พลสอดแนม

DeletedUser

Guest
ผมเสนอว่าเมื่อสร้างโรงม้าแล้วควรสร้างพลสอดแนมได้เลยครับ ไม่ต้องวิจัยครับ จะได้เหมือนเวลาสร้างค่ายทหาร แล้วสร้างพลหอกได้เลย

Tony Kim

Member
คะแนน react
0

ผมก้อเห็นด้วย อะคับ
คือเวลาสร้างโรงม้าแล้ว สร้างพลสอดแนมได้เลย ไม่ต้องวิจัย
ถ้าวิจัยแล้วมัรจะเสียทั้งแร่ ทั้งเวลาคับ

DeletedUser

Guest
ผมก็เหมือนกันครับมันน่าจะเเถมให้นะครับ

DeletedUser

Guest
แต่ผมคิดว่า
วิจัยหน่อยก็ดีนะครับ
ราคาไม่กี่บาท
ไม่สะทกสะท้อนหรอกครับ

อีกอย่างการวิจัย
มันแสดงให้เห็นถึงฝีมื
นั่นก็คือ..ถ้าใครไม่มีฝีมือ
ไม่กดวิจัย

ก็ไม่มีพลสอดแนมหละครับ:rolleyes:

DeletedUser

Guest
คุณอาจจะเห็นว่า มันไม่กี่บาท แปปเดียว แต่คุณมาลองคิดดีๆครับ มันก็ใช้ทรัพยากรในการวิจัยพอสมควร (สำหรับผู้เล่นเกิดใหม่) และใช้เวลามากเหมือนกัน ดังนั้น มันน่าจะแถมมาให้เลยจะดีกว่าครับ ถ้ายังมีวิจัยม้าสอดแนม อยู่ อย่างนี้พลหอก ก็ควรจะวิจัยไปด้วยเลยครับ

DeletedUser

Guest
เอ่อมันเป็นเเร่ครับไม่ได้ใช้เงินบาท

DeletedUser

Guest
คุณอาจจะเห็นว่า มันไม่กี่บาท แปปเดียว แต่คุณมาลองคิดดีๆครับ มันก็ใช้ทรัพยากรในการวิจัยพอสมควร (สำหรับผู้เล่นเกิดใหม่) และใช้เวลามากเหมือนกัน ดังนั้น มันน่าจะแถมมาให้เลยจะดีกว่าครับ ถ้ายังมีวิจัยม้าสอดแนม อยู่ อย่างนี้พลหอก ก็ควรจะวิจัยไปด้วยเลยครับ

ดีครับ
พลหอกควรวิจัยไปเลย
วิจัยให้หมด
แม้กระทั่งกำแพง
สิ่งก่อสร้างก็ควรวิจัย

เทคโนโลยีจะได้อัพไปตามลำดับ
แบบเกมส์ age of empie ไงครับ
^^

DeletedUser

Guest
ลืมครับ มันใช้แร่ครับ ผิดพลาดไปนิดหนึ่ง

บน