มีใครเล่น jamlegend : Guitar Hero บนเวบเราว์เซอร์บ้างตรับ

DeletedUser

Guest
มีใครเล่นบ้างครับ ถ้ามีช่วยฝากชื่อไว้หน่อยนะครับ จะได้ duel กัน

มีระบบเก็บ Exp และการหาเพื่อนมา Duel ส่วนเพลงก็หลากหลายดีครับ นอกจากเพลงร็อคแล้วบางทีมีเร็กเก้ด้วย
(ส่วนใหญ่เพลงจะมาจากทางบ้านส่งมา บางทีก็เป็นวงเล็กๆมาโปรโมต)
วิธีการเล่นก็เหมือนๆเกมกีตาร์ฮีโร่ มีเลเวลให้เลือกตั้งแต่หัดเล่น พอเล่นเป็น ไปจนถึงขั้นเทพ

ปกติผมเล่นแบบ skilled strum ถ้าเพลงง่ายก็ Insane strum เล่น Legendary ไม่ไหวครับ เทพเกิน
(ผมชอบเล่นเกมแนวนี้ แต่ก็ไม่เกิดซะที)

จะสมัครตามลิงค์นี้(ผมจะได้ Exp.เพิ่ม)หรือจะสมัครเองก็ได้ครับไม่ว่ากัน
http://www.jamlegend.com/refer/rf/1584654

DeletedUser

Guest
ปกติผมจะเล่น หมากรุก แล้วก็พวกเกม Strartegy อย่าง ทราเวียน วอร์ทู ไทรบัลวอร์ khanwars

เกมที่ชวนมาขอผ่านไปก่อน

DeletedUser

Guest
ไปลองมาแลละ โน้ตฮิต เก้าฉิบเปอเองอ่ะ

DeletedUser

Guest
อาไรฟะ เก่าสิบเปออีกและ จาเก้าเอ็ดก่ะมะได้

DeletedUser

Guest
มีแบบ สองมือ สักหกปุ่ม แบบโอทูแจม มะ

DeletedUser

Guest
พูดถึงโอทูแจม ตอนนี้กำลังโหลดมาเล่นอยู่ครับ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเล่นยังไง เหอๆๆ

DeletedUser

Guest
เจ็ดปุ่ม
SDF spacebar JKL ใช้เจ็ดปุ่มมีกดค้างเหมือนกัน

DeletedUser

Guest
วันนี้ลองใหม่

point 46361
max steark 52
notes hit 95%

ไม่มีเขียน เวลของเพลงหรอ
โอทูแจม มีเวลของเพลง
ถ้าช้าไปก็ปรับ สปีดได้ งิงิงิ

เรามักจะเล่นเพลงเวล สิบเอ็ด ถึง สิบห้า สปีด คุณสาม
แต่เพลงต้องมีดนตรีเยอะหน่อย เพราะ ใช้หูจับจังหวะง่ะ
โอทูแจมนะ

DeletedUser

Guest
ลองโอทูแจมแล้วครับ
ก็ถือว่าสนุกใช่ได้ ตอนนี้บ้านก็ปล่อยให้แร่ล้นไปก่อน เหอๆ เพราะต้องเก็บเวล ^^

แต่ผมยังจำภาพเดิมๆของ guitar hero อยู่ เลยไม่ค้่อยชิน

DeletedUser

Guest
นึกว่าจะบอก ไม่ต้องมา เด๋วส่งไปให้ อาไรแบบนี้ซะอีก อดเลยเรา

บน