ภาพเกมตอนจบ

• ผู้เริ่มกระทู้ spartan
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
อยากให้พี่โทนี่หาภาพจากเซิฟต่างประเทดมาให้ดูตอนจบหน่อยครับหรือว่าตอนพัฒนาขั้นสูงๆเเลวหนะครับ

DeletedUser

Guest
"ภาพ" นี้คือ ภาพหมู่บ้านหรือเปล่าคับ?

DeletedUser

Guest
0-299
300-999
1000-2999
3000-4999
5000-9999
10000-

DeletedUser

Guest
ผมไม่แน่ใจคะแนนหลังๆ นะ นานแหละ จำไม่ได้ ถ้าผิด รบกวนผู้ที่จำได้ แก้ให้ด้วยนะครับ ขอโทด

DeletedUser

Guest
เออข้างในอะครับพวกอาคารระดับอะไรเหมือนทราเวียนที่มีwwอะครับ

DeletedUser

Guest
อ่า หาไม่เจอแหะ 55
มีไม่กี่คนอะคับ ที่จะอัพให้เต็ม max เพราะ
จิงๆ แล้ว สิ่งก่อสร้างหลายๆ ตัว ไม่มีความจำเปนต้องสร้างให้เต็มคับ

รุสึกคะแนนสูงสุดของหมู่บ้านที่ผมเคยเหนจะอยู่ที่ 16000-17000

DeletedUser

Guest
ขนาดนั้นเชียวเออเเล้วมันมแบบwwไหมอะครับเเบบเสร็จเเล้วจะรีเซิฟไรงี้

DeletedUser

Guest
เออเเล้วถามอีกเรื่องครับนอกรัศมีโบสพลังโจมตีลดลงกี่%มีเกนการวัดยังไงครับ

DeletedUser

Guest
ไม่มี re คับ

เรื่องรัศมี สงสัยเข้าใจผิดนะครับ
รัศมีโบสถ์จะครอบคลุมที่ตัวหมู่บ้าน หมายความว่า ถ้าเรามีหมู่บ้านที่ 2 แล้ว หมู่บ้านนั้น ไม่ได้อยู่ในรัศมีโบสถ์
ทหารจากหมู่บ้านนั้น จะมีกำลังโจมตีแค่ 50%

เปรียบเหมือนเมืองนะครับ
เมืองอีกแห่งเราอยู่ในขอบเขตการเผยแพร่ศาสนา ทหารก้มีกำลังใจ
แต่ถ้าห่างไกลเกินไป ก้ควรจะตั้งโบสใหม่ ไม่งั้นทหารจะไม่รุจักคำว่า "ศาสนา"

DeletedUser

Guest
ครับคือผมจะไปตีเพื่อนนะครับ(มันท้ามา)ก็เลยถามเพราะว่ามันไกลจากรัศมีโบสมากเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ตีได้คับ 100% ถ้าคะแนนไม่ห่างกันมากนะ

DeletedUser

Guest
ตีได้ไม่ลดค่าโจมตีหรอผมกับเพื่อนคะแนนห่างกัน10ครับเเล้วตีได้พลังโจมตีไม่ลดหรอครับงง:eek:

DeletedUser

Guest
ดีนะเนี่ยที่ถามไม่งั้นคงไม่กล้าไปตีหรอกครับผมเพิ่งเหนกระทู้อาวุธของขุนพลมีคนดู188ตนเเล้วภูมิใจจัง

DeletedUser

Guest
ถ้าคุณตีเพื่อนคุณที่อยู่นอกระยะโบสถ์ ค่าการตีจะลด 50% ครับ

DeletedUser

Guest
ลองคำนวนดูเอาครับที่จุดรวมพล
ผมคำนวนมาให้ดูคร่าวๆน่ะครับ ที่กำแพง lv.0

กรณีที่ 1
ฝ่ายตี ขวาน 7000 เลื่อมใสในศาสนา
ฝ่ายกัน ดาบ 7000 เลื่อมใสในศาสนา
ผลออกมาน่ะครับ ฝ่ายป้องกันชนะ เสียดาบ 5008 ตัว

กรณีที่ 2
ฝ่ายตี ขวาน 7000 ไม่เลื่อมใสในศาสนา
ฝ่ายกัน ดาบ 7000 เลื่อมใสในศาสนา
ผลออกมาน่ะครับ ฝ่ายป้องกันชนะ เสียดาบ 1711 ตัว

กรณีที่ 3
ฝ่ายตี ขวาน 7000 เลื่อมใสในศาสนา
ฝ่ายกัน ดาบ 7000 ไม่เลื่อมใสในศาสนา
ผลออกมาน่ะครับ ฝ่ายโจมตีชนะ เสียขวาน 3459 ตัว

เพราะงั้น ถ้าจะโจมตีพยายามโจมตีเมืองที่อยู่ในระยะศาสนาครับ

DeletedUser

Guest
เอ่อ ระยะศาสนา ไม่ได้ไปสอดคล้องกับเมืองที่เราตีนะครับ

จากที่เขียนไว้ในรายละเอียด

เมื่อส่งหน่วยกองกำลังออกไปโจมตี การที่หน่วยกองกำลังจะได้รับผลจากโบสถ์หรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับหมู่บ้านที่
เป็นฐานส่งหน่วยกองกำลังออกไป หากหมู่บ้านที่เป็นฐานส่งหน่วยกองกำลังอยู่ภายในรัศมีโบสถ์
การโจมตีก็จะกระทำด้วยพลังโจมตีที่เต็มกำลัง ไม่ว่าหมู่บ้านเป้าหมายจะอยู่ในเขตรัศมีโบสถ์ของเราหรือไม่ก็ตาม

เพราะฉะนั้น ทหารเราจะมีศาสนาหรือไม่ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเมืองที่เราไปตี
แต่ขึ้นอยู่กับเมืองที่ทหารเราจากมาตั้งหากละครับ

บน