มันไม่โหดไปหน่อยหรือครับ

-Doom-

คะแนน react
0
กว่าจะยึดหมู่บ้านได้ต้องเสียแร่50000 เอาขุนนางมาตีหมู่บ้านนะครับ เเล้วยังงี้เมื่อไรจะ ยึดได้เนี่ย เเล้วต้องอัพอะไรอีกหรือเปล่านะครับเพื่อเอาขุนนางมา

DeletedUser

Guest
ไม่นะครับ แรกๆ อาจจะดูว่ามันเยอะมาก แต่พอเล่นๆ ไปหลังๆ จะรู้ครับว่าทรัพยกรเท่านั้นแปปเดียวก็ได้ครบครับ

DeletedUser

Guest
แล้วถ้ามันยึดกันง่ายๆเกมส์ เปิดมาเดือนสองเดือนจบแล้ว สิครับ :eek:

DeletedUser

Guest
เดียวก็รุ้ว่า ไอ้ 50000 เป็นเรื่องเล็กๆสำหรับคุณ

อิอิ จากคนเคยเล่นอะนะ

icelza10

Member
คะแนน react
0
ผมเล่นเซิฟนอก มาโลก w.25 4 ปี ยังไม่เห็น จะมีการจบ เลย

DeletedUser

Guest
*-*

มันจะได้เยอะขนาดนั้นต้องเล่นนานขนาดไหนละครับปีหรืิอ2ปีหรือมากกว่านั้น

DeletedUser

Guest
มันจะได้เยอะขนาดนั้นต้องเล่นนานขนาดไหนละครับปีหรืิอ2ปีหรือมากกว่านั้น

เผ่าเดียวกับผม เล่นไม่ถึงเดือนอ่ะนะ น่าจะยี่สิบวันเศษๆ

ผมก็เล่นพร้อมกับเขา (3 พ.ค.) แต่ผมเน้นปั้มทหาร ก่อนหน้านี้มีทหารห้าพันได้ โดนหกหมู่บ้านมาตี ตอนนี้เหลือพันปลาย

คิดว่าถ้าจะเอาขุนนางให้ได้ น่าจะใช้เวลาอีกสักอาทิตย์มั้ง?

เฉลี่ยผมปล้มหมู่บ้านร้างได้ประมาณวันละ 5-6 หมื่น ถ้ารวมปล้นหมู่บ้านที่โดนฟาร์มด้วยก็บวกไปอีก 2-3 หมื่น
ตอนนี้เหลือพลม้าเบาแค่ 600 ตัว วิ่ง 21 ช่องทัั้งวัน คิดว่าโอเคแล้ว จากเมื่อก่อน 2,000 ตัว ตีเสียเปล่าเยอะมาก

DeletedUser

Guest
ใช่ครับ แค่เดือนกว่าๆเอง เล่นไปเรื่อยๆครับๆไม่ต้องคิดมาก
พอถึงจุดนั้นแล้วจะอ้อ ทรัพยากรมันหาง่ายจริงๆ
และต้องขยันมากๆถ้าอยากได้ทรัพยากร และที่สำคัญเวลาครับ
ต้องมีให้กับเมืองของคุณ พุดไปผมยังเสียดายไม่หาย
ขอเล่าหน่อยนะ ผมมี2 ไอดี ผมกะแฟนเล่นเครื่องเดียวกัน
แจ้งบอร์ดแล้วครับ ไอดีผม อัพขุนนางได้แล้ว เอาขุนนางเตรียมที่จะไปยึดเมืองเถื่อนข้างๆแล้ว ต้องใช้ขุนนางเข้ายึด 4 ครั้งนะครับ ถ้ามีขุนนางมากพอก็ยึดได้เร็วหน่อย แต่ก่อนอัพขุนนาง คุณจำเป็นต้องมีเหรียญทองก่อนนะ ก็ใช้ทรัพยากร
พอๆกะอัพขุนนางแหละ ดังนั้นคุณจำเป็นต้องมีทรัยากรแต่ละอย่างๆน้อยๆก็
2เท่าตามที่คุณคิดคือต้องหา50000 555+ ต้องหาเป็นแสนครับ ถึงจะได้ขุนนางมา1หน่วย เข้าเรื่องผมต่อเลย วางแผนขยายเมืองไว้ดิบดี กะว่าจะเอาไว้สร้างเรือนหอแต่งเมีย 555+ไม่ใช่ๆ ผลเป็นไงรู้มั้ยครับ โดนยึดแบบสายฟ้าแลบครับ
ทำใจแทบไม่ได้ในตอนแรก แต่ผมก็เข้าใจเรามันอ่อนหัดไป จึงระบายนิดหน่อยไว้เป็นอุทาหรณ์ กับผุ้ที่เล่นใหม่ๆ สำหรับคนเก่าๆเค้าเขี้ยวลากดินกันทั้งนั้น ใครรู้จัก
Mrozon เผ่า =PL= เพื่อนๆที่อยู่ข้างๆระวังตัวด้วย เค้าไม่ปราณี ไม่เจรจา ยึดลูกเดียว สรุปนะครับ

จุดสำคัญของเกมส์ในความคิดของผมที่จะทำให้เมืองเราบรรลุเป้าหมาย คืออัพเมืองให้สมบูรณ์เพียบพร้อมทุกด้านนั้น ไม่ได้หมายถึงการที่เราจะเร่งรีบขยายเมือง
แต่มันอยู่ที่เราจะรักษาเมืองอันเป็นที่รักที่หวงแหนนี้เอาไว้นานเท่าไหร่ต่างหากครับ

เอ่อ! ส่วนไอดีแฟนถูกเผ่าของคนไทยยึด ไม่ขอเอ่ยนาม เชื่อมั้ยทุกท่าน 1 วันผมโดนยึดเมือง 2เมือง 4200กว่า กับ 3500 กว่าๆ ตอนนี้ต้องเริ่มเล่นใหม่ครับ สุ้ๆๆต่อไป ล้มแล้วต้องลุกครับ อย่าท้อสู้ต่อไป555+หัวเราะทั้งน้ำตา แหม่ เค้าน่าจะให้เรายึดเมืองเถื่อนได้ก่อน ค่อยมายึดก็ได้ ช่างเลือดเย็นจริงๆ

เกมส์นี้เราเล่นตามลำพังคนเดียวไม่ได้นะครับ ไม่งั้นเราพังแน่ หาคลับอยู่กันด้วยล่ะครับ

รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย มีน้ำใจเป็นนักกีฬาซึ่งกันและกันนะครับ

ขอบคุณครับ สวัสดี

DeletedUser

Guest
ไม่เยอะหรอกครับ เล่นไปสักพัก เหมืองใหญ่ขึ้น ทหารมากขึ้น ปล้นมากขึ้น แล้วจะรู้ว่า ของมันหาง่าย คลังเต็มตลอด จนบางทีต้องไปแจกคนในเผ่าเลยทีเดียว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ค่าขุนนางขี้ปะติ๋วมากๆเลย(ถ้าแร่เราระดับ30หมดวันเดียวก็ได้ขุนนางแล้ว1ตัวไหนจะปล้นอีก)หนักใจที่เหรียญถ้าปล้นจริงๆจังๆก็ได้มาปั๊มวันละ40-50เหรียญเท่านั้น

แต่ขี้เกียจนี้สิเป็นเหตุ ไม่ยอมปล้น 555

DeletedUser

Guest
อย่ามัวแต่สร้างขุนนางล่ะ สร้างทหารด้วยนะครับ
บ้านที่พร้อมจะสร้างขุนนางได้เี่นี่ยแหละ เป้าหมายอย่างดีเลย ^^

DeletedUser

Guest
^^เต็มทุกบ้านครับ 555

ยึดเมืองได้อันดับแรก ทหาร+อัพฟาร์มระดับ30>ปล้นๆๆ>อัพเหรียญ สร้างขุนนาง

koobza007

คะแนน react
0
ผมมี6หมู่บ้านแล้ว มันก็คุ้มกับการ ที่ เสียแร่เยอะๆ นะ

DeletedUser

Guest
--

ที่เล่นไหม่ อยู่พิกัดเท่าไรคับ
ถ้าอยู่ไกล้ๆผมจะได้เชิญเข้าเผ่า

DeletedUser

Guest
เคยเจอคนมี3หมู่บ้าน แล้วดันโชว์ความฉลาดมาก(ประชด)บุกผม ทหารมันทั้งหมดรวมๆ5000กว่าตัวเอง
(มีธนุกับหอกสุดกระจอกมาด้วย คิดได้ไง)

มันตายหมด ผมโมโหมาก(ทำไมมันจึงทำเช่นนี้)
ผมเลยบุกกลับมันทุกหมู่บ้าน3หมู่บ้าน แต่เหมือนมันไม่มีทหารเหลือเลย และตอนนี้มันเป็นเมืองฟาร์มผมที่3เมืองละ

อยากถามว่า ระหว่างทหารเยอะ กับ เมืองเยอะ แรฟล่างเลือกอะไร

เรื่องจริงนะ;)

บน