ยุคิการยืดเวลา

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้ยุติการยืดเวลาผู้ที่ไม่เข้าเล่นเถอะครับ จะลดลงมาซักครึ่งหนึ่งก็ยังดี เพื่อจะได้เป็นบ้านเถื่อนบ้างครับ เพราะตอนนี้ในเวิล์ด6 มีผู้เล่นเพียบแต่ที่เล่นจริงมีแค่ 40เปอร์เซนต์เอง หาที่ทำให้ฟาร์มกันยากมาก ทำให้สมดุลเกมส์เสียหายอย่างมากเลยครับ

และอีกเรื่องคือบ้านโบนัส ขอให้มันกระจายหน่อยเหอะครับ ผมเห็นติดกันเป็นกลุ่มใหญ่เลยบางจุด บางจุดไม่มีเลยซักหลัง

และมาลองคิดนะครับ ถ้ามีผู้เล่นคนหนึ่งไม่ได้เล่นซัก 10วัน(สมมุติ)เพราะน้ำท่วม แล้วคุณคิดว่าเขาจะกลับมาเล่นไหมมั้ยครับ (โอกาสคือ 20เปอร์เซนต์) ยิ่งคนที่พึ่งเล่นแล้วเขาคงกดเริ่มเล่นใหม่เลยครับหรือไม่ก็เลิกไปเลย
ส่วนคนที่มีบ้านเยอะ ก็ยืดเวลาให้เขามากหน่อยครับ

ขอให้ทางทีมงานลองเอาไปคิดดีๆด้วยครับ ก่อนที่เวิล์ด6และเวิล์ดอื่นๆจะเสียหายหนักกว่านี้ครับ

DeletedUser

Guest
เรื่องหมู่บ้านโบนัสมันเกิดจากการสุ่มของระบบครับ ทีมงานคงไปควบคุมหรือย้ายอะไรไม่ได้ครับ
ส่วนเรื่องยืดเวลาถ้ายังไงเดี๋ยวลองดูให้ครับ

DeletedUser

Guest
แอคทีฟดิครับ ตอนผมเล่นมันเกิดห่างจากผมตั้งเยอะ
ไปเกาะกลุ่มตั้งไกล ยังดั้นด้นไปยึดมาทำฐานได้เลย ^^

tazzmanian

คะแนน react
0
เอ่อ บางคนขยันเล่นแต่เพราะน้ำท่วม ทำให้ไม่สามารถเล่นได้ตามปกติ ผมไม่เห็นด้วยนะครับที่จะยุติไม่ลบไอดีช่วงนี้ อย่างน้อยๆก็ยืดไปก่อน จนกว่าสถานะการดีขึ้น ลองคิดดูสิครับ เล่นทุกวัน เล่นมาประจำและพอน้ำท่วม กลับมาไอดีหายจะเสียความรู้สึกแค่ไหน อย่างบ้านผม ก็ท่วมนะแต่ผมดื้อไม่ยอมย้าย และคิดว่าคงท่วมอีก เดือน สองเดือน ผมอยากให้ทีมงาน ยืดเวลาไปก่อนจะดีกว่าไหมครับ ? เพื่อผู้เล่นที่ได้รับความเดือดร้อน

DeletedUser

Guest
ผมเข้าใจครับ
แต่ที่ผมต้องการบอกก็คือ
ให้ยืดเวลาตามคะแนนครับ
อย่างเช่นผู้เล่นคะแนน5000 ให้ยืดเวลา 100 วัน
เพราะผมเห็นผู้เล่นคะแนน 126 อยู่เพียบเลยครับ
แล้วอย่างนี้พวกที่พึ่งมาเล่นจะหาฟาร์มที่ไหนครับ
ผู้เล่นที่เกิดก่อนก็ได้เปรียบโคตรครับ เพราะผู้เล่นใหม่มีสิทธิที่จะชนะผู้เล่นเก่าอยู่นอยมากกว่าเดิมอีกครับ ฟาร์มก็แทบไม่มีจะเอาทรัพยากรมาจากไหนมากมาย
ความสมดุลของเกมส์มันพินาศไปแทบจะหมดแล้วครับ
เพราะจริงๆแล้วควรจะปิดหรือพักเวิล์ดไว้ด่อนตั้งแต่แรก แต่พวกเยอรมันมันก็ยังเปิดต่่อมา (ตอนนี้ไทรบัลวอร์มันเปลี่ยนไปมากแล้วครับจากเกมส์ตอนนี้มันกำลังจะกลายเป็นธุรกิจแล้วครับ )
นี่คือภาพความแตกต่างของเวิล์ด6

จะเห็นเลยครับ บ้านผูู้เล่นมากมาย
มีเป็นแสน แต่บ้านเถื่อนมีแค่ห้าหมื่นเอง
มันเป็นไปไม่ได้เลยครับ สำหรับเวิล์ดอื่แต่มันเกิดขึ้นแลวที่เวิล์ด6
และถ้าจะดันเปิดเวล์ด7อีกละก็ ความพินาศจะหนักกว่าเดิมมากครับ

gm เองก็น้ำท่วม ผมก็เข้าใจครับแต่ถ้าgm น้ำท่วมก็ควรจะให้คนอื่นที่ไม่ท่วมช่วยจัดการครับ ไม่ใช่รับคนเดียวแล้วไม่ทำอะไรเลย

ที่ผมบอกมาทั้งหมดนี้ไม่ใช่ผมด่าเกมส์นี้นะรับ แต่ผมต้องการบอกให้รู้ว่า คุณควรจะแก้ไขยังไงกันแน่ครับ เพราะพวกคุณดำลงัดำเนินไปไนทงที่ผิดครับ เพราะถ้าปล่อยไปแบบนี้สุดท้าย มันจะเหลือใครเล่นเกมส์นี้ครับ

ผมเล่นมาตลอด ตอนนี้ผมเล่นมาเกือบ 2ปีแล้ว
ผมถึงขอเตือนไว้ ณที่นี่ครับ
บางคำพูดผอาจจะรุนแรง ต้องขออภัย มาด้วย ณ ครับ

DeletedUser

Guest
บ้านเถื่อนยังเยอะกว่าเวิลผมอีก เล่นเวิล 5 บ้านเถื่อนแค่สี่หมื่นนิดๆ - -'
อีกอย่างตอนนี้มันเปิดระบบลบบัญชีแล้วนี่ครับ เลยวันที่ 10 มาแล้ว

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ระบบลบผู้เล่นเปิดใช้งานแล้วนะครับ ในเวิร์ด 1 กลายเป็นเมืองเถื่อนไม่กี่ท่านเอง
ส่วนใหญ่จะมีคนรับฝากไอดีไว้ให้ หลังน้ำลดคงได้กลับมาเล่นใหม่(ถ้ายังไม่โดนไล่ยึดจนหมดก่อนนะครับ)

ผมเสริมข้อมูลให้นะครับ สำหรับจำนวนผู้เล่นและจำนวนเมืองในแต่ละเวิร์ด

เวิร์ด 1
จำนวนผู้เล่น: 5.570
หมู่บ้านทั้งหมด: 280.610 (50.38 ต่อผู้เล่น)
หมู่บ้านของผู้เล่น: 253.316
หมู่บ้านคนเถื่อน: 27.292
หมู่บ้านโบนัส: 24.922

เวิร์ด 2
จำนวนผู้เล่น: 3.832
หมู่บ้านทั้งหมด: 221.319 (57.76 ต่อผู้เล่น)
หมู่บ้านของผู้เล่น: 183.629
หมู่บ้านคนเถื่อน: 37.690
หมู่บ้านโบนัส: 19.610

เวิร์ด 3
จำนวนผู้เล่น: 1.798
หมู่บ้านทั้งหมด: 66.344 (36.90 ต่อผู้เล่น)
หมู่บ้านของผู้เล่น: 55.790
หมู่บ้านคนเถื่อน: 10.554
หมู่บ้านโบนัส: 4.923

เวิร์ด 4
จำนวนผู้เล่น: 3.670
หมู่บ้านทั้งหมด: 113.089 (30.81 ต่อผู้เล่น)
หมู่บ้านของผู้เล่น: 102.487
หมู่บ้านคนเถื่อน: 10.602
หมู่บ้านโบนัส: 9.676

เวิร์ด 5
จำนวนผู้เล่น: 4.851
หมู่บ้านทั้งหมด: 104.730 (21.59 ต่อผู้เล่น)
หมู่บ้านของผู้เล่น: 63.548
หมู่บ้านคนเถื่อน: 41.182
หมู่บ้านโบนัส: 8.990

เวิร์ด 6
จำนวนผู้เล่น: 39.448
หมู่บ้านทั้งหมด: 106.405 (2.70 ต่อผู้เล่น)
หมู่บ้านของผู้เล่น: 49.934
หมู่บ้านคนเถื่อน: 56.467
หมู่บ้านโบนัส: 9.792

DeletedUser

Guest
อืมครับ มันเยอะก็จริงแต่บริเวณที่มันเยอะไม่ได้กระจายครับ กับไปอยู่จุดเดียวกันครับ ทำให้คนที่อยู่ใกล้ฟาร์ม ได้สบายแต่คนที่อยูไกลฟาร์มไม่ได้เลย นี่ทำให้ผู้เล่นใหม่กับเก่า แตกต่างกันมากครับ

DeletedUser

Guest
ฟาร์มไงครับ คะแนน126 หมดส่งไปฟาร์มมันก็ได้แค่นิดเดียว มีที่ซ่อนลับอีกต่างหาก ให้มันเป็นเถื่อนยังดีว่าครับ

DeletedUser

Guest
ท่านก็ต้องแอคทีฟหน่อยน่ะครับ
มันต้องเล่นไปตามเกมส์

DeletedUser

Guest
มาเล่นเวิร์ลหนึ่งแทนจิ จะได้ไม่มีเรื่องบ้าน 126 คะแนน อิอิอิอิ

DeletedUser

Guest
ผมเล่นอยู่อ่ะนะแต่พอเผ่าแตกก็แค่เข้าไปดู ย้ายไปเล่นเวิลอื่น ^^
เข้าไปเห็นสีแดงใกล้เข้ามาเรื่อยๆ o_O

DeletedUser

Guest
ของผมในเวิลด์7ที่ตั้งบ้านก็ไกลบ้านเถื่อน+ผู้เล่นแอคทีฟอย่างมากแต่ไม่เป็นไรหรอกครับหมดคุ้มครองค่อยจัดคู่แข่งให้หนักๆหน่อยละมั้งอิอิ

DeletedUser

Guest
ต่อให้ยึดเวลาไปก็ไม่มีประโยชน์หรอกครับ เพราะ คนในเผ่ามันชอบฉวยโอกาสช่วงน้ำท่วมใครเหลืองก็ฟาร์ม+ยึด
กลับมาอีกทีเละหมดแล้ว(เจอมาในเวิล์ด 2 กำลังกลับไปล้างแค้นอยู่)

บน