มาดูเกมสงครามในยุคกลางดูสิครับ

DeletedUser

Guest
มาเริ่มเเรกผมมีคำถาม
นี่มันเกมสงครามยุคกลางหรือสงครามยุคอวกาศเเน่ครับ
สาเหตุไม่ใช่อื่นไกลพลีเมี่ยมนี่เเหละ
มาวิเคราะเเต่ล่ะอันกันเลย

บัญชีพลีเมี่ยม
เป็นสิ่งที่ผมยอมรับได้ที่สุดของพลีเมี่ยมในเกมเพราะมันมีเเค่สร้างสิ่งก่อสร้างได้
ไม่จำกัด(เเต่เเร่ต้องพอ)
เปรียบเทียบ
มีเจ้าเมืองเมืองนึงอยากสร้างสิ่งก่อสร้างให้ได้หลายอย่างเเละรวดเร็ว
ก็ให้ที่ปรึกษา(ท่านชื่อพลีเมี่ยม)ไปหาคนเก่ง(โครต โครต)เเละจ้างมา
ก็ไปจ้างคนเก่ง(โครต)มาจากต่างเมืองเเละส่งคำสั่งไปหลายอย่างเพื่อจะได้ไม่ต้อง
สั่งทีล่ะ2อย่าง มันโครตธรรมดาที่สุดเเล้วในพวกพลีเมี่ยม

กด10พลีเเลกเวลาครึ่งนึง
มันก็พอเป็นอะไรที่ทนได้(สบายเพราะยังไงก็ต้องใช้เเร่ตามปรกติอยู่ดี)
เปรียบเทียบ
มีเจ้าเมืองเมืองนึง(คนเดิมดีกว่ามั่ง)อยากสร้างบ้านเร็วๆ
ก็ให้ที่ปรึกษานั่นไปหาเพิ่มมาอีกเท่าตัวเเล้วที่ปรึกษาก็หาให้ได้
ตามนั่นเเล้วบ้านก็เสร็จเร็วขึ้น

มาถึงช่วงสำคัญสักที

มาเริ่มด้วยจ่ายพลีเเลกทรัพยากรเพิ่ม20%
เปรียบเทียบ
ในเมืองนึงชาวบ้านไปภาวนาขอให้เศรษฐกิจดีขึ้น
พอออกจากโบสศ์จาก
ต้นไม้10000ต้น(ไม้) เป็น12000ต้นเฉย
อยู่ๆบ้าน5500หลัง(เหล็ก)เพิ่มมาอีก1100หลังเฉย
อยู่ๆที่ดิน10000ไร่(ดิน)ก็เห็นที่ดินที่ไหนไม่รู้เพิ่มมาอีก2000ไร่เฉย
ในชีวิตจริงมันมีไหม มีเหรอครับ
นี่คือ1ในเรื่องที่ทนไม่ได้สงครามยุคกลางที่ไหนจะมี(ยังกะสงครามขอพรเทพ)

พ่อค้าเดินไปได้เร็วขึ้น+50%
เปรียบเทียบ
ในเมืองนึงเจ้าเมืองส่งคนไปเอาเเร่จากอีกเมือง
เขาวิ่งได้ถึง40ก.ม.ต่อ/ช.ม.
อยู่ๆเกิดเเรงฮึดวิ่งเร็ว60ก.ม./ช.ม.เฉย
เเถมยกของหนักขึ้นได้อีกตะหาก
สงสัยกิน m150
เเละนี่คืออีก1เรื่องในสมัยนั้นมีคนเทพถึงขนาดวิ่งสูงสุดได้40ก.ม./ช.ม.เเล้วเพิ่มมาอีก20ก.ม./ช.ม.ถ้ามันยกไม้ได้30ต้นดันยกได้45ต้นเฉย
มีเหรอมันกิน m150หรือโด๊ปยาเปล่าเนี่ย

ตัวช่วยจัดการฟาร์ม
เหมือนกับมีคนคอยคุมทัพไปตีเมืองอื่นเเบบเดิมๆเฉยๆ
(มันดีอยู่เเล้ว)

ตัวจัดการบัญชี
มันเหมือนมีที่ปรึกษาผู้ซื่อสัตว์มาช่วยจัดเเค่นั่นเอง

มาของดีเลย
ตลาดเเลกกับตัวเองได้อีกเเลกกับ10พลี
เปรียบเทียบ
มีเมืองอยู่เมืองนึง
มีทรัพยากรที่มีอยู่ในเกมอย่างล่ะพัน
เขาขนไม้มาเเลกเหล็ก1250
โอ้เทพเจ้าปลอมตัวมาหรือไง
ทั้งเมืองมีเหล็ก1000เอาเหล็ก1250มาจากไหน
เขาเนรมิตได้โอ้ไม่น่าเชื่อเทพเจ้าถึงกับปลอมตัวมาเเลกเเร่
มันก็น่าคิดนะครับมันเอามาจากไหนมันก็บอกอยู่ว่า
แลกเปลี่ยนกับพ่อค้าหมู่บ้าน
หรือเทพเจ้าเขามีงานอดิเรกมาให้เเร่เพิ่มกับเมืองนั่นไง

ขุนนางใช้50พลี
เปรียบเทียบเลย
ไม่อยากจะพูดเลยเรื่องนี่พูดเเล้วมันใหญ่ที่สุดเเล้วไม่น่าพูดมากที่สุดถ้าอยากรู้
เเล้วจะบอก

ผมว่าเกมนี่ใช่เกมสงครามยุคกลางเเน่เหรอ????????

DeletedUser

Guest
ผมก็อยากขำเหมือนคุณนี่เเหละสงครามโลกไหน5555

kongzamgk

Member
คะแนน react
0
555+

ใน สงคราม มี หอก ดาบ ธนู ขวาน

พรีเมียมคืน ปืน 555+

DeletedUser

Guest
5555+สงครามยุคไหนมีm150กับพระเจ้าประทานแร่มั่ง555+

annultraman

คะแนน react
0
:mad:55+ อีกหน่อย คงมีล้นระยะทางในการตี และลดเวลาทหารยังงี้

DeletedUser

Guest
สงสัยทหารในอณาคตคงกินm150
เเละคง ให้ม้ากินm150เเทนน้ำ70%
เเละพวกคนที่ขนเเมวกับเเกะคงก็ต้องกินm150
ขุนนางไม่น้อยหน้าก็คงกิน m150
ขุนพลนึกสนุกก็เลยกิน m150
ทหารอาสาก็กิน m150เติมพลัง
เเล้วพวกมันก็มีพลังเพิ่มเพราะ m150

DeletedUser

Guest
คุณเก่งเเค่ไหนครับเพื่อนผมเป็นเจ้าพ่ออาวุธเลยนะครับสู้กับเพื่อนผมไหมครับ
เขาชื่อ m
m4
m16
m79
m150(ไว้เพิ่มพลัง)
เป็นไงครับ555555(โดนเขาไล่ตืบเเน่)

บน