มีปัญหาหลายจุดในเกมส์ทั้งสองเวิล์ด

Mr.Eak

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
มีปัญหาในหลายจุดเลยครับแต่ก่อนไม่เคยเป็นปัจจุบันก็ยังไม่หาย เช่นที่ w 2 เข้าแผนที่ไม่ได้บางบ้าน เข้าอ่านบางฟอรัมไม่ได้เป็นหน้าขาว และจะเป็นตรงอื่นบ่อยๆทั้งข้อความและแผนที่แต่บางจุดก็เข้าได้มั่งไม่ได้มั่ง บางที่เป็นถาวรเช่นบ้าน 2 ของผมเข้าแผนที่ไม่ได้ต้องไปเข้าที่บ้าน 3 ก่อนแล้วถึงจะย้ายมาบ้าน 2 แต่เข้าโดยตรงที่บ้าน 2 ไม่ได้ บางที่ก็เป็นที่เกณฑ์กำลังพล เข้าไม่ได้ต้องไปเข้าที่บ้านอื่นแล้วเลื่อนมา เป็นยังงี้กับผมทั้งสองเวิล์ดเลยครับ ทำให้ไม่สะดวกในการสั่งการติดขัดมากทำอย่างไรดี ช่วยแก้ไขด้วยครับเป็นมาสองสามอาทิตย์แล้วคิดว่าจะหายไปเองแต่ไม่มีอะไรดีขึ้น ผมใช้พรีเมียมครับ

DeletedUser

Guest
รบกวน ขอทราบ เว็บบราวเซอร์ที่ใช้เล่นเกมด้วยครับ

DeletedUser

Guest
พอผมได้ข้อมูลจากผู้เล่นเพิ่มเรื่อยๆ ผมคิดว่าน่าจะเกิดจาก Software ที่ Block พวก iframe ครับ เช่น Anti Adware / Spyware ทั้งหลายแหล่ หากเพิ่งลงหรือ update อะไรไปลองปิดมันสักพักแล้วเข้าดูครับ ถ้าหายแปลว่าเกิดจากโปรแกรมเหล่านั้นครับ ที่ Block iframe

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ไม่เห็นจะเกี่ยวเลย ปัญหาก็เป็นอย่างที่เจ้าของกระทู้ตั้งน่ะละ รับฟังบ้าง อย่าตอบอะไรที่มั่วซั่ว เลย

DeletedUser

Guest
ตอบ

ไม่เห็นจะเกี่ยวเลย ปัญหาก็เป็นอย่างที่เจ้าของกระทู้ตั้งน่ะละ รับฟังบ้าง อย่าตอบอะไรที่มั่วซั่ว เลย

คุณเกินไปรึเปล่าทีมงานไม่ได้ตอบมั่วไม่ใช่ใครจะเ็ป็นทีมงานก็ได้เขาก็ตอบตามที่เขารู้มา

ทีมงานก็แนะแล้วด้วยโพสต์อะไรออกมาอ่ะ

DeletedUser

Guest
หุหุ
พูดงี้มีสิทธิ์โดนแบนเลยมั่งนี่ - -'

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ช่วงหลังนี้ผมก็เป็นนะ ขนาดเล่น เทียงๆๆเดียวเข้ายากเดียวลืน เล่นซะงง เลยเป็รไรหว่ารอดูอีกหลายวันว่าจะหายมิ เพราะไม่แน่ใจว่าเป็นทีอะไร

DeletedUser

Guest

ผมก็ไม่ทราบนะครับว่ามันมั่วหรือเปล่า เพราะข้อมูลที่ให้มาผมก็เจอมาในระบบสนับสนุนผู้เล่นเช่นกัน ซึ่งผู้เล่นส่วนใหญ่จะมีปัญหากับอินเตอร์เน็ท 3BB ซึ่งหากมันช้า ผมก็คงทำอะไรไม่ได้มากไปกว่าแจ้งไปทางบริษัทฯ ให้ช่วยดู Link ของ Data Center ให้ หรือให้ทางบริษัทฯ ช่วยประสานงานกับทาง 3BB ให้ ซึ่งเมื่อมีผู้เล่นแจ้งเพิ่มมา 1 คนจะทำให้้ข้อมูลที่จะช่วยแก้ไขปัญหาเพิ่มขึ้นเช่นกัน

ที่บอกให้เช็ค anti spyware ต่างๆ เพราะมีผู้เล่น 2-3 ท่านเป็นแบบนี้เช่นกันหลังจากอัพเดทโปรแกรม ปรากฎว่าหน้าจอที่เป็น frame โดน Block ดังนั้นผมคงไม่ผิดที่แนะนำให้ลองดูก่อน เพราะกรณีนี้ผมรับรองได้ว่าเป็นที่ฝั่ง Client 100% เพราะหากเป็นที่ Server มันจะไม่ติดบางหมู่บ้านครับ เพราะมันใช้ file ที่จัดการหมู่บ้านตัวเดียวกันหมด เปลี่ยนแค่ id ด้านหลังก็ว่ากันไป และหากเป็นที่ฝั่ง Server ผู้เล่นคงเป็นเหมือนกันหมด Worldwide ไม่ใช่เป็นบางท่าน ซึ่งหากมีปัญหาผมก็พร้อมที่จะช่วยแก้ เพียงแต่ข้อมูลที่คุณให้นั้น หากมันยิ่งละเอียดก็จะทำให้การวิเคราะห์ปัญหาเป็นไปได้อย่างง่ายดาย และถูกต้อง ผมทราบดีว่าปัญหามันกวนใจ และมันก็ไม่ใช่ความผิดผู้เล่นที่เลือก Internet ของเจ้าที่มีปัญหา หรือใช้โปรแกรม anti-spyware บางตัวที่ Block Iframe ผมอธิบายเพื่อให้ลองดู ซึ่งการลองก็ไม่เสียหาย ปัญหาอาจจะหายไป เพราะผมไม่ได้มีคู่มือ หรือข้อมูลที่บอกว่าผู้เล่น A ใช้คอมพิวเตอร์ H/W เป็นแบบนี้ S/W เป็นแบบนี้ ใช้ Internet ของอะไร เวลาออนไลน์ประจำเมื่อไร ผมไม่มีครับ ดังนั้นที่ช่วยได้ก็แค่บอกอะไรที่ผมหรือทีมงานท่านอื่นเจอ เพื่อให้ลองแก้ไข และผมไม่เคยบ่นเลยนะครับ หากคุณจะบอกว่ายังแก้ไขไม่ได้มีทางอื่นไหม ผมก็จะช่วยจนกว่ามันจะได้นั่นแหละครับ ผมก็ไม่เคยเกี่ยงด้วยว่าเห้ยไอนี่มันเคยด่าในระบบสนับสนุนผู้เล่นมาก่อนนี่ ก็ไม่เคยครับ หากมีปัญหาก็พร้อมที่จะช่วยแก้ไข แต่อย่าลืมผมก็เป็นคน ที่ต้องเรียนรู้ วิเคราะห์แล้วค่อยตอบ ได้ input มามากเท่าไร output ย่อมเป็นอะไรที่ช่วยได้มากขึ้น

DeletedUser

Guest
โห พิมพ์นานมั้ยเนี่ย เป็นกำลังใจให้ Webmaster ทุกคนนะคะ (เป็นการช่วยเหลือที่ดีมาก):D

Mr.Eak

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
มีอันใหม่ละครับปัญหา

ตอนนี้ที่ w2 ของผมเข้าแผนที่เอาเมาท์ไปคลิกที่บ้านต่างๆ แต่ไม่มีข้อมูลเรื่องเวลาในการเดินทางขึ้นนะครับ เป็นเพราะอะไรอีกล่ะทีนี้ แต่ผมไม่เข้าใจภาษาที่บอกข้างต้นน่ะครับเป็นคอมพ์มือใหม่ศัพท์ทางคอมพ์ผมไม่รุ้เลย เอาแบบบ้านๆหน่อยได้ไหมครับจะได้เข้าใจกับเขาบ้าง เรื่องจริงครับขอบอก55555

DeletedUser

Guest
กระผม ไม่ค่อยมี ปัญหาละ
ยกเว้น ช้าบางช่วง นอกนั้น สบาย :d

DeletedUser

Guest
ใจเย็นครับ ค่อยๆคุยกัน เดี่ยวก็แก้ปัญหากันได้ครับ

ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ครับ
แต่ทางแก้ที่ว่านั่นจะเป็นอย่างไรก็อยู่ที่ดวงและเวลาและสิ่งที่เราลงมือทำลงไปครับ

บน