พลังโจมตี

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ตามที่ผมคำนวณ และคอยทดสอบสิ่งต่างๆดู ผมคิดว่า ควรจะปรับพลังโจมตีของทหารสายรุก (ก็คือ พลขวาน พลม้าเบา และอื่นๆ ยกเว้นพวกเครื่อง ) ให้ลดลงหน่อยครับ เพราะผมทดสอบดูแล้ว และเคยลองทำ ในเกมส์นี้ถ้าค่าพลังโจมตียังเป็นแบบนี้อยู่สายโจมตีจะได้เปรียบถึง 70% ครับ ซึ่งเผ่าผมได้ลองทดสอบในเวิล์ด4 แล้ว(ก็ที่แพ้ก็เพราะเรื่องนี้ละครับ เล่นสร้างแต่พลธนูเป็นร้อยเลย แต่มันแค่ส่งทหารมาประมาณ 70ตัวก็ชนะแล้ว (รู้งี้สร้างสายตีแต่แรกจะดีกว่า) ) ผมจึงขอให้ gm ช่วยไป บอกผู้สร้างเกมส์หรือ am ให้ช่วยปรับหน่อยครับ ถึงมันจะมีความเท่าเทียมกันด้านพลังโจมตี พลังป้องกัน ถ้าสร้างแบบลงตัว ก็คือ ม้าเบาตี 1ตัว พลังโจมตี 120 ใช้คน 1คน พลหอกป้องกัน 3ตัว พลังป้องกันต่อม้า 45คุณ3 = 135 ใช้คน 3คน แต่มันก็ยังไม่เท่าเทียมอยู่ตรงที่เวลาในการสร้างครับ สมมุติให้ ค่ายทหารเวล 1นะครับ (ผมอาจจะกะผิดไปบ้าง ต้องขอโทษด้วยนะครับ) สร้างม้าเบา ใช้ เวลา 13นาที สร้าง พลหอก ใช้เวลา 7 นาที มันทำให้การสร้างสายปองกันอยากกว่าการสร้างสายอื่นนะครับ ผมจึงคิดว่า อยากให้ am ช่วยเปลี่ยน พลังโจมตี หรือ ไม่ก็เวลาในการสร้างทหารของสายป้องกันครับ มันจะได้เท่าเทียมกัน

DeletedUser

Guest
ก็เกมนี้เขาให้ตีผู้อื่น แต่มันก็จริงนะ

DeletedUser

Guest
เรื่องตี นะตีแน่ครับ แต่หลายคนไม่ได้มีแค่เมืองเดียวนิครับ อาจจะมีหลายเมือง และแบ่งเล่นหลายสายก็ได้ครับ มันจึงจำเป็นต้องปรับปรุงพลังโจมตีหรือเวลาในการสร้างให้เท่าเทียมกันครับ

DeletedUser

Guest
เขาให้โบนัสจากเวลตั้ง104เปอ การกันจึงไม่น่ามีอะไร

DeletedUser

Guest
แนะนำครับ อันนี้ส่วนตัวนะ คุณวองโกล่า

สร้างทหารรับให้เหมาะสมสิครับ
แล้วเวิร์ล4 ด้วยความขำ ส่วนมากทุกคนจะอัพที่ซ่อนลับกันก่อนเกือบหลายเผ่าเลย แนะนำ สร้างกำแพงดีกว่า เพราะได้ถึงโบนัสส่วนป้องกันด้วย
แล้ว 1 ม้าเบา ใช้ 3 พลหอกรับ แต่อย่าลืมว่าม้าเบากินฟาม 4 แต่หอกสามตัวกินแค่3 เพราะสายเรนเน้นอัพโรงทหารมากกว่าโรงม้า ใช้เวลาสร้างน้อยกว่าด้วยนะครับ ^^:eek:

DeletedUser

Guest
คุณครับ ม้าเบา1 กิน 3ยูนิต หอก 1กิน 1ยูนิต แล้วถ้ามาเทียมกันแค่ตรงนี้ คุณก็ว่าได้ครับว่าหอกดี แต่คุณลองคิดครับ ว่าถ้าพึ่งเล่น แล้วมาสู้กันระหว่างม้าเบากับพลหอก มันจะเป็นยังไงครับ (ผลแพ้ชนะมันรู้กันเลยครับ ครั้งแรกอาจจะเสียกันไปมาก แต่ครั้งหลัง ก็เรียบร้อยครับ) ผมว่าไม่มีใครอยากจะตีใคร และก็ไม่มีใครเช่นกันครับที่ชอบการถูกตี(นอกจากพวกที่ชอบหาเรื่องคนอื่นนะครับ(พวกนี้พวกโรคจิตชนิดหนึ่งครับ)) แต่ผมคิดแล้วนะครับ ผมว่าควรมีการเปิดใช้งาน วิจัยเลเวลเหมือนเวิล์ด2 เวิล์ด3 นะครับ จะดีแล้ว แต่แค่เพิ่มไปคือ ให้ทหารฝ่ายรับ สามารถวิจัยได้มากกว่าฝ่ายรุกครับ คือ ทหารรุก วิจัยสุดแค่ 10 ฝ่ายรับวิจัยสุด 15หรือ 20เนี่ยและครับ (การวิจัยมีผลต่อเมืองที่วิจัยเท่านั้นนะครับ)
ส่วนสถานศึกษา ผมคิดว่าแบบ สถานศึกษา 3เวลดีแล้วครับ เรื่องโบสถ์ยุบไปนั่นผมว่าน่าจะมีเหมือนเดิมนะครับ แต่มีแค่โบสถ์เอกที่เมืองแรกเมืองเดียวครับถ้าโบสถ์เอกที่เมืองแรกถูกทำลายก็สร้างใหม่ไม่ได้นะครับ

------------------------------------------------------------ บางครั้งผมอาจจะแนะนำผิดไปบ้างต้องขอโทษด้วยครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่าแค่นี้ฝ่ายเรนก็ได้เปรียบบานแล้วมั้งคับ
ไม่ต้องไปเพิ่มพลังป้องกันหรือวิจัยเลเวลอะไรหรอกคับ
เด๋วจะเจาะไม่เข้า ฝ่ายป้อันมีทั้งโบสถ์ กำแพง โบนัสกลางคืนแค่นี้ก็โหดพอตัวแล้ว

DeletedUser

Guest
โบสถ์ ไม่มีในเวิล์ดอื่นนะครับ นอกจากเวิล์ด1 เพิ่มนะดีแล้วครับ วิจัยนะ เพราะถ้าป้องกันมากมันจะสนุกขึ้นครับ ตรงที่เวลาจะบุกก็บุกไม่ได้เพราะเป็นป้องกัน จะตีจะยึดเมืองก็ค่อนข้างยากมันถึงจะมันส์ครับ ถ้าตีง่ายยึดง่ายมันจะสนุกหรือครับ

rainzasusu

คะแนน react
0
ไม่ดีอ่ะ

ผมว่าเปรี่ยนไม่ดีหรอกครับ

บ้านที่ มีหอก ดาบอย่างละ แสน จะตียังไงอ่ะ

จำลองดูสิ ขวาน8000ม้าเบา3000ยังตีไม่เข้าเรย มันเสียทหารไม่ถึง

อย่างละ1000 แล้ว ถ้าลดพลังโจมตีลงไปอีก

สายโจมตีจะไม่มีประโยชเรยนะครับ

DeletedUser

Guest
ควรเพิ่มพลังทหารโจมตี...น่าจะดีกว่า

เอาเพิ่มขึ้นอีก อย่างละ 10 เช่น ขวาน ม้าเบา ม้าหนัก ควรเพิ่ม จ๊ะ

DeletedUser

Guest
เพิ่มพลังโจมตีก็ดีครับ
ฝ่ายตั้งรับมีทั้งแต้มต่อ ไอเทมกองไฟ โบนัสกลางคืน แถมเรนช่วยได้ไม่อั้นอีก กว่าจะตีได้แต่ละหลังนี่เลือดตาแทบกระเด็น
ตอนนี้ผมคิดถึงค่ายสนามเลยน่าจะมีอะไรมาทดแทน จะได้มีสีสันเพิ่มหน่อย

DeletedUser

Guest
ผมก็เห็นด้วยครับ

อันที่จริงถ้าเป็นไปได้อยากให้เพิ่มยูนิตใหม่น่ะครับ
หรือเพิ่มชนิดของเมืองโบนัสน่ะครับ

DeletedUser

Guest
ม้าธนูตั้งหากละครับที่ควรแก้ไขได้แล้ว พลังต้านทานม้าธนูที่มีต่อพลธนู ก็น้อยกว่าม้าหนัก แต่ดัน!! ฆ่าได้มากกว่าเป็น 10 เท่า !! พวกเราสร้างพลธนูมาเพื่ออะไรกัน ไม่แฟร์เลย !!!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน