ผู้เล่นที่ใช้บอทไทรบัลวอร์

• ผู้เริ่มกระทู้ ซาลาดิน
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
พึ่งรู้ครับ ว่ามีการใช้บอทในเกมไทรบัลวอร์ด้วย และน่าจะมีมานานแล้ว

บอท Tribalwars
ดูรายละเอียดที่ Link Removed
**รอจนขวาบนมีคำว่า Skip Ads แล้วกดครับ

ทีมงานสามารถตรวจสอบได้ไหมครับว่า ผู้เล่นคนไหนใช้บอท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ทีมงานสามารถตรวจสอบได้ครับ
อย่าลืมสิครับเกมส์นี้ Sever หลักอยู่ที่ ประเทศเยอรมันนีซึ่งเจริญทางด้านเทคโนโลยีมากกว่าเรา

DeletedUser

Guest
เรื่องนี้ทีมงานตรวจสอบได้ครับ รู้มานานแล้ว และทางเยอรมันกำลังจัดการอยู่ด้วยครับ:)

DeletedUser

Guest
ผมแจ้งไปแล้วน่ะครับ เจอผู้เล่น 2 คนที่สังเกตได้ว่าใช้บอท

คนแรก สั่งโจมตี 13 ทัพ ถึงที่หมายในช่วงเวลา 15:03:02 ถึง 15:03:03 และก็ส่งกำลังยึดเมืองกับส่งกำลังสนับสนุนเมืองที่ยึดที่เวลาวินาทีเท่ากันเป๊ะ ที่ 20:18:05

คนที่สอง สั่งโจมตี 2 ทัพจากเมืองเดียวกัน แต่ถึงที่หมายในเวลาเท่ากัน ที่เวลา 12:42:37

ทีมงานตอบรับมาแล้วครับเมื่อคืน แต่ตื่นมาเช้านี้ มันก็ยังใช้บอทสั่งโจมตีอีก โดยสั่งโจมตี 4 ทัพ มาจากเมืองเดียวกันทั้งหมด แต่มาถึงที่หมายเดียวกันในเวลา 10:06:46 10:06:48 10:06:48 10:06:49

บอทตัวนี้ มันทำได้หลายอย่างน่ะครับ ไม่ได้ทำแค่ตั้งเวลาการโจมตี มันช่วยในการสร้างทหารด้วย

น่าจะแบนไปเลยน่ะครับ ไม่น่าปล่อยให้พวกนี้ใช้บอทเล่นต่อไป

DeletedUser

Guest
การส่งโจมตีถึงที่หมายในเวลาต่างกันแค่เสี้ยววินาทีอาจไม่ใช่การใช้บอทก้ได้นะครับ มันมีปัจจัยอื่นช่วยได้ด้วยครับเช่นความเร็วของอินเตอร์เนต
ผมก็ส่งได้ ถ้าตั้งใจมานั่งเฝ้าส่ง:):)

DeletedUser

Guest
อ้อ ครับ ถ้ายังไงฝากตรวจสอบด้วยล่ะกันน่ะครับ

DeletedUser

Guest
ดูเอาเปรียบเลยนะเนี่ย...ผมรู้แต่ก้อไม่ใช้ครับ..เห็นใช้กันสัก20%ได้มั้ง

noonoon001

Member
คะแนน react
0
ทีมงานสามารถตรวจสอบได้ครับ
อย่าลืมสิครับเกมส์นี้ sever หลักอยู่ที่ ประเทศเยอรมันนีซึ่งเจริญทางด้านเทคโนโลยีมากกว่าเรา

ตามนิสัยฝรั่งที่เจริญแล้ว เค้าไม่นิยมการโกงครับ มีแต่คนไทยนี่แหระ ชอบจังบอทอ่ะ

DeletedUser

Guest
ระบบตรวจสอบได้ครับ
คนไทยนี่สิ ไหนจะโปร บอท สคริป เพียบ

DeletedUser

Guest
บอท สคริป
คือ ตัวช่วยเล่นครับ ซึ่งผิดกฏของเกมส์ ส่วนมากถ้าโดนแบนจะอ้างว่า แอคทีฟ 24 ชม
พวกนี้น่าสงสัยครับ

DeletedUser

Guest
บอท สคริป
คือ ตัวช่วยเล่นครับ ซึ่งผิดกฏของเกมส์ ส่วนมากถ้าโดนแบนจะอ้างว่า แอคทีฟ 24 ชม
พวกนี้น่าสงสัยครับ

บอทใช่ครับ แต่สคริปใช้ได้บางตัวนะครับ ได้รับอนุญาติแล้วครับ ซึ่งดูจากกฏของเกมข้อที่.7ได้ครับ ว่าสคริปไหนได้รับการอนุญาติบ้าง ซึ่งผมยอมรับว่าผมก็ใช้ครับ ที่ถูกต้องตามกฏนะครับ:)

DeletedUser

Guest
ผมยอมรับผมก็ใช้ ใช้นานแล้วด้วย
บอทจาก พรีเมียมครับ เยี่ยมเลย

DeletedUser

Guest
มันคล้ายๆอะครับ

เรียกง่ายๆ
มันสะดวกดี ผมเห็นในยูทูปตอนจะให้ ig mod ลบลิ้งค์

DeletedUser

Guest
ถ้าไม่ถูกต้องตามอนุญาตกฏของเกมก็อย่าใช้นะครับ เพราะมันตรวจสอบได้และอาจโดนแบนได้ครับ ให้ตรวจสอบสคริปที่อนุญาตให้ใช้ได้ตามกฏข้อที่.7นะครับว่าสคริปไหนใช้ได้บ้าง :)

DeletedUser

Guest
มันไม่อยากใช้หรอก
ตรวจมาเจอเยอะเลยบอทอะส่งไปให้ลบลิ้งค์แล้ว

DeletedUser

Guest
สคริปคือส่วนมากจะเป็น จาว่าสคริป และผู้เล่นที่มีพรีเมี่ยมเท่านั้นถึงใช้ได้ แต่ต้องตรวจดูด้วยว่าคือสคริปที่ได้รับการอนุญาตไหม ถึงจะใช้ได้ครับ:)

DeletedUser

Guest
ถ้าจากภายนอกต้องไม่ส่งผลต่อเกมส์

แถบควิกบาร์ผมก็ชอบนะ กดเร็วดี

DeletedUser

Guest
ครับ มันก็ทำให้เราง่ายขึ้น ทั้งการฟาร์ม การตรวจสอบการโจมตี การสร้างเหรียญโดยไม่กระทบกับแร่มากเกินไป การเฟค และอีกมากมายครับ ถ้าผมมีโอกาสและว่างๆผมจะเปิดกระทู้เพื่อแนะนำผุ้เล่นต่อไปครับ :):)

บน