มาวิเคราะห์ การจบเวิลด์ ในเวอร์ชั่น 8.0 กัน

DeletedUser

Guest
การจบเวิลด์
- พลังแห่งความลับ สำหรับการจบเวิลด์

คำอธิบายของพลังแห่งความลับ

พื้นฐาน
เมื่อคุณได้เกณฑ์ทหาร ยึดครองหมู่บ้านของศัตรู เข้าร่วมเผ่าที่มีอิทธิพลและพบแต่ผู้เล่นที่ตัวเล็กกว่าคุณเต็มไปหมด แล้วคุณจะทำอะไรต่อดี? ในช่วงเวลานี้ของเกมเราจะเรียกว่า "พลังแห่งความลับ" มันจะปรากฎบนหมู่บ้านคนเถื่อนทั่วไปในแผนที่ ความลับเหล่านี้เป็นการคิดค้น และการค้นพบที่จะทำให้คุณพาเวิลด์ของคุณไปยังยุคใหม่ และมันเป็นวัตถุประสงค์หลักของเกม เผ่าที่สามารถยึดครองความลับเหล่านี้ได้ทั้งหมด ในระยะเวลาที่กำหนดจะกลายเป็นผู้ครองอำนาจในยุคใหม่นี้ และแน่นอนว่าจะเป็นผู้ชนะของเกม

การควบคุมความลับ
คุณยึดครองความลับ เมื่อคุณเอาชนะหมู่บ้านที่ความลับถูกเก็บอยู่ (ทราบได้โดยจะมีไอคอนธงพิเศษปรากฎอยู่ในแผนที่) และความลับจะถูกย้ายไปยังหนึ่งในหมู่บ้านของคุณ ในทางกลับกันกับทหารความลับจะสามารถเคลื่อนย้ายได้แค่จำนวนไม่กี่ช่องในแต่ละครั้ง หลังจากมันถูกเคลื่อนย้ายแล้ว ความลับจะต้องการพักอยู่ในหมู่บ้านนั้น ตามระยะเวลาที่กำหนดไว้ อีกครั้งมันสามารถถูกกำหนดได้ เมื่อคุณสั่งให้ความลับย้าย มันจะอยู่นอกเหนือการควบคุมของคุณ และคุณจะไม่สามารถยกเลิกการย้ายหรือนำมันกลับคืนมาได้ (นอกจากว่าคุณสั่งให้มันย้ายกลับมาหาคุณเอง) ดังนั้นโปรดแน่ใจว่าใครควรเป็นคนที่คุณไว้ใจให้ดูแลมัน

ความลับแห่งการขยาย
เมื่อผ่านไปสักระยะเวลาหนึ่ง ความลับจะเริ่มกระจายไปยังเผ่าที่ควบคุมมัน คุณจะได้รับการแจ้งเตือนเป็นระยะๆ ว่าเมื่อไรความลับมันจะถูกกระจายออกไปได้ ความลับที่ถูก "กระจาย" ออกมานั้นมันจะเหมือนกับความลับอันแรกทุกประการ ในที่สุดความลับจะกระจายไปทั่ว มากขึ้นและมากขึ้นทำให้มันยากขึ้นที่จะซ่อนมันจากมือของศัตรูที่โลภมากของคุณ และสุดท้ายมันจะถึงเวลาที่จะเกิดการโจมตีไปยังหมู่บ้านใดๆ ที่ควบคุมความลับนี้ ที่เผ่าของคุณยังไม่ใช่เจ้าของ

การเอาชนะเกม
ในการเอาชนะเกมเผ่าที่จะได้ควบคุมความลับทั้งหมด นั่นคือคุณไม่ต้องยึดครองความลับทั้งหมดในแผนที่ แค่อย่างน้อยแต่ละชนิดของความลับในชุด เมื่อเผ่าใดๆ ได้ยึดครองความลับได้ครบทั้งชุด ตัวนับถอยหลังสู่ชัยชนะจะปรากฎขึ้น ถ้าเผ่านั้นๆ ยังคงสามารถยึดครองได้ทั้งชุดอยู่จนจบระยะเวลานั้นๆ เผ่านั้นจะเป็นผู้ชนะ โปรดทราบว่าในชุดที่มันเริ่มนับ หากเผ่านั้นมีความลับที่กระจายออกมามากกว่าหนึ่งอัน มันเพียงพอที่เผ่านั้นๆ แค่ควบคุมความลับอันเดียวเท่านั้น แค่ให้มันสามารถครบชุดได้ เผ่านั้นก็จะเป็นผู้ชนะ

หลังจากที่เผ่าได้ชนะแล้ว เวิลด์จะถูกตั้งค่าเข้าสู่โหมด หยุดพักการโจมตี และเวิลด์จะถูกปิดลงในที่สุด

-----------------------------------------------------------

เนื่องจากยังไม่เห็นภาพรวมของเวอร์ชั่น 8.0 จริงๆ ที่ผู้ดูแลระบบจะนำมาใช่กับทุกเวิล์ดในไทย เพราะต้องเอาไปทดลองใช้ที่เวิล์ด 7 ก่อน

นั้น.. เพื่อนๆคนไหนที่มีมุมมองเกี่ยวกับเรื่องนี้ รบกวนแสดงมุมมองกันดูครับ หรือ ผู้ดูแลระบบจะมาให้ความกระจ่างก็ได้ เพราะจากที่อ่าน มันยังไม่ชัดเจนอยู่ เพราะยังไม่ทดลองใช้เวอร์ชั่น 8.0

DeletedUser

Guest
จากที่ผมอ่านๆแล้ว มุมมองผมคิดว่า คนที่คิดค้นการจบเวิล์ดแบบนี้... แสบได้ใจมากครับ

DeletedUser

Guest
เพราะการจบเวิล์ดแบบนี้มันสามารถจบได้ทุกระดับคะแนนเลยครับ ถ้าเผ่าใดครองธงความลับได้หมดก็จบได้ครับ และถ้าคิดอีกมุม สงครามการแย่งชิงจะมีทุกมุมแผนที่ครับ

สรุปมันก็ไม่ต่างไปจากรูปแบบเดิมๆ แต่เงื่อนไขใหม่นี้มันบีบให้คำว่าเผ่าตีกันเลยไม่ว่าเผ่าคุณจะเป็นสหภาพเดียวกันหรือเป็นพันธมิตรหรือเป็นอะไรก็ตาม ถ้าอยากได้ธงความลับคุณต้องตีๆๆหวดๆๆกันเลย 5555+ แสบจริงๆ

DeletedUser

Guest
ผมได้ไปแอบเล่นตอน beta อยู่สักพักครับ โดยส่วนตัวแล้วมันค่อนข้างเครียดเลยทีเดียวครับ พอช่วงท้ายๆ เพราะตีกันหนักมาก แหะๆ แต่ผมชอบระบบอื่นๆ ที่เค้าใส่มามากกว่าพวก ตัววางแผนการโจมตี ทำให้ง่ายขึ้นเยอะ แล้วพวกตัวกรองใหม่ๆ ระบบจัดเรียงใหม่ ทำให้มันเล่นง่ายขึ้นอีกเยอะครับ

สำหรับโดยส่วนตัวคิดว่าถ้าเผ่าไม่รู้จักกันดีพอ หรือตัวใหญ่ๆ ในเผ่าเกิดคิดกบฎขึ้นมางานงอกได้เหมือนกันครับ เพราะฉะนั้นงานนี้ ความไว้ใจ ความอึดครับ แต่ก็อย่างว่าครับ ต้องลองเล่นดูก่อนแล้วเทคนิคมันจะตามมาเอง ให้พูดตอนนี้เดี๋ยวไม่สนุกครับ xD ตอนผมทดสอบพวก Community Manager ประเทศอื่นๆ ก็มีลับ ลวง พราง เยอะครับ ฮ่าๆ

DeletedUser

Guest
อยากจะถามสักหน่อยนะครับ สำหรับธงแห่งความลับมันให้เฉพาะแค่เผ่าเดียวหรือครับ
ถ้าเราต้องการให้สหภาพของเราที่ช่วยกันรบมาด้วยชนะด้วยมันจะทำได้หรือเปล่า เพราะคนละเผ่า - -'
ไม่งั้นถ้าต้องเผ่าเดียวกันก็สู้กันอย่างโดดเดี่ยวเลย เผ่าต่อเผ่าครับ รอบตัวมีแต่ศัตรู ได้ธงทีโดนเผ่าอื่นรุมยำ o_O

DeletedUser

Guest
ไม่เฟห็นเป็นไรเลยครับเราก็สู้เพื่อความสนุกของเกมซะ
สหภาพก็ไม่ต้องไปตีหรอกเพราะเล่นหนุกๆ
เราเเค่ป้องกันของเราก็พอ
เพื่อนสำคัญสุด
ผมว่าวิธีนี่เหมือนทำให้คนที่มีเพื่อนที่จริงจังในต่างเผ่าเลยครับ
เพราะพวกอยากชนะมันก็มีเเค่เผ่าเดียวรวมหัวหลายๆเผ่าร่วมมือกันตีดีกว่าเยอะ
เพราะเเพ้ก็ไม่เป็นไร เพราะยังน้อยเพื่อนเราก็ชนะ
เหมือนกับหมาป่ากับสิงโต
สิงโตนักล่าผู้โดดเดี่ยวเวลามันล่าเหยื่อมันจะล่าเเล้วเเบ่งให้เพื่อนฝูง
เวลาหมาป่าล่ามันจะล่ากันเป็นฝูง
ถามหน่อยคุณจะเป็นผู้ล่าเเบบไหน
ผมเลือกหมาป่า ไม่มีทางที่สิงโตตัวเดียวจะชนะหมาป่าหลายสิบตัวได้
เพราะถ้าความพยายามยังอยู่เราจะต้องชนะ
ผู้โดดเดี่ยวก็จะเเพ้ผู้ร่วมมือ
นี่เเหละผมไม่ชนะก็ให้เพื่อนชนะมันก็เเค่นั่น
ถ้าคิดเพื่อตัวเองเเล้วมันก็ทำร้ายหักหลังเพื่อน
เหมือนกับสิงโตที่คิดว่าตัวเองเเข็งเเรงนัก
สิงโตหนุ่มที่คิดว่าเเข็งเเรงเก่งกาจ ถ้าเจอฝูงหมาป่ามันก็ได้เหลือเเค่ซากสิ่งมีชีวิต
จงเชื่อมั่นในเพื่อน
เพราะผมเล่นเพื่อมีเพื่อนเเละชัยชนะ
เเต่ถ้าผมไม่ชนะก็ให้เพื่อนชนะ
ผมเล่นเพื่อสิ่งนี่ล่ะครับ
ใครอ่านมั่ง?<<<<เขียนยาวไปเปล่า

DeletedUser

Guest
ไม่เฟห็นเป็นไรเลยครับเราก็สู้เพื่อความสนุกของเกมซะ
สหภาพก็ไม่ต้องไปตีหรอกเพราะเล่นหนุกๆ
เราเเค่ป้องกันของเราก็พอ
เพื่อนสำคัญสุด
ผมว่าวิธีนี่เหมือนทำให้คนที่มีเพื่อนที่จริงจังในต่างเผ่าเลยครับ
เพราะพวกอยากชนะมันก็มีเเค่เผ่าเดียวรวมหัวหลายๆเผ่าร่วมมือกันตีดีกว่าเยอะ
เพราะเเพ้ก็ไม่เป็นไร เพราะยังน้อยเพื่อนเราก็ชนะ
เหมือนกับหมาป่ากับสิงโต
สิงโตนักล่าผู้โดดเดี่ยวเวลามันล่าเหยื่อมันจะล่าเเล้วเเบ่งให้เพื่อนฝูง
เวลาหมาป่าล่ามันจะล่ากันเป็นฝูง
ถามหน่อยคุณจะเป็นผู้ล่าเเบบไหน
ผมเลือกหมาป่า ไม่มีทางที่สิงโตตัวเดียวจะชนะหมาป่าหลายสิบตัวได้
เพราะถ้าความพยายามยังอยู่เราจะต้องชนะ
ผู้โดดเดี่ยวก็จะเเพ้ผู้ร่วมมือ
นี่เเหละผมไม่ชนะก็ให้เพื่อนชนะมันก็เเค่นั่น
ถ้าคิดเพื่อตัวเองเเล้วมันก็ทำร้ายหักหลังเพื่อน
เหมือนกับสิงโตที่คิดว่าตัวเองเเข็งเเรงนัก
สิงโตหนุ่มที่คิดว่าเเข็งเเรงเก่งกาจ ถ้าเจอฝูงหมาป่ามันก็ได้เหลือเเค่ซากสิ่งมีชีวิต
จงเชื่อมั่นในเพื่อน
เพราะผมเล่นเพื่อมีเพื่อนเเละชัยชนะ
เเต่ถ้าผมไม่ชนะก็ให้เพื่อนชนะ
ผมเล่นเพื่อสิ่งนี่ล่ะครับ
ใครอ่านมั่ง?<<<<เขียนยาวไปเปล่า

จากมุมมองคุณ wertasdish ผมว่า มันไม่สามารถตอบโจทย์การพิชิตเวิล์ดได้สิครับ

ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่า มันก็ไม่ต่างจากการเล่นไปวันๆเพื่อเอาสนุก เบื่อก็เลิกไม่มีแก่นสานใดๆ

DeletedUser

Guest
ผมตอบหมายความว่าถ้ามัวตีกันเองทั้งๆที่เผ่าอื่นร่วมมือกันเเล้วเราจะชนะไหม
ล่ะครับผมหมายถึงให้ร่วมมือกันในการตีใครได้คงที่ก็ได้ไป
เเก่นสาร น่ะมันมีเยอะถ้าท่านลองอ่านเเล้วไปคิดทบทวนดูว่าผมมีความหมาย
ยังไงบ้าน(มันเยอะกว่าข้างบนที่ผมเขียนอีก)
ผมใช้มันไว้เพื่อให้ผู้ที่คิดลึกๆ(ไม่ใช้ตื้นๆนา)ได้อ่านเขาจะรู้ว่าความหมายของผม
มในเยอะกว่าที่คุณคิดอีกถ้าคิดไม่ได้(เพราะมัวคิดตื้นๆ)เดี๋ยวผมบอกใบ้ล่ะกัน

DeletedUser

Guest
จากมุมมการการจบเวิล์ดที่คุณโทนนี่แจ้งว่าจะเปิดทดลองที่เวิล์ด7 ก่อน
ผมภาวณาในใจว่า อย่าพึ่งนำเข้าเวิล์ด4เลยครับ เพราะมันจะทำให้ภาพรวมที่กำลังดีเวิล์ด4 ป่วนไปหมด

จากแผนที่ผมวางไว้ ถ้ามีเวอร์ชั่น 8.0เข้าที่เวิล์ด4 ผมอยากขอทำให้ภาพรวมสงครามเวิลืด4ดีกว่านี้ก่อน
เพื่อเตรียมตัวพิชิตเวิล์ด4ก่อนเวิล์ดอื่นๆ

คือจะทำข้อตกลงในเวิล์ด4ให้ทุกเผ่าเข้าใจก่อนว่า คุณอยากพิชิตเวิล์ดได้จริงรึ
เปล่า ถ้าอยากจริง อาจจะขอ 70ไอดีที่แอคทีฟและมีคะแนนติดอันดับ1-70ไปอยู่
อีกเผ่า เพื่อเอาไว้เฝ้าธงความลับไม่ให้ใครมายุ่ง ส่วนอีก 30ไอดี จะคัดคนแอคที
ฟที่คะแนนสูงๆมาร่วมในเผ่าที่จะพิชิตเวิล์ด

ส่วนเพื่อนๆเผ่าอื่นๆที่คะแนนเล็กๆสูงๆ ก็ต้องมาลงชื่อ และแสดงศักยภาพแอคทีฟ
ตัวเองให้คะแนนสูงๆ เพื่อมีรับรางวัลแบ่งจากเผ่าที่จะพิชิตเวิล์ดเอาไปเล่นต่อเวิล์ด
อื่นๆ อันนี้คือมุมมองง่ายๆนะครับ ถ้าไม่ยอมก็ต้องใช่กำลังจากฐานอำนาจทั้ง
แผนที่ ที่สร้างไว้ก่อนหน้าแบบหักดิบ

ส่วนดีเทลอื่นๆเพื่อคุมการแย่งธงความลับ คงต้องใช้กฏหมู่เวิลืด4บังคับ ไม่ว่าจะ
เรื่องการยึดคนไม่แอคทีฟหรือจุดแดง

DeletedUser

Guest
ผมตอบหมายความว่าถ้ามัวตีกันเองทั้งๆที่เผ่าอื่นร่วมมือกันเเล้วเราจะชนะไหม
ล่ะครับผมหมายถึงให้ร่วมมือกันในการตีใครได้คงที่ก็ได้ไป
เเก่นสาร น่ะมันมีเยอะถ้าท่านลองอ่านเเล้วไปคิดทบทวนดูว่าผมมีความหมาย
ยังไงบ้าน(มันเยอะกว่าข้างบนที่ผมเขียนอีก)
ผมใช้มันไว้เพื่อให้ผู้ที่คิดลึกๆ(ไม่ใช้ตื้นๆนา)ได้อ่านเขาจะรู้ว่าความหมายของผม
มในเยอะกว่าที่คุณคิดอีกถ้าคิดไม่ได้(เพราะมัวคิดตื้นๆ)เดี๋ยวผมบอกใบ้ล่ะกัน

เรื่องนี้ มันพูดยากครับ เพราะต่างคนต่างมุมมอง
ถ้าไม่มีฐานอำนาจบางกลุ่มคุมเวิล์ดตัวเอง ก็อาจจะมีสงครามแย่งธงความลับ
อย่าลืมนะครับว่า เกมส์นี้เกมส์สงคราม สามารถตีกันได้ทุกเวิล์ดถ้าไม่พอใจกัน

DeletedUser

Guest
ผมว่าเอาเเค่เวิล7ก่อนก็พอมั่งครับเวิลที่เหลืออย่าเพิ่งไปเปลี่ยนมันเดี๋ยวมันหมด
สนุกอ่ะครับ ผมว่าเวิล7เท่านั่นที่มีความลับใช่ไหมครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่าเอาเเค่เวิล7ก่อนก็พอมั่งครับเวิลที่เหลืออย่าเพิ่งไปเปลี่ยนมันเดี๋ยวมันหมด
สนุกอ่ะครับ ผมว่าเวิล7เท่านั่นที่มีความลับใช่ไหมครับ

ถ้าเป็นอย่างคุณว่าจะดีมากครับ เอาเวิลืด7ไปก่อน
แต่อย่าลืมนะครับว่า คุณโทนี่ได้พูดเป็นนัยๆว่า ทดลองเวิล์ด7ก่อน แล้วเวิล์ดอื่นๆก่อนหน้าจะเปลี่ยนมาใช้ตามอันดับ

นั้นแสดงให้เห็นว่า ไม่เร็วหรือช้า ก็ต้องเปลี่ยนเป็นเวอร์ชั่น8.0หมด
เพราะระบบแบบนี้ มันตอบโจทย์การจบเวิล์ดได้ และยังบีบพวกที่อยากจะจบเวิล์ดเ
เฉพาะกลุ่มแบบหน้าฉากอย่างพวกผม ให้จบเวิลืดแบบ1เผ่าครอง90%ของแผนทีได้ และยังปลุกระดมให้ทั้งแผนที่ทำสงครามต่อไม่ให้เวิล์ดจบง่ายๆ

เพราะการจะมีธงความลับเกิดขึ้นได้นั้น ศักยภาพในเวิล์ดต้องมีภาพรวมดีดีมีเผ่าที่
จะพิชิตได้จริง งถึงจะเกิดขึ้น และคะแนนผู้เล่นต้องสูงๆ ไม่ใช่มีคะแนนคนละล้าน
สองล้านแล้วธงความลับจะเกิดได้ อยากต่ำต้อง10ล้านขึ้นไป ไม่งั้นผู้ดูแลระบบไม่
ปล่อยให้ธงเกิดขึ้นบนแผนที่แย่งชิงกันแน่ๆครับ อิอิ

DeletedUser

Guest
เผ่าที่จะชนะเวิล7คือเผ่าที่คุมพื้นที่ได้มากๆก่อน และ ไม่ได้คิดจะยึดครองความลับในตอนเริ่มเกม
ใครที่เดินหน้ายึดครองความลับตอนแรกๆโดนรุมแน่นอน ผมแนะนำให้สร้างเผ่าให้แข็งแกร่งก่อน และ มีพันธมิตรที่เชื่อใจได้แน่นอนก่อน
แล้วที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับ ฝีมือ และ premium แล้ว :cool:

DeletedUser

Guest
ก็ลองดูการตั้งค่าเวิล7สิครับหลังจากกดไปเเล้วกดการตั้งค่าเวิล
จะได้ดังนี่(ผมรู้คุณกว่าจะเข้าอีกเกือบเดือน)
เลยบอกเลย
มาดูที่เงื่อนไขการพิชิตเกมเลย
จะเห็นว่าเวิลอื่นตั้งตามคะเเนนเหมือนเดิม
เเต่เวิล7จะตั้งออกมาว่า
เผ่าหนึ่งจะต้องมีความลับที่ไม่ซ้ำกัน 12 อย่างเป็นเวลา 48 ชั่วโมง
ดังนั่นจะมีโอกาศที่จะไม่มีการเอาธงมาปักก็เป็นไปได้
ไหนๆบอกเเล้วต้องบอกให้หมดเลยดีกว่ามั่ง
ความเร็วของเกม 1.0
ความเร็วกองกำลัง 1.0
มีโบศถ์
บ้านเถื่อนอัพได้สูงสุด3000คะเเนน
สมาชิกเผ่ามากสุด90คน
หมู่บ้านโบนัส เห็นเขียนว่าที่ได้รับการปรับปรุงคงปรับปรุงหมู่บ้านมั่ง(เดาจัง)
โบนัสเวลากลางคืน ตั้งแต่เวลา 0:00 จนถึง 7:00 น
มีพลธนู
เห็นขุนพลเขียนว่าไอเทมได้รับการปรับปรุงอ่ะนะครับ

ป.ล.ไปตะลุยเวิล7กับพวกผมไหมครับท่าน

DeletedUser

Guest
ผมคิดว่ามันจะออกแนวไม่เป็นธรรมได้ เพราะอย่างนี้ใครถูกเลือกไม่โชคดีเลยหรือ
อีกอย่างมั่นใจว่าคนที่จะติดอันดับแอคทีฟคงจะต้องเป็นพวกเติมพรีเมี่ยม พวกไม่เติมจะเล่นเพื่ออะไร?
อีกอย่างถ้าบางคนเป็นแนวรบอยู่ด้านหน้าประัจัญบานให้พวกท่าน แต่ติดที่ต้องรบอยู่ตลอดเมืองคะแนนไม่มาก
อาจอยู่แค่อันดับ 200-300 แล้วยังเพื่อนๆอีกละครับที่ช่วยกันสู้มา เกิดพวกที่อยู่แนวหลังคะแนนเยอะได้สิทธิ์อยู่เผ่าจบเกมส์
ผมว่าพวกคะแนนน้อยๆทั้งหลายจะหันมารุมทำลายพวกท่านซะมากกว่า ซึ่งผมเองก็ยังดูยาก เพราะถ้าจำกัดไว้เผ่าเดียว
เพื่อนๆที่เล่นมาด้วยกันมันจะรู้สึกไม่เป็นธรรมอย่างแรง - -' (ก็อุตส่าช่วยเต็มที่เล่นมาก็ด้วยกันเรนที่เอาไปช่วยกันธงก็เรนเรา แต่เราไม่สิทธิ์อยู่เผ่าจบ จะกลายเป็นดราม่าฆ่ากันเอง)
ผมว่ามันลึกซึ้งจนอาจจะต้องเข้าไปเล่นไปทำความเข้าใจกับมันเองก็ได้นะ กับการจบเวิลแบบใหม่ อาจจะจบช้าด้วยซ้ำเพราะต่างคนก็แย่งจะมาอยู่เผ่าสุดท้าย

*สำหรับเวิลอื่นการจบเวิลยังเป็นปกตินะครับแต่เอาระบบ 8.0 มาร่วมใช้เท่าันั้น เพราะถ้าเอามาใช้ตอนนี้มันก็วุ่นวายซิครับ ;p

DeletedUser

Guest
ผมคิดว่ามันจะออกแนวไม่เป็นธรรมได้ เพราะอย่างนี้ใครถูกเลือกไม่โชคดีเลยหรือ
อีกอย่างมั่นใจว่าคนที่จะติดอันดับแอคทีฟคงจะต้องเป็นพวกเติมพรีเมี่ยม พวกไม่เติมจะเล่นเพื่ออะไร?
อีกอย่างถ้าบางคนเป็นแนวรบอยู่ด้านหน้าประัจัญบานให้พวกท่าน แต่ติดที่ต้องรบอยู่ตลอดเมืองคะแนนไม่มาก
อาจอยู่แค่อันดับ 200-300 แล้วยังเพื่อนๆอีกละครับที่ช่วยกันสู้มา เกิดพวกที่อยู่แนวหลังคะแนนเยอะได้สิทธิ์อยู่เผ่าจบเกมส์
ผมว่าพวกคะแนนน้อยๆทั้งหลายจะหันมารุมทำลายพวกท่านซะมากกว่า ซึ่งผมเองก็ยังดูยาก เพราะถ้าจำกัดไว้เผ่าเดียว
เพื่อนๆที่เล่นมาด้วยกันมันจะรู้สึกไม่เป็นธรรมอย่างแรง - -' (ก็อุตส่าช่วยเต็มที่เล่นมาก็ด้วยกันเรนที่เอาไปช่วยกันธงก็เรนเรา แต่เราไม่สิทธิ์อยู่เผ่าจบ จะกลายเป็นดราม่าฆ่ากันเอง)
ผมว่ามันลึกซึ้งจนอาจจะต้องเข้าไปเล่นไปทำความเข้าใจกับมันเองก็ได้นะ กับการจบเวิลแบบใหม่ อาจจะจบช้าด้วยซ้ำเพราะต่างคนก็แย่งจะมาอยู่เผ่าสุดท้าย

*สำหรับเวิลอื่นการจบเวิลยังเป็นปกตินะครับแต่เอาระบบ 8.0 มาร่วมใช้เท่าันั้น เพราะถ้าเอามาใช้ตอนนี้มันก็วุ่นวายซิครับ ;p

พวกที่พึ่งพรีเมียมและไม่ช่วยสงคราม ก็รู้ดีครับ
จากที่ผมพูดไว้แบบเป็นกลางแล้ว ผมว่าผมพูดครอบคุมแล้วนะครับ
ผมคงไม่แบ่งตามคะแนนทิ้งอันดับหรอกครับ ใน70คน อาจจะเลือกคนที่คะแนนสูงๆที่ทำสงครามจริงก่อนหน้าเรียกรวม ส่วนพวกที่คะแนนสูงๆไม่ทำห๋าอะไร
แล้วมาเนียนอยากมีอุดมการพิชิตเวิล์ดด้วย จะตามหวดที่หลังครับ พราะยังไงถึงจะบ้านเยอะแต่รบไม่เป็นก็เก็บง่ายครับ เพราะรุมโต๊ะจีนทั้งแผนที่ ผมทำให้ดูแล้วว่าไปเกิดใหม่กี่หลาย เรื่องแบบนี้ไม่ต้องห่วงครับ

เพราะมตรวจแถวทหารตอนมีสงครามทุกวันรู้ดีว่าใครทำเพื่อการพิชิตเวิล์ดบ้าง

DeletedUser

Guest
มันก็ไม่เเน่นะครับสำหรับบางคนที่เล่นเพื่อเพื่อนอ่ะนะ(อย่างผมไง)
ผมไม่ชนะไม่เป็นไรเพื่อนชนะก็เหมือนผมชนะล่ะครับ
ถึงจะเป็นเผ่าเดียวเเต่ถ้าใช้วิธีเเย่งกันจะเป็นจะตายเเล้วคิดว่า
ในเวิลอื่นจะมีคนมาช่วยต่อเหรอครับ
นี่คือเเผงผัง
เริ่ม1
>ทำไว้หลายกลุ่ม
>เริ่มเเตกคอกันเองทั้งๆที่ร่วมทุกร่วมสุข
>กำจัดกบฏให้สิ้นซาก
>ความเเค้นฝังใจเริ่มใหม่ไล่ฆ่าเรา
>ตีกับเราอีก
>พวกที่จะเเย่งธงเราก็เยอะอีก
>เริ่มเวิลใหม่
>ความเเค้นฝังใจ
>มาอีกเเล้ว
เริ่ม2
>ทำไว้หลายกลุ่ม
>เริ่มเเตกคอกันเองทั้งๆที่ร่วมทุกร่วมสุข
>พูดชักจูงด้วยวิธีต่างๆ(เช่นบอกเป็นเพื่อนต่างๆนานาเเล้วเขาก็ช่วยเราอีก
>การต่อสู้ฝ่ายเรามีโอกาศนำ เเต่บังเอิญไม่ชนะ
>เวิลต่อมา
>เพื่อนเลิฟ
>ไปร่วมตีกันอีก
เริ่ม3
>มีพันเยอะเเละทำใว้หลายกลุ่ม
>เห็นสาขามีอีก1อย่างที่เราไม่มี
>ประกาศสงครามกับเผ่าสาขาเพื่อเเย่งธง
>เขาเริ่มเเค้น
>เผ่าสาขาอื่นเห็นจึงออกไปหมด
>เหลืออีกไม่เท่าไรคุณชนะ
>คุณโดนเเย่งธงไปเพราะไม่มีใครยอมส่งทหารให้คุณ
>เวิลต่อมา
>คุณมีศัตรูเพียบ
เริ่ม4.........5............6...........
จากที่เห็นนั่นคือเเผนผังชนิดนึงที่เเยกได้จากหลายหลายความคิด
เวิลนี่สอนให้รู้ว่า
1.ถ้าตัดสินอะไรผิดไปเเม้เเต่นิดเดียวคุณอาจจะสร้างศัตรูรอบทิศได้
2.ถ้าคุณตัดสินอะไรให้ดี จะทำให้คุณได้มิตรมากขึ้นซึ้งจะเป็นผลดีในอณาคต
3.ศัตรูในเวิลนี่จะทำให้คุณอับจนในเวิลหน้า

เวิลนี่เขาสอนอีกอย่างนึงที่สำคัญที่สุดคือ
4.ให้เลือกระหว่าง
ชัยชนะที่ได้จากเพื่อน กับ ชัยชนะที่โดดเดี่ยว
จบ

DeletedUser

Guest
ที่บอกยังไม่ได้ครึ่งนะครับ ยังไงคอยติดตามครับ

แต่เวิลด์ที่เปิดไปแล้ว แน่นอนว่าใช้วิธีการจบแบบเดิมนะครับ

อ้างอิงค์จาก http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=3711&page=2

ส้มเห็นในกระทู้นี้คุณโทนี่ก็ตอบชัดเจนนะค่ะว่า เวิร์ลที่เปิดไปแล้วใช้วิธีการจบแบบเดิม

สิ่งที่เปลี่ยนคงจะเป็นแค่ตัวระบบ 8.0 แต่คงไม่มีการกำหนดการจบเวิร์ล คงจะมีแค่การเพิ่งฟังก์ชั่น

เพิ่มความสามารถของพรีเมี่ยม เพิ่มอะไรต่างๆๆในตัวเกมส์ เหมือนกับการปรับปรุงเวอร์ชั่นครั้งที่แล้วๆๆมานะค่ะ

คงไม่ได้รวมถึงการจบเวิร์ลที่จะเอาตรงนี้มาใช้หรอกค่ะ

DeletedUser

Guest
อ้างอิงค์จาก http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=3711&page=2

ส้มเห็นในกระทู้นี้คุณโทนี่ก็ตอบชัดเจนนะค่ะว่า เวิร์ลที่เปิดไปแล้วใช้วิธีการจบแบบเดิม

สิ่งที่เปลี่ยนคงจะเป็นแค่ตัวระบบ 8.0 แต่คงไม่มีการกำหนดการจบเวิร์ล คงจะมีแค่การเพิ่งฟังก์ชั่น

เพิ่มความสามารถของพรีเมี่ยม เพิ่มอะไรต่างๆๆในตัวเกมส์ เหมือนกับการปรับปรุงเวอร์ชั่นครั้งที่แล้วๆๆมานะค่ะ

คงไม่ได้รวมถึงการจบเวิร์ลที่จะเอาตรงนี้มาใช้หรอกค่ะ

ยืนยันครับ เวิลด์ 1-6 จบแบบเดิมครับ แบบใหม่จะใช้ตั้งแต่เวิลด์ 7 เป็นต้นไป (เว้นแต่เวิลด์ใหม่ต่อๆ ไป จะมีการกำหนดไว้ให้เป็นอย่างอื่นก่อนการเปิดเวิลด์ครับ)

บน