได้หรอครับ เมืองบ้าอะไร ติดกันยังกะจิ๊กซอ

DeletedUser

Guest
ตรงนี้มันแล้วแต่โซนนะครับ คือถ้าอยู่ในโซนเดียวกันแล้วคนสมัครเยอะ (โดยเฉพาะช่วงลงทะเบียนล่วงหน้า) ระบบมันจะพยายามจัดเรียงให้ใกล้กันที่สุด แต่มันก็จะมีระยะของมันอยู่ บางท่านก็อาจจะชอบแบบติดๆ บางท่านก็อาจจะไม่ชอบแบบนี้ ซึ่งจะรับไว้พิจารณาให้ในเวิลด์ต่อๆ ไปนะครับ หรืออาจะเปิดให้โหวตก่อนก็เป็นได้ครับ

Dech09

คะแนน react
0
เเต่ผมคิดว่าเริ่มต้นติดเป็นพลืด ละดีเเล้วคับฟามง่ายตอนต้นเกม สนุกก็ตอนต้นเกมนี้ละคับ ที่ไม่เหมือนเวิลนึงเพราะ คนเล่นน้อยลง เเถมเปิดมานานละ

บน