พูดคุยวันเกิด 10 ปีไทรบัลวอรส์

DeletedUser

Guest
หากคุณมีคำถามเกี่ยวกับเควส หรือต้องการแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับกิจกรรมเชิญที่นี่เลยนะครับ

กรณีทำเควสไม่เป็นแนะนำให้อ่านดีๆ นะครับ เพราะมีคนแจ้งเข้ามา แต่ผมลองเช็คดูแล้วก็มีหลายๆ คนผ่านได้นะครับ
ถ้ายังไงมาคุยกันตรงนี้จะสะดวกกว่า (คนที่ทำผ่านแล้ว อย่าเฉลยโต้งๆ เลยนะครับ แต่ช่วยใบ้ได้ครับ)

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
อยากรู้ว่า ไอ้เควส ตั้งชื่อขุนพลของคุณ ชนะการต่อสู้ด้วยขุนพลตั้งชื่อตามชายที่ต่อสู้กับกังหันลมในประเทศสเปน! คุณอาจจะต้องค้นคว้าข้อมูล
มันจะหาข้อมูลจากไหนอ๊คับ???

DeletedUser

Guest
ข้อสงสัย

ทำไมผมทำเควส ปีแรกครบ แต่ไม่ได้รางวัลปีแรก งง

DeletedUser

Guest
ตอนนี้เควส กังหัน มีคนงงกันเยอะ ขอใบ้ให้แล้วกันนะครับ ว่ามันขึ้นต้นด้วย Don .... แต่จะต่อยังไง หรือใช้ไทยอังกฤษคงต้องลองเอานะครับ :)

DeletedUser

Guest
ตอนนี้เควส กังหัน มีคนงงกันเยอะ ขอใบ้ให้แล้วกันนะครับ ว่ามันขึ้นต้นด้วย Don .... แต่จะต่อยังไง หรือใช้ไทยอังกฤษคงต้องลองเอานะครับ :)

ได้แล้วครับ;)

DeletedUser

Guest
งง ครับ ค้นหานานและไม่เห็นจะเข้าใจเลยครับ

DeletedUser

Guest
ครบ10ปีแล้วน่าจะตอบแทนผู้เล่นบ้าง
ผมเป็นอีกคนที่คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ เพื่อนช่วยกันเรนช่วยกันตี เล่นกัน16ทวีปเต็ม คนเล่นหลักหมื่นหลักแสน สนุกมาก
ยังจำได้เวิลดิ์23อย่างมันอะ เล่นเป็นปีเกมยังไม่ตันเลย เพราะว่าขุนนางไม่ได้หาง่ายเหมือนปัจจุบัน ที่พีเมี่ยมทำได้ทุกอย่าง
แค่1เดือนก็โดนยึดบ้านแล้ว เกิดมาไม่เติมก็สร้างบ้านให้เค้ายึดเท่านั้นแล้วจะเล่นไปทำไม คนเริ่มหายเพราะสมดุลหาย ปัจจุบันแค่4ทวีปแต่ละทวีปยังไม่ถึงครึ่งเลยด้วยซ้ำ
ผมว่าน่าจะใช้โอกาศนี้ดึงดูดผู้เล่นเก่าๆกลับมา โดยการเปิดเซิฟ แบบเดิมๆ ไม่มีพีเมี่ยม ไม่มีธง ระบบเดิมๆเหมือนเวิลดิ์1-2-3ในอดีต สมดุล ทุกคนเท่าเทียมกันหมด
เชื่อว่าหลายๆคน คงคิดถึงเวิลดิ์123ในอดีตเหมือนผมอย่างแน่นอน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ครบ10ปีแล้วน่าจะตอบแทนผู้เล่นบ้าง
ผมเป็นอีกคนที่คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ เพื่อนช่วยกันเรนช่วยกันตี เล่นกัน16ทวีปเต็ม คนเล่นหลักหมื่นหลักแสน สนุกมาก
ยังจำได้เวิลดิ์23อย่างมันอะ เล่นเป็นปีเกมยังไม่ตันเลย เพราะว่าขุนนางไม่ได้หาง่ายเหมือนปัจจุบัน ที่พีเมี่ยมทำได้ทุกอย่าง
แค่1เดือนก็โดนยึดบ้านแล้ว เกิดมาไม่เติมก็สร้างบ้านให้เค้ายึดเท่านั้นแล้วจะเล่นไปทำไม คนเริ่มหายเพราะสมดุลหาย ปัจจุบันแค่4ทวีปแต่ละทวีปยังไม่ถึงครึ่งเลยด้วยซ้ำ
ผมว่าน่าจะใช้โอกาศนี้ดึงดูดผู้เล่นเก่าๆกลับมา โดยการเปิดเซิฟ แบบเดิมๆ ไม่มีพีเมี่ยม ไม่มีธง ระบบเดิมๆเหมือนเวิลดิ์1-2-3ในอดีต สมดุล ทุกคนเท่าเทียมกันหมด
เชื่อว่าหลายๆคน คงคิดถึงเวิลดิ์123ในอดีตเหมือนผมอย่างแน่นอน

ตอนนี้มีการคุยเรื่องเวิลด์ที่ไม่มีการซื้อขุนนางอยู่ครับ (แบบใช้คะแนนพรีเมี่ยมเข้าเล่น ครั้งแรกประมาณ 50-100 คะแนน คล้ายๆ speed world ในต่างประเทศ) อาจจะมีข่าวดีเร็วๆ นี้

บน