ฝ่ายป้องกันคนเท่ากันVSฝ่ายโจมตีคนเท่ากัน

nartnation

คะแนน react
0
ลองคำนวนแล้ว จำนวนคนเท่ากันทั้ง2ฝ่าย
เช่นฝ่ายโจมตีพลหอก1000 vsฝ่ายป้องกันพลหอก1000
ทำไม
มีแต่
1.พลหอก
2.พลดาบ
3.พลม้าหนัก
ที่สามารถป้องกันได้ดี

แต่ถ้าเอาผลม้าเบาโจมตี1000 VSพลม้าเบาป้องกัน1000 ทำไมฝ่ายโจมตีเป็นฝ่ายชนะเฉย ทั้งที่ฝ่ายป้องกันมีค่าโบนัส100% สำหรับฝ่ายป้องกัน
อยากถามให้หายสงสัยว่าฝ่ายโจมตีมีไรดี

เล่นเกมส์นี้เน้นตั้งรับมีแต่เสียกับเสียแน่ๆ
ไปเล่นแนวโหดรุกรานชาวบ้านถึงจะเก่งกว่า

waltz

Member
คะแนน react
0
นัั่นสิ คุณพูดมาผมเพิ่งสังเกต

ไปลองกดดู

ม้าเบาฝ่ายรับ 1000 บุก 1000

กำแพง 20 ทำไมฝ่ายป้องกันแพ้ครับ

ผมก็สงสัย เหอๆ

รบกวนใครพอตอบได้ช่วยตอบทีครับ ผมก็อยากรู้

DeletedUser

Guest
มันต้องใช้พลที่ต้านกันอ่ะ

ถ้าม้าเบาบุกก็ต้องพลหอกรับ
ถ้าม้าธนูบุกก็พลดาบรับ
ถ้าพลขวานบุกก็พลดาบ+พลธนู
ถ้ามาทั้งราบ-ทั้งม้าธนูก็ต้องเจอม้าหนัก

ประมาณนั้น ไม่งั้นมันไม่สนุกหรอก ตีกันทื่อๆ แบบนั้นอ่ะ

DeletedUser

Guest
โจมตีก็วัดที่ค่าโจมตี ป้องกันก็วัดที่ค่าป้องกัน

zon23

คะแนน react
0
แสดงว่าเข้าใจผิดคิดว่าเวลาตั้งรับใช้พลังโจมตีคิดอีกคนแล้วละสิ
พลังโจมตีใช้คิดเวลาโจมตี
พลังป้องกันก็ใช้คิดเวลาป้องกันเท่านั้น
ค่าพลังทั้ง2แบบเป็นเอกเทศ ไม่สามารถนำมาคิดรวมกันได้

parpat01

คะแนน react
0
กำแพงมีผลต่อการป้องกันนะ

แถมยังไม่รวมถึงอุปสงค์อื่นๆเช่น อาวุธของขุนพล

รัศมีของโบถส์ ซึ่งส่งต่อค่าพลังใจของทหาร ซึ่งค่าพลังใจ

น่าจะเกี่ยวข้องกับ ค่าพลังโจมตีของทหารนะ

แต่ถ้ากำแพงยี่สิบ ผมว่านี่ผมก็เห็นๆอยู่นะ ว่าฝ่ายที่บุกควรจะแพ้

เพราะฝ่ายป้องกันก็มีทหารเท่ากัน

DeletedUser

Guest
คือจิ้มทหารดู มันจะมีค่าพลังป้องกันให้ 3 แบบ คือกันทหารราบ กันทหารม้า กันพลธนู พอได้ค่ามาก็เอามา + - * / คำนวนดูครับ แล้วจะทราบว่าทำไมถึงแพ้ชนะ

บน