[มาดูกัน] ว่าความรวยไม่เคยทำให้ใครเป็นคนดี (w7) ^^

DeletedUser

Guest
จะแพ้ชนะไม่ได้อยู่ที่ได้เปรียบเสียเปรียบเรื่องคะแนน เพราะ
พรีเมียมมันซื้อแร่ไม่ได้!
เขาใช้พรีเมี่ยมเขาก็เสียแร่พอๆกับพวกเรา
อีกอย่าง พรีเมี่ยมมันลดระยะเวลาในการเกณฑ์ทหารซึ่งเป็นตัวแปรสำคัญของเกมไม่ได้!
ดังนั้น การโทษว่าพรีเมี่ยมเป็นตัวโกงเกมก็ได้แต่ลองคิดอีกแง่หนึ่ง
พรีเมี่ยมมีประโยชน์กับสิ่งก่อสร้าง นั่นหมายความว่าเขาใช้แร่ส่วนใหญ่ไปกับการอัพบ้านเพื่อให้คุ้มกับพรีเมี่ยม
ทำให้คะแนนเขามากขึ้นโอกาสจะถูกโจมตีก็มากขึ้น เหมือนกับอยากจะยั่วให้บ้านข้างๆมายึดไปยังยังงั้น
แร่ก็เสียไปกับการอัพบ้าน แล้วจะเอาแร่ที่ไหนมาเกณฑ์ทหารคุมกะลาหัวหล่ะ
ยิ่งคิดก็ยิ่งเห็นว่าคนใช้พรีเมี่ยมมันขาดทุนย่อยยับ

รู้สึกว่าเค้าจะเป็นผู้เล่นหน้าเก่าถ้าจำไม่ผิด เพราะเคยเห็นในฟอรั่มเมื่อก่อน เลยไม่ทราบเรื่องนี้

DeletedUser

Guest
รู้สึกว่าจะไม่เหนมาสักหลายเดือนเหมือนกันครับ

DeletedUser

Guest
แล้วไม่ีเคยมีคนมาประท้วงเรื่องพรีเมี่ยมที่เหมือนตัวโกงเกมที่นับวันก็ยิ่งโกงมากขึ้นบ้างเลยเรอะ

[เหมือนว่าเกมนี้ไม่ใช่เกมสงครามแล้วหล่ะ เป็นเกมแข่งความรวยกันมากกว่า(แต่ก็คงเป็น...ของคนสร้างเกมหล่ะนะ)]

DeletedUser

Guest
แล้วไม่ีเคยมีคนมาประท้วงเรื่องพรีเมี่ยมที่เหมือนตัวโกงเกมที่นับวันก็ยิ่งโกงมากขึ้นบ้างเลยเรอะ

[เหมือนว่าเกมนี้ไม่ใช่เกมสงครามแล้วหล่ะ เป็นเกมแข่งความรวยกันมากกว่า(แต่ก็คงเป็น...ของคนสร้างเกมหล่ะนะ)]

เคยมีครับรู้สึกเมื่อเวิล7เปิดใหม่ๆคนเขาไม่ชอบกันเป็นเเถว

DeletedUser

Guest

ก็คุยกันไปเรียบร้อยแล้วค่ะ ทางทีมงานก็แจ้งแล้วว่าจะดำเนินเรื่องแจ้งไปทางระบบเกมส์ แต่ตอนนี้ก็ยังคงเงียบ.............

ก็ไม่รู้ว่าจะยังไง คงต้องรอดูกันต่อไป หรือต่อไปเค้าอาจจะมีแบบ สามารถกดพรีเมี่ยมแล้วทำให้เราย้ายพิกัดเมืองของตนเองได้ :eek::eek::eek:

เวลาศัตรูมาตี เราจะได้ย้ายเมืองหนี 5555555++

DeletedUser

Guest
เวอร์ไปแล้วมั้ง ถ้าพรีเมี่ยมทำได้ถึงขนาดนั้นผมจะเลิกเล่นเลยหล่ะ

DeletedUser

Guest
ผมว่าถ้าเวิล8เป็นเเบบเวิล3ก็ดีนะครับไม่มีพลีเเลกขุน

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยครับ เกมที่โกงได้น้อยมันก็น่าสนุก เพราะ จะได้ใช้ฝีมือกันล้วนๆ

DeletedUser

Guest
เวอร์ไปแล้วมั้ง ถ้าพรีเมี่ยมทำได้ถึงขนาดนั้นผมจะเลิกเล่นเลยหล่ะ

อ้าว ก็ต้องคิดไว้ก่อนไงค่ะ หากว่าวันนึงทางระบบเกมส์อาจจะคิดทำ 555555

เพราะแค่ซื้อขุนนาง การแลกทรัพยากรในตลาด การเพิ่มผมผลิตทรัพยาการ

ยังไม่เคยมีใครคาดคิดเลย ว่าพรีเมี่ยมจะสามารถทำได้ดั่งใจขนาดนี้

ต่อไป ทางบริษัทอาจจะคิดมาอีกไงค่ะ ส้มเลยคิดต่อไว้ให้ อาจจะ 5,000 คะแนนพรีเมี่ยม แลกกับการย้ายพิกัดบ้านได้ 1 หลัง

การย้ายพิกัดเมืองได้ส้มเอามาจากเกมส์ๆนึง ที่เมื่อก่อนเคยเล่นแต่มันเป็นของต่างประเทศ ส้มจำชื่อเกมส์ไม่ได้แล้้วเพราะนานแล้ว

มันเป็นเกมส์คล้ายๆๆไทรบัลวอนี่แหละค่ะ สร้างทหารส่งตีเหมือนกัน และต้องยึดครองหมู่บ้านแบบนี้เหมือนกัน

เกมส์นั้นจะสามารถย้ายเมืองได้หากมีคนมาตี ซึ่งมันจะีมีกำหนดครั้งในการทำ หรือหากเราไปตีศัตรูแล้วศัตรูย้ายพิกัดหนีไป

ทหารเราก็ตายหมดเพราะตีลงพื้นอะไรประมาณนี้นะค่ะ อิอิอิ

DeletedUser

Guest
ไม่ได้สังเกตตรงแผนที่มานาน เมื่อวานเห็นความเปลี่ยนแปลงใต้แผนที่เล็ก มีลูกเล่นเพิ่มเติมมาเยอะเลยครับ ทำให้ตรวจสอบอะไรได้มากขึ้น มีมากจนงง งง :confused::confused:

DeletedUser

Guest
ผมโดนคนที่ใช้พรีเมี่ยม มีบ้านอยู่แล้ว 4 หลัง
มายึดบ้านเล็ก ๆ ของผมไปได้เมื่อเช้านี้

ผมกลับรู้สึกตลก แค่จะมายึดบ้านผมก็ต้องลงทุนใช้เงินด้วย
เป็นการเล่นเกมที่ไม่ได้ใช้ความสามารถอะไรเลย (นอกจากเติมเงินให้ได้เปรียบคนอื่น)

บน