ภาพรวม w1 มาดูกัน

DeletedUser

Guest
ยัไม่จบอีกเหรอครับ นี้ก็เกือบ2ปีแล้ว เวิล์ดนี้คอยู่ไปอีกซักปี-2ปีแน่เลยครับ
ถ้าdswไม่ขอยอมแพ้ก่อน

สุขสันต์วันปีใหม่นะครับ
อย่าเล่นเกมส์เพลินดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

DeletedUser

Guest
สู้ๆงับ พี่น้อง
ผมเป็นอิสระ แย้ว แว้ว แว้ว :eek::eek:

ปล. ไม่ได้หนี ไม่ได้อู้นะ แต่น้ำมันท่วม :D:D

DeletedUser

Guest
อ้างที่ไหน ศาลรับฟ้องแย้วงิ
ปล. แค่รักษาสิทธิ เกิน1ปี เด๋วเข้าข่ายไม่ติดใจเอาควาืม

DeletedUser

Guest
ใกล้จะจบแล้ว เร็วกว่าที่คิดไว้นะนี่ ^^

sdaที่คุณชัยเคยคุยด้วย ตอนนี้มาเปิดสงครามกับเราแล้วนะครับ ด้วยเหตุผลไม่ให้ความร่วมมือปิดเวิล

DeletedUser

Guest
เร็วเรอะผมว่าโคตรนานเลย :d:d:d:d:d

ผมก็ว่างั้นอายุยีนจริงเวิลด์นี้ถ้าใกล้จบจริงแข่งกันปิดเวิลด์กับเวิลด์4ดีกว่าว่าเวิลด์ไหนจะจบเร็วกว่ากัน:d:d:d

DeletedUser

Guest
sdaที่คุณชัยเคยคุยด้วย ตอนนี้มาเปิดสงครามกับเราแล้วนะครับ ด้วยเหตุผลไม่ให้ความร่วมมือปิดเวิล

ผมคิดไว้อยู่แล้วครับ ว่าต้องเป็นแบบนั้น เพราะถ้าจะรวมคงรวมนานแล้ว ไม่มีอะไรผิดไปจากที่คิด แต่ไม่นานหรอกครับ เพราะ sda ไม่เคยรบกับใครมานานมาก

DeletedUser

Guest
ผมให้ไม่เกิน6เดือนครับแตกแน่ๆหากเป็นแบบนี้ต้านสหภาพ1xaเราไม่ได้หรอกครับนอกจากยอม

DeletedUser

Guest
ยอมแพ้ไปซะแล้วครับ ต่อไปก็คอยสักระยะให้คลื่นลมสงบ ค่อยแจ้งคุณต้นเพื่อเตรียมนับถอยหลังครับ :):)

DeletedUser

Guest
เห็นหนึ่งfareplay บอก จะจบแล้ว ยินดีด้วยนะครับ

คิดถึงวันเก่าๆ ตอนเล่นแรกๆ หนึ่งfareplay ตัวผมzaki999 เป้paecombo สร้างเผ่า Atk ขึ้นมาจิงๆ

T T

DeletedUser

Guest
เห็นหนึ่งfareplay บอก จะจบแล้ว ยินดีด้วยนะครับ

คิดถึงวันเก่าๆ ตอนเล่นแรกๆ หนึ่งfareplay ตัวผมzaki999 เป้paecombo สร้างเผ่า Atk ขึ้นมาจิงๆ

T T

ถ้าพูดถึง หนึ่งfareplay เขาหายสาบสูญไปนานแล้วครับ

DeletedUser

Guest
บรรลุจุดประสงค์ของการจัดตั้ง 1xa cheers!

ผมก็อยู่จนจบเวิล์ดนะครับคุณชัย ยังจำตอนรวมเผ่าได้เลยว่าผมติดเข้ารอบเป็นลำดับสุดท้ายของเผ่า
ไม่น่าเชื่อว่าตอนนี้จะได้เป็นลำดับต้นๆของเผ่า ผมยังคิดถึงทุกคนในเผ่า =x= เหมือนเดิมนะครับ

DeletedUser

Guest
ผมก็อยู่จนจบเวิล์ดนะครับคุณชัย ยังจำตอนรวมเผ่าได้เลยว่าผมติดเข้ารอบเป็นลำดับสุดท้ายของเผ่า
ไม่น่าเชื่อว่าตอนนี้จะได้เป็นลำดับต้นๆของเผ่า ผมยังคิดถึงทุกคนในเผ่า =x= เหมือนเดิมนะครับ

คุณก๊อก ผมก็คิดถึงทุกๆคนในเผ่า =x= เช่นกันครับ ต้องขอโทดด้วยที่หลังจากรวมเผ่าแล้วผมไม่สามารถเล่นต่อได้ แต่ผมก็คอยติดตามดูความเคลื่อนไหวของเผ่าตลอด และสุดท้ายผมก็ดีใจที่การตัดสินใจรวมเผ่าครั้งนั้นเป็นการตัดสินใจที่ถูก
ปล.คุณก๊อกนี่อึดจริงๆ ผมว่าคนเก่าๆในเผ่า =x= คงเหลือไม่กี่คนแล้วมั้งครับ เอิ๊กๆๆ คิดถึงๆ ^^

DeletedUser

Guest
W.9 จงมาๆๆๆๆ จะไหลไปที่w9 ให้มันพอดีกับ ที่w.1จบนะ หุหุ :):):)

DeletedUser

Guest
ดีใจด้วยครับที่มีแววจบก่อนเวิล์ด4 มีแววนะ เพราะดูๆเวิล์ด1แล้ว ก็เหลือแค่
1.รวบอำนาจการจบให้เป็นแนวทางเดียวกันทั้งเวิล์ด1
2.ระวังสงครามสุดท้ายในการจบ อย่าให้เกิด เดียวยาว
3.เสนอเรื่อง gm ขอจบเวิล์ด และรอตอบโจทย์การจบเวิล์ด1

-----------------------------------------
ส่วนเวิล์ด4นั้น
ไม่รู้ว่าเตรียมการกันรึยัง..แต่อยากเอามาอัพให้อ่านเพื่อทราบ..
(เพราะประมาณช่วงอาทิตย์หน้า หรือหลังจากการอัพเดท 8.4 จะมีการเปิดโพลตามที่แจ้งนะครับ)

author พูดว่า:
maxjo 21.04.12, 11:28
สถานะการณ์ w4 ตอนนี้อย่างที่ gm ทุกท่านทราบว่า mars และ สาขาต่างๆของ mars ได้คุ้มแผนที่ทั่วทัง w4 แล้ว และ ทาง mars ต้องการแจ้งเรื่อง ปิดw4 ให้ gm ทุกท่านทราบ ท่านจะเห็นการรวมตัวของ mars ซึ่งตอนนี้ ได้มีคะแนน ทิ้งห่าง อันดับ 2 อยู่ 2 เท่าตัว ซึ่งผมเป็นตัวแทนของ mars ต้องการแจ้งปิด w4 อย่างเป็นทางการ

ทั้งนี้ ถ้าการปิด w4 ติดปัญหาตรงไหนขอให้ท่าน gm แจ้งให้ทราบมาเป็นลำดับ เพื่อที่ผมจะได้รีบแก้ไขปัญหา เพื่อตอบโจทย์ การปิด w4

ขอบคุณมากครับ
t0ny 21.04.12, 12:42
โอเคครับ เดี๋ยวขอเช็คก่อนนะครับ ให้คำตอบก่อนสิ้นเดือนนี้แล้วกันครับ
maxjo 21.04.12, 13:11
ขอบคุณมากครับ
maxjo 01.05.12, 14:42
รบกวนพี่ gm แจ้งความจำนงด้วยครับ ว่าต้องทำยังไง ถึงได้ปิด w4 ไหน gm บอกว่าก่อนสิ้นเดือน ผมก้อแจ้งกับ เผ่าสาขาและลูกทีมว่าจะได้คำตอบจากทาง gm แต่นี้เงียบ ผมตอบกับเผ่าสาขาและลูกทีมไม่ถูกเลย กำหนดจุดยืนให้ด้วยนะครับ

แล้วเพื่อนๆทาง w อื่นๆก้อติดตามฟอรัมนี้กันเหมือน อย่าให้ w4 รอเกรอมันทำร้ายจิตใจกันนะครับ
t0ny 04.05.12, 17:05
ตามที่แจ้งคนที่ pm มาไปนะครับ อาจจะต้อง delay อีกแปปครับ เพราะกำลังวุ่นเรื่องเวอร์ชั่นใหม่และตัว android กัน ถ้ายังไงจะพยายามแจ้งให้ได้ก่อนกลางเดือนนี้ครับ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ
maxjo 10.05.12, 10:51
งันเอาตามนี้ครับ
ขอบคุนมากครับ
t0ny 11.05.12, 09:46
สรุปคือมันไม่มีข้อกำหนดอะไรตายตัว แต่ถามว่าจากจำนวนคนเล่นและสัดส่วนการยึดครองของเผ่านั้นควรจะปิดไหม ผมก็คงต้องตอบว่าไม่ครับ
แต่ในเมื่อถ้ามีการเรียกร้องผมก็จะทำแบบนี้ครับ ภายในสิ้นเดือนนี้ - ต้นเดือนหน้า จะเปิดแบบสำรวจให้คนทั้งเวิลด์โหวตว่าจะปิดเวิลด์ไหม โดยมีเงื่อนไขดังนี้
คนออกเสียงต้องมีอย่างน้อย 75% ของผู้เล่นทั้งหมด เช่นจำนวนคนเล่นในเวิลด์มี 100 คนก็ต้องมีคนออกเสียงอย่างน้อย 75 คน (นับจากวันที่ปิดผลโพลเป็นหลัก) หากน้อยกว่านี้เช่นมี 100 คนทั้งเวิลด์ออกเสียงแค่ 40 คนก็ยังจะไม่ทำอะไรและค่อยว่ากันอีกทีครับ

หากมีผู้ออกเสียงอย่างน้อย 75% ก็จะมาตัดสินด้วยผลโหวต โดยนับผลโหวตที่ตอบว่าใช่ต้องมากกว่า 55% เช่น
ทั้งเวิลด์มี 1000 คน
คนออกเสียง 750 คน (ผ่านเงื่อนไข 75%) (แค่โหวตจะโหวตว่าต้องการปิด หรือไม่ต้องการปิดก็ไม่ว่ากัน)

จาก 750 คน 50% คือ 375 คน 55% คือ 413 คน (คิดจาก 750/55 x 100 - เศษปัดขึ้น)
ถ้า 413 คนโหวตว่าใช่ ทีมงานก็จะเริ่มขบวนการปิดเวิลด์ คืออาจจะตกลงกันว่ามีช่วงให้รบ 3 เดือน โดยเมื่อจบ 3 เดือนจะตัดเผ่า / ผู้ชนะจากอันดับ หรือพื้นที่การยึดครอง

ซึ่งเงื่อนไขอันหลังก็จะให้โหวตกันอีกที

ประมาณนี้ครับ ดังนั้นรอสิ้นเดือนนี้ - ต้นเดือนหน้าครับ

หากมีคำถามก็โพสต์ไว้ได้เลยนะครับ จะตามมาตอบให้ครับ
maxjo 13.05.12, 04:32
สรุปตามนี้ครับ รอผลโพวต ตามที่ gm แจ้งครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับ คำแนะนำ

ล่าสุด 07.06.12, 18:21
author พูดว่า:
t0ny 07.06.12, 18:21
ประมาณช่วงอาทิตย์หน้า หรือหลังจากการอัพเดท 8.4 จะมีการเปิดโพลตามที่แจ้งนะครับ ระหว่างนี้จะมีการไล่แบนพวกทำผิดกฎครั้งใหญ่เพื่อเคลียร์ไอดีที่เจ้าของไม่ได้เล่นเองนะครับ

ไม่รู้ว่าคนนำ..จัดการล็อบบี้เสียงข้างมากให้เวิล์ด4ไปถึงไหนแล้ว และได้กี่เปอร์เซ็นแล้ว และอย่าลืมนะครับ สภา(ประชาธิปัด) GM พวกเค้าต้องการเสียงในสภาข้างมากตามที่พวก(ประชาธิปัด) GM เค้ากำหนด ถึงพวกเรารักไทยเวิล์ด4จะมีเสียงเยอะเพียงใดหรือไปล่ารายชื่อมาต่อกร(ประชาธิปัด) GM ก็ไม่ช่วยทำอะไรได้ ต้องทำตามที่เค้าบอกว่าเสียงข้างมากเปะๆพอดี อย่าลืม ว่ารัฐธรรมนูณ(ประชาธิปัด) GM อยู่ในค่ายทหารเว็บของพวกเค้านะครับ อาจจะเปลี่ยนแปลงได้เสมอ

(ข้อสังเกตุล่าสุดที่คุณอภิสิทธิ์โทนี่แจ้งไว้นั้น.. ว่าจะไล่บี้..โทษทีพิมใส่อารมณ์ไปนิด..ว่าไล่แบนครั้งใหญ่สำหรับพวกเล่นหลายไอดี เหอะๆ.. แปลกแต่จริงครับเพราะตอนมีสงครามหรือช่วงใช้จ่ายพรีเมียมในลีคแข่งขันนักเตะนั้น ถึงจะใช้หลายไอดีแต่เติมพรีเมียมเค้าบ่อแบนหรอกเพราะมีผลประโยชน์ร่วมกัน แต่ตอนนี้สิ.. ระวังให้ดีนะครับ หมดผลประโยชน์แล้ว ตัวใครตัวมัน เพราะพวกท่านเล่นมาลบรายได้ผม.. นั้นแหละครับจึงเป็นที่มาของไพ่หน้าสุดท้ายของคุณอภิสิทธิ์โทนี่แจ้งไว้ เพื่อไม่ให้พวกเรารักไทยเวิล์ด4หาเสียงข้างมากได้เปะๆพอดี อิอิ)

ส่วนเพื่อนๆเวิล์ด1ก็มาแซวว่าจะแอบจบก่อนเวิล์ด4 ผมก็แอบวิเคราะห์ว่า ก็มีเปอร์เซ็นสูงนะ เพราะภาษีเคดิตพวกเวิล์ด1ดีกว่าเวิล์ด4 เพราะเล่นมานานสุดและรวบอำนาจการจบเวิล์ดเริ่มจะก่อเป็นรูปเป็นร่างแล้วทีละนิด แต่ยังไม่แจ้งขอจบเวิล์ด1

ส่วนเวิล์ด4 แจ้งแล้ว และยังติดปัญหาสามข้อหลักอยู่คือ
1.ยังมีสงคราม1-2สงครามสุดท้ายอยู่(ไม่รู้จะใช้เวลากี่เดือนจบสงครามนี้)
2.ยังไม่มีแกนนำไปทำโพสสำรวจเรื่องเสียงข้างมากในการจบแบบจริงจังหรือชัดเจนเพื่อตอบโจทย์ GM (อย่าว่าแค่จะลงมือทำข้อนี้ แทบไม่มีเวลาด้วยซ้ำ เพราะทำสงครามกันอยู่)
3.ประมาณช่วงอาทิตย์หน้า หรือหลังจากการอัพเดท 8.4 จะมีการเปิดโพลตามที่แจ้ง (เฮี้ยม(อ่านดีดีละอย่าได้อ่านเป็นคำหยาบ)เร็วจัง ข้อ1.ข้อ2.พวกตูยังไม่ผ่านเกณฑ์เลย)

นี้แหละครับคือบทวิเคราะห์ส่วนตัวตามมุมมองผม (เวิล์ด4ก็ไม่ต่างอะไรไปจากการเมืองไทยช่วงยุครัฐบาลประชาธิปัดในค่ายทหารดีดีนี่เอง เอิ๊กกๆ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน