พรีเมี่ยมฟรี ได้มาง่ายๆ

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'คำถาม' เริ่มโดย jayjay2525, 3. กันยา 2010.

แชร์หน้านี้

1. jayjay2525

jayjay2525 Guest

[1] ผู้เล่นมีคะแนนถึง 300 คะแนน (ข้อมูลอ้างอิงจาก เวิลด์ 1 | ข้อมูลเวิลด์อื่นกรุณาดูด้านล่างนี้)
    ได้บัญชีพรีเมี่ยมมาฟรีๆ 7 วัน
    [2] ผู้เล่นมีคะแนนถึง 15,000 คะแนน (คะแนนผู้เล่น = คะแนนรวมทุกเมือง) (ข้อมูลอ้างอิงจาก เวิลด์ 1)
    ได้บัญชีพรีเมี่ยมมาฟรีๆ 3 วัน

เมนูด้านบน พรีเมี่ยม(คลิก) -> พรีเมี่ยมฟรี(ด้านซ้ายมือ)
    *หากใช้อยู่ก็จะเป็นการต่ออายุบัญชีพรีเมี่ยมครับ

[3] เพียงแค่คุณแนะนำเพื่อนมาเล่น "ไทรบัลวอรส์"
    คุณก็จะสามารถรับคะแนนพรีเมียมฟรีๆ ได้ทันทีครับ

วิธีการ
    1. Login เข้าเกมส์และเลือกเมนูด้านบนไปที่ "การตั้งค่า" ครับ

2. จากนั้นคุณจะพบกับหน้าการตั้งค่าให้เลือกเมนูด้านซ้าย "ชักชวนผู้เล่นใหม่" ครับ

3. คุณจะพบลิ้งค์เพื่อนำไปชักชวนผู้เล่นใหม่ครับ

โดยเมื่อมีผู้สมัครผ่านลิ้งค์ของคุณ คุณจะได้รับพรีเมียมฟรี 5 วันทันที เมื่อผู้เล่นคนนั้นมีคะแนนหมู่บ้านถึง 500 คะแนนแล้ว
    (โดยเราไม่อนุญาตให้คุณแนะนำผู้เล่นที่ใช้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตเดียวกับคุณ)

* ไม่จำกัดในเรื่องจำนวนคนที่ชักชวนมานะครับ ชวนมา 1,000 คน เล่นครบ 500 คะแนนทั้ง 1000 ก็รับไปเลย 5,000 วันครับ *

มารยาทและสิ่งที่ไม่ควรทำ
    - การโพสต์ตามเว็บบอร์ด ควรเป็นการแนะนำ อย่าไปก่อกวนหรือ Spam
    - ควรแนะนำผ่าน Email ในหมู่เพื่อน ไม่ควรนำไปโพสต์ก่อกวนที่อื่น
    - การกระทำใดๆ ที่เป็นการก่อกวนที่อื่น หากทีมงานได้รับรายงาน คุณอาจถูกพิจารณาลงโทษได้ครับ

ขอให้สนุกกับเกมไทรบัลวอส์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23. กุมภา 2011
  2. boonyapat111

boonyapat111 New Member

เข้าร่วม:
    5. กันยา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    แล้วจะส่งลิงค์ให้เพื่อนที่ไหน ครับผม

3. jayjay2525

อาจชวนเพื่อนที่รู้จักทาง msn ก็สามารถส่งทาง msn หรือ hi5 หรือ facebook ก็ได้ครับ โดยการใส่ลิงค์เอาไว้ที่โปรไฟล์ของเราเองครับ

สามารถแนะนำหรือส่งลิงค์แนะนำด้วยวิธีไหนก็ได้ครับ ที่ไม่ผิดกฎของเกมและไม่ผิดกฎหมาย พ.ร.บ. ว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550
    การทำผิด คือ การส่งข้อความไปหาคนที่ไม่รู้จัก หรือรู้จักแต่หลายครั้งทำให้เกิดความรำคาญต่อบุคคลคนนั้นครับ

ที่ถูกต้อง คือ ชวนเพื่อนที่เรารู้จักและส่งลิงค์ให้เค้าเมื่อเค้าต้องการเล่นครับ

4. fanta88

fanta88 New Member

เข้าร่วม:
    6. กันยา 2010
    0
    พึ้งเล่นบัญชีพรีเมียมคืออะไรครับไม่รู้จริงๆ

5. jayjay2525

คะแนนพรีเมี่ยม และบัญชีพรีเมี่ยมจะแตกต่างกันนะครับ โดยในที่นี้

คะแนนพรีเมี่ยม คือคะแนนที่ได้จากการซื้อผ่านช่องทางการชำระเงินต่างๆ ในเกมส์ครับ ซึ่งคะแนนพรีเมี่ยมจะสามารถนำไปแลก บัญชีพรีเมี่ยม หรือนำไปใช้ลดระยะเวลาสิ่งก่อสร้างได้ครับ

สำหรับการแลกบัญชีพรีเมี่ยมให้ไปที่เมนู พรีเมี่ยม ด้านบน -> ใช้คะแนน จากนั้นคุณจะสามารถเลือกระยะเวลาที่ต้องการเปิดใช้งานได้ โดยแลกกับคะแนนที่ระบบแจ้ง (เช่น 30 วัน แลกกับ 200 คะแนน เป็นต้น)

หรือคุณสามารถใช้คะแนนเพื่อลดระยะเวลาก่อสร้างลงครึ่งหนึ่งได้ในที่ทำการหมู่บ้านครับ หากมีคิวงานอยู่แล้วก็จะสามารถใช้คะแนนเพื่อลดระยะเวลาก่อสร้างได้

โดยคะแนนพรีเมี่ยม ไม่ได้มีความเกี่ยวข้องกับคะแนนของหมู่บ้านแต่ใดๆ นะครับ และหาได้จากการซื้อเท่านั้น

บัญชีพรีเมี่ยม จะมีฟังก์ชั่นพิเศษเพื่ออำนวยความสะดวกในการเล่นให้ง่ายขึ้นครับ เช่น

• คิวงานก่อสร้าง
    • ขนาดแผนที่
    • ภาพรวมหมู่บ้าน
    • ทำเครื่องหมายสีให้กับผู้เล่น
    • แถบคำสั่งลัด
    • ภาพรวม
    • เลือกหมู่บ้านได้ง่ายขึ้น
    • ข้อมูลบนแผนที่
    • แผนที่การปกครอง
    • สมุดบันทึก
    • ตราประจำตัว
    • เกณฑ์กองกำลัง
    • บัญชีไม่มีการใช้งาน
    • โหมดไม่มีโฆษณา
    • และอื่นๆ อีกมากมาย...
    ยังไงดูรายละเอียดทั้งหมดได้ในเกมส์ตรงเมนู พรีเมี่ยม -> สิทธิประโยชน์ครับ

6. fanta88

fanta88 New Member

เข้าร่วม:
    6. กันยา 2010
    0
    ขอบคุณครับ

7. bankdeeza

bankdeeza Guest

ส่งไงอะ
    ช่วนไงอะ
    ลิ้งเข้าไงอะ

8. Tree in Forest

Tree in Forest New Member

เข้าร่วม:
    25. กันยา 2010
    0
    ถ้าเกิดเขาสมัครแล้วแต่เขาไม่อยู่
    เขาให้ดูบัญชีให้เราจะได้พีเมียม
    รึป่าวครับ

9. ParmKungInwZa

ParmKungInwZa Member

เข้าร่วม:
    1. สิงหา 2010
    0

งงมากๆเลยฮะ:confused::confused:

10. DollarMan

DollarMan Guest

ขอบคุณครับ เป็นประโยชน์อย่างมากเลยครับ อธิบายได้เข้าใจแถมมีภาพประกอบด้วยครับ

11. qwerttyZ

qwerttyZ Guest

ขอบคุณมากครับ ^ ^ มีภาพประกอบด้วย ดี๊ดี

12. 019392448

019392448 New Member

เข้าร่วม:
    28. กันยา 2010
    0
    ผมมีคะแนนครบ 300 แล้ว

ผมมีคะแนนครบ 300 แล้ว ทำไมยังไม่เห็นได้บัญชีพรีเมียมคับ ช่วยตอบที

แล้วผมก็เข้าไปตรงพรีเมียม แล้วก็หาดูแล้ว ไม่เห็นมีให้กด พรีเมียมฟรีเลย

ใครรู้บอกทีคับ ส่งมาเป็นรูปจะดีมากเลย ขอบคุณคับ

13. jayjay2525

คลิกที่เมนู พรีเมี่ยม -> พรีเมี่ยมฟรี(อยู่ด้านซ้ายมือ) ครับ

14. zhezasuper

zhezasuper New Member

เข้าร่วม:
    19. พฤศจิ 2010
    0
    แล้วทำไมผมไม่เห็น คำว่า พรีเมียมพรี ที่บอกเลยอ่ะ

15. jayjay2525

ไม่ทราบว่า เล่นเวิลด์ไหนครับ แต่ละเวิลด์จะแตกต่างกันครับ

16. Perthiiz

Perthiiz New Member

เข้าร่วม:
    22. พฤศจิ 2010
    0
    เวิลด์ 2 พรีเมี่ยมฟรี 500 คะแนนนะครับ

17. New E.L.F.

New E.L.F. Guest

แล้วก็ได้ตอน 10000-15000 คะแนน ด้วยนะ แต่จำไม่ได้

18. gu tae

gu tae Member

เข้าร่วม:
    5. กันยา 2010
    0
    ชวนแล้วคัฟ

แต่ทําไมไม่ได้พรีเมี่ยมอะคัฟ

เพิ่ลผมเล่นตั้ง2คน

19. New E.L.F.

New E.L.F. Guest

คะแนนถึง 500 หรือเปล่าครับ
    ผมหาไม่เจออะ
    จะกดเอาพรีเมียมที่เขียนว่า
    เปิดใช้งาน...
    ผมเคยเจอแต่ไม่กด
    มาตอนนี้จะกด
    แต่หาไมไ่เจอ

20. satapat.s

satapat.s New Member

เข้าร่วม:
    21. ธันวา 2010
    0
    อยากรู้เรื่องการก่อตั้งเผ่าครับ

อยากรู้เรื่องการก่อตั้งเผ่าครับ ว่าทำอย่างไร