[มาดูกัน] ว่าความรวยไม่เคยทำให้ใครเป็นคนดี (w7) ^^

DeletedUser

Guest

พอระบบเกมส์มีจุดเสื่อม คนนิสัยเสื่อมก็ต้องมีเป็นเรื่องธรรมดา ^^

ลองคิดดูนะครับ ว่าความเท่าเทียมของเกมส์ มันหายไปไหน
ตอนนี้เกมส์เปิดมาเกือบ 3 วัน
คะแนนเฉลี่ย ของผู้เล่นที่แอคทีฟ คือ 150-300 จริงมั้่ย
ส่วนคนที่ คะแนนเกิน 300 ขึ้นไปก็อาจจะเป็นเพราะว่า เค้ามีเทคนิคในการเล่นที่ดีั + เติมพรี่เมียมนิดหน่อย อันนี้พอรับได้

แต่ลองดูนายคนนี้ PokView เค้าอาจจะพวกบ้านรวยพอที่จะซื้อเซิฟเวอร์ไปเล่นเองที่บ้านได้
แต่ลองเอามาเปรียบเทียบกับคนที่ปกติดูนะครับ ปกติในที่นี้คือ ระดับมาตราฐานของคนเล่นที่แอคทีฟ 80 เปอเซนต์
มีคะแนนเฉลี่ย อยุ่ที่ 200 ณ ตอนนี้ และ Pokview มี 4000+ ซึ่งหมายถึง 20 เท่าของมาตราฐานผู้เล่นปกติเลยนะนั่น !!

พูดไปก็จะยาวเปล่าๆ
ที่เหลือคงต้องปล่อยให้พูดเล่นภายในเวิร์ล7 และทีมงาน พิพากษากันเอาเอง เกี่ยวกับเรื่องนี้ ว่าึควรเป็นไปอย่างไร ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เสริมซักนิด ว่าตัวเกมส์ น่าจะมี limit ในการเติมเงิน หรือ การใช้พรีเมี่ยมซักหน่อยนะ

ลำพังที่เคยเติมมา 200 พรี่เมี่ยม ต่อเดือนก็น่าจะเพียงพอแล้วนี่

ถ้ายังเป็นแบบนี้ต่อไป คนที่จะเล่นเกมส์นี้ต่อไป ต้องมีกำลังทรัำพย์เป็นอย่างมาก

และต้อง แข่งขัน ว่าใครจะเติมเยอะกว่ากัน

"ชั้นเติมเยอะ ชั้นชนะแก แกมันจน ไม่สมควรเล่นเกมส์นี้อีกต่อไป แพ้ไปซะ 555 "

แบบนี้ไง ^^

ถ้าเติมแล้วเกิดการได้เปรียบ เสียเปรียบ มากขนาดนี้ เปิดเป็น Air time เลยดีกว่ามั้ย ? ได้เงินชัวร์ๆ ทุกคนเท่าเทียมกันด้วย ^^ 555+

DeletedUser

Guest
ชอบตรงที่ถ้าจะปิดเกมขอพรีเมียมคืนด้วยนี่แหละ :D

DeletedUser

Guest
-

เห็นด้วย สังคมปัจจุบันก็เป็นอย่างนี้
ไม่เฉพาะเกมนี้เท่านั้น ยังมีอีกหลายอย่าง

คนส่วนใหญ่ที่ไม่ได้รับความเป็นธรรมมักเป็นคนจน
คนติดคุกส่วนใหญ่มักเป็นคนจน
คนมีหนี้มีสินส่วนใหญ่ก็มักเป็นคนจน
คนไม่มีงานทำก็มักเป็นเพราะไม่มีเงินค่าศึกษา

เงินซื้อได้ทุกอย่างจริงๆ

DeletedUser

Guest
อวดรวยไม่พอ ยังอวดความ...... อีกนะครับ

( เติมคำที่คุณชอบลงในช่องว่างเอาเองนะครับ )

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ทุกคำที่พิมพ์มา ผมก็ว่าถูกนะครับ แต่ร้องร้องอย่าเนบแนมกันเลยครับ มันเรื่องเก่าๆๆ ที่หลายคนเคยพิมพ์มาแล้ว

นายลองเป็นเขานายจะเข้าใจครับ

เพราทุกสิ่งที่เห็นมันไม่ได้ผิดกฎ มันผิดที่ดูเว่อร์เกินไปจนเราจะรับได้

DeletedUser

Guest
สรุปคือมันเว่อร์เกินมาตราฐานทั่วไปที่เค้าทำกัน

DeletedUser

Guest
ทุกคำที่พิมพ์มา ผมก็ว่าถูกนะครับ แต่ร้องร้องอย่าเนบแนมกันเลยครับ มันเรื่องเก่าๆๆ ที่หลายคนเคยพิมพ์มาแล้ว

นายลองเป็นเขานายจะเข้าใจครับ

เพราทุกสิ่งที่เห็นมันไม่ได้ผิดกฎ มันผิดที่ดูเว่อร์เกินไปจนเราจะรับได้

เรื่องมันยังไม่เก่าหรอกครับ มันเพิ่งจะเริ่มต้นต่างหาก สำหรับ W7

W7 เพิ่งจะเปิดมา 3 วันเองนะครับ ยังเห็นถึงความแตกต่างได้ขนาดนี้

ลองคิดกันเล่นๆ นะครับ ระหว่าง ผู้เล่นพรีเมี่ยม PoView กับผู้เล่นธรรมดาในตอนนี้

ระดับความต่างของคะแนน อยู่ที่ 20 เท่า นั้นหมายความว่า 1:20

ถ้าระยะเวลาผ่านไปซัก 1 เดือนหล่ะครับ จะเกิดอะไรขึ้น

Pokview อาจจะ คะแนน 2 ล้าน แต่ผู้เล่นมาตราฐานทั่วไป คะแนนเฉลี่ยคงจะอยู่ที่

10,000 หล่ะมั้งครับ ?

imullet

คะแนน react
0
เรื่องมันยังไม่เก่าหรอกครับ มันเพิ่งจะเริ่มต้นต่างหาก สำหรับ W7

W7 เพิ่งจะเปิดมา 3 วันเองนะครับ ยังเห็นถึงความแตกต่างได้ขนาดนี้

ลองคิดกันเล่นๆ นะครับ ระหว่าง ผู้เล่นพรีเมี่ยม PoView กับผู้เล่นธรรมดาในตอนนี้

ระดับความต่างของคะแนน อยู่ที่ 20 เท่า นั้นหมายความว่า 1:20

ถ้าระยะเวลาผ่านไปซัก 1 เดือนหล่ะครับ จะเกิดอะไรขึ้น

Pokview อาจจะ คะแนน 2 ล้าน แต่ผู้เล่นมาตราฐานทั่วไป คะแนนเฉลี่ยคงจะอยู่ที่

10,000 หล่ะมั้งครับ ?

ก็มีคนเคยพิมพ์แล้วทั้งนั้นอะ ความหมายก็ประมาณนี้ทั้งนั้นอะครับ

annultraman

คะแนน react
0
ห้ามไม่ได้หรอกถ้าเรามีบัตรเครดิตรก็เติมแบบเขานี่แหละ ^^ น่าจะทำเหมือนประเทศเยอรมันเติมทางมือถือได้เยอะๆ

DeletedUser

Guest
ผมว่านะความรวยไม่ทำให้คนรวยเป็นคนไม่ดีทุกคนหรอกครับบางคนที่รวยก็มีเหมือนกันแต่เพียงแค่ว่าเขาคนนั้นจะเป็นคนลุ่มหลงและโลภหรือเปล่าก็เท่านั้นเองครับ
ผมแค่แสดงความคิดเห็นเท่านั้นครับอย่าได้มาต่อว่าหรือฆ่ากันในเกมนะครับ:d:)

nuaom201

คะแนน react
0
เห้อๆๆๆๆ คะแนนตามๆกันมาติดๆแล้ว(ใช้พรีเมี่ยมทั้งนั้น คนรวยทั้วนั้น)ไม่เห็นออกมาพูดกันเลย

เวลาป๊อกนำ คนเดียวก้อพูดกันจัง

DeletedUser

Guest
ใจแคบกันจังว๊า.. อย่าเอาฐานะ กับ ความดี มา เปรียบเทียบกันได้ป่าว มันคนละเรื่องอ่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ใจแคบกันจังว๊า.. อย่าเอาฐานะ กับ ความดี มา เปรียบเทียบกันได้ป่าว มันคนละเรื่องอ่ะครับ

เห็นด้วยเลยครับ คนมีเงินที่เล่นเกมนี้ผิดเหรอครับ ถ้าเขาเติมเงินหรือใช้เงินในการเล่นเกมแล้วเขามีความสุข มันก้คือวัตถุประสงคืของเกมที่ต้องการให้เราใช้ในการผ่อนคลายอยุ่แล้วนี่ครับ และถ้าเขาไม่ได้หาเงินโดยการเบียดเบียนใครหรือใช้เงินเกินตัวผมก้ว่าไม่ผิดนี่ครับ :rolleyes::rolleyes:

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยเลยครับ คนมีเงินที่เล่นเกมนี้ผิดเหรอครับ ถ้าเขาเติมเงินหรือใช้เงินในการเล่นเกมแล้วเขามีความสุข มันก้คือวัตถุประสงคืของเกมที่ต้องการให้เราใช้ในการผ่อนคลายอยุ่แล้วนี่ครับ และถ้าเขาไม่ได้หาเงินโดยการเบียดเบียนใครหรือใช้เงินเกินตัวผมก้ว่าไม่ผิดนี่ครับ :rolleyes::rolleyes:

+ ไป 1 ล้าน

DeletedUser

Guest
ผมว่า คุณ PokView ไม่ได้ผิด ซะหน่อย
เค้าไม่ได้ ทำดยู่คนเดียวนะครับ ทำไมคนอื่นๆ ที่มีบ้านเยอะ,คะแนนเยอะ ไม่มีใครออกมาด่า มาวต่อว่า
กันบ้างล่ะครับ ?!?

มันไม่ยุติธรรม เลยนิ ถ้าคุณอยากเก่งก็ ขยันเล่น ขยันฟาร์ม สิครับ( ̄^ ̄)ゞ
9*9 รัศมีบ้านคุณถ้าคุณ คุมได้ ก็โอล่ะผมว่า

คะแนนไม่ใช่สิ่งสำคันคับ ทหารน่ะ สำคัญกว่า ^^

เกมแนวสงคราม คะนงคะแนน ไม่เกี่ยวหรอก อย่างมากก็ อวดอันดับกันอ่ะครับ
ทหารนี่สิ สำคัญมาก คะแนน1ล้านไม่มีทหาร ก็ แพ้คนตะแนน1แสน ที่มีทหารพร้อมก็ได้นะครับ ^^

DeletedUser

Guest
ผมว่า คุณ PokView ไม่ได้ผิด ซะหน่อย
เค้าไม่ได้ ทำดยู่คนเดียวนะครับ ทำไมคนอื่นๆ ที่มีบ้านเยอะ,คะแนนเยอะ ไม่มีใครออกมาด่า มาวต่อว่า
กันบ้างล่ะครับ ?!?

มันไม่ยุติธรรม เลยนิ ถ้าคุณอยากเก่งก็ ขยันเล่น ขยันฟาร์ม สิครับ( ̄^ ̄)ゞ
9*9 รัศมีบ้านคุณถ้าคุณ คุมได้ ก็โอล่ะผมว่า

คะแนนไม่ใช่สิ่งสำคันคับ ทหารน่ะ สำคัญกว่า ^^

เกมแนวสงคราม คะนงคะแนน ไม่เกี่ยวหรอก อย่างมากก็ อวดอันดับกันอ่ะครับ
ทหารนี่สิ สำคัญมาก คะแนน1ล้านไม่มีทหาร ก็ แพ้คนตะแนน1แสน ที่มีทหารพร้อมก็ได้นะครับ ^^

บางคนเขาก็อาจจะอยากจะด่าจะว่าเเต่บังเอิญไม่รู้นิสัยใจคอเลยไม่กล้า(ผมก็ไม่รู้
เขารูนิสัยPokViewได้ไงหว่า)ส่วนคะเเนนมันเป็นกำลังใจนะครับ
สมมุติ
ถ้าคุณมีคะเเนน10000กว่าทหารเต็มเมือง
มีบ้านใกล้ๆคะเนน8955ล้านคะเเนน(ก็สมมุติ)
มีทหารบ้านล่ะ5000กว่าตัว
คุณกล้าไปเเหยมเขาไหมล่ะครับ
ถึงคุณจะกล้าก็ไม่ใช่คนเดียวหรอกคะเเนนมันคือภาพลวงตาที่ไว้ทำลายขวัญคู่ต่อสู้
ขยันฟาร์มไป
ผมเล่นไปประมาณ16ช.ม.ผมยังเห็นว่าผมไม่ค่อยได้เพิ่มคะเเนนเลยไม่กี่วันต่อมา
พวกพลีมันมาเเป๊บเดียวมันมาเป็นพัน
ส่วน9*9อย่าลืมนะครับถ้าคุมได้ก็ไม่ได้หมายความว่าคุณจะไม่โดนตีไม่โดนเล่ง
งาน จากพวกพลีหรือไงคุมได้ก็เท่านั่น
ถ้าคุณจะคลุม9*9เเล้วมีคะเเนนเเสนกว่า
เเล้วคนคะเเนนเกิน100ล้านมาตั้งบ้านในเขตคุณ คุณกล้าตีไหมล่ะ
มันไม่ใช่เกมสงครามยุคกลางอีกต่อไปมันเป็นยุคพลีเมี่ยมไม่มีก็ไม่ชนะ
ถึงคุณจะบอกว่าชัยชนะอยู่ที่ธงเเต่อย่าลืม(เพื่อ)
พวกพลีมันจะเอาธงเราไปง่ายกว่าพวกธรรมดาอีก

DeletedUser

Guest
จะแพ้ชนะไม่ได้อยู่ที่ได้เปรียบเสียเปรียบเรื่องคะแนน เพราะ
พรีเมียมมันซื้อแร่ไม่ได้!
เขาใช้พรีเมี่ยมเขาก็เสียแร่พอๆกับพวกเรา
อีกอย่าง พรีเมี่ยมมันลดระยะเวลาในการเกณฑ์ทหารซึ่งเป็นตัวแปรสำคัญของเกมไม่ได้!
ดังนั้น การโทษว่าพรีเมี่ยมเป็นตัวโกงเกมก็ได้แต่ลองคิดอีกแง่หนึ่ง
พรีเมี่ยมมีประโยชน์กับสิ่งก่อสร้าง นั่นหมายความว่าเขาใช้แร่ส่วนใหญ่ไปกับการอัพบ้านเพื่อให้คุ้มกับพรีเมี่ยม
ทำให้คะแนนเขามากขึ้นโอกาสจะถูกโจมตีก็มากขึ้น เหมือนกับอยากจะยั่วให้บ้านข้างๆมายึดไปยังยังงั้น
แร่ก็เสียไปกับการอัพบ้าน แล้วจะเอาแร่ที่ไหนมาเกณฑ์ทหารคุมกะลาหัวหล่ะ
ยิ่งคิดก็ยิ่งเห็นว่าคนใช้พรีเมี่ยมมันขาดทุนย่อยยับ

DeletedUser

Guest
จะแพ้ชนะไม่ได้อยู่ที่ได้เปรียบเสียเปรียบเรื่องคะแนน เพราะ
พรีเมียมมันซื้อแร่ไม่ได้!
เขาใช้พรีเมี่ยมเขาก็เสียแร่พอๆกับพวกเรา
อีกอย่าง พรีเมี่ยมมันลดระยะเวลาในการเกณฑ์ทหารซึ่งเป็นตัวแปรสำคัญของเกมไม่ได้!
ดังนั้น การโทษว่าพรีเมี่ยมเป็นตัวโกงเกมก็ได้แต่ลองคิดอีกแง่หนึ่ง
พรีเมี่ยมมีประโยชน์กับสิ่งก่อสร้าง นั่นหมายความว่าเขาใช้แร่ส่วนใหญ่ไปกับการอัพบ้านเพื่อให้คุ้มกับพรีเมี่ยม
ทำให้คะแนนเขามากขึ้นโอกาสจะถูกโจมตีก็มากขึ้น เหมือนกับอยากจะยั่วให้บ้านข้างๆมายึดไปยังยังงั้น
แร่ก็เสียไปกับการอัพบ้าน แล้วจะเอาแร่ที่ไหนมาเกณฑ์ทหารคุมกะลาหัวหล่ะ
ยิ่งคิดก็ยิ่งเห็นว่าคนใช้พรีเมี่ยมมันขาดทุนย่อยยับ

เอ่อจะบ้าเหรอท่านที่ท่านพูดมามันเมื่อก่อนจะมีเวิล6อีกมั่ง

พลีเมี่ยมสมัยนี่เขาซื้อเเร่กันได้เเล้วที่ตลาด
เขามีเเร่พอเพียงเพราะเเลกเเร่ที่ตลาด
ถ้ากดขุน=เเร่ไม้40.000 ดิน50.000 เหล็ก50.000 +เหรียญ
มันก็เหมือนกับซื้อเเร่ล่ะครับกว่าเราจะได้เเต่เเป๊บเดียวเขาก็ได้
ที่เขาเสียเเร่พอๆกับเราก็จริงเเต่เขาก็ได้เเร่มากกว่าเรา
เเร่ที่เสียไปกับการอัพบ้านจะเอาเเร่สร้างทหารมาจากไหนก็เอามาจากตลาดอีกนั่นเเหละ
เขาไม่ขาดทุนเพราะไม่ถึงวันเขาก็ได้บ้านใหม่เเต่เราเพิ่งไม่กี่ร้อยเอง
ส่วนจะยั่วนั้นเเน่นอนยั่วให้บ้านข้างๆตีเหรอไงครับพลีนะมันสร้างทหารได้เทพกว่าพวกเราอีกเเป๊บเดียวเเมวกับเเกะออกมา ทั้งทวีปเตรียมไปเริ่มใหม่ได้เลย
ส่วนลดเวลาทหารไม่ได้ก็จริงเเต่ก็มีเเร่มาสร้างทหารอีกบานเลยล่ะ
พลี่เมี่ยมสมัยก่อนมันมีเเต่ประโยชน์ของสิ่งก่อสร้างเป็นส่วนใหญ่เเต่ปัจจุบันเพิ่ม
อัตราการผลิตเเร่ได้ พ่อค้าบรรทุกได้เพิ่มอีกตัวล่ะ500เเถมวิ่งได้เร็วขึ้นอีก50%
กดขุน เเลกเเร่ที่ตลาดได้อีก(+25%ของเเร่ที่เเลก)เเทบไม่ต้องทำอะไรนอกจาก
นั่งกดพลีเลยล่ะครับ

พลีเมี่ยมมันโกงเกินไปถ้าคุณคิดยังงั้นก็ลองตีอันดับ1ให้ดูเป็นขวัญตาหน่อยเหอะครับ

บน