รณรงค์การไม่ตีผู้เล่นที่แอคทีฟ

Thanakris

คะแนน react
0
หน้าแรกของเกมจะบอกจำนวนผู้เล่นเกมทั้งหมด ช่วงแรกๆ ผมเห็นว่ามีร่วมๆ

90,000 คน แต่ตอนนี้เหลือแค่ 7หมื่นกว่าๆ เอง ลดลงเร็วจนน่าตกใจ ถ้าหลีก

เลี่ยงได้ก็ไม่ควรไปตีเค้าครับ ลองซิบไปดูก่อนถ้าไม่มีการโต้ตอบก็ว่ากันไป

โดนตีบ่อยๆ ผมว่าหลายๆ คนก็ถอดใจเลิกเล่นเยอะเหมือนกัน

ผมเองก็เคยตีเมืองอื่นอยู่โดนต่อว่ามาบ้าง เงียบหายไปบ้าง

แต่ตอนนี้อยากให้มีคนเล่นเกมเยอะๆ เลยอยากฝากให้ทุกท่านทบทวนกันหน่อย

หรือใครมีความคิดเห็นก็ช่วยแสดงด้วยครับ

ปล. การทะเลาะเบาะแว้งระหว่างผู้ใหญ่ อย่าให้ผู้ที่เดือดร้อนคือผู้น้อยที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องเลย

DeletedUser

Guest
ถ้าแอคทีฟจริงๆผมก็ไม่ตีหรอก เพราะถ้าแอคทีฟกันจริงๆ ทหารก็มักจะสูสีกัน จะตีให้เราเสียเปรียบทำไม
แต่ถ้าคะแนนคุณนิ่งซักสองสามวัน ต่อให้คะแนนเท่ากัน ผมก็จะสอดแนม ถ้าแร่คุ้มผมถึงจะตี
(ผมเน้นตีเอาแร่ ไม่เอาคะแนนโจมตี)

ยกเว้นพวกที่ชอบหาเรื่อง ส่งข้อความบ้าบอ อันนี้ต่อให้บ้านเล็กรึว่าสูสีแค่ไหน
ผมก็จะตีจนกว่าจะได้ข้อยุติ รึตีจนกว่าจะเบื่อกันไปข้างนึง

ถ้าเราไม่ตีเค้า บ้านที่แข็งแรงกว่าแอคทีฟกว่าก็จะตีเรา

goodknife

Member
คะแนน react
0
เกมสงครามนะครับ ถ้าไม่ตีกัน จะให้อยู่เฉยๆ ขยายเมืองจากเมืองร้างไปเรื่อยๆเหรอ

ปล. แต่ปกติฝ่ายรับได้เปรียบนะครับ ถ้าจำนวนทหารพอๆกันน่ะ

laonped

Member
คะแนน react
0
ผมว่าใช้เวลาเล็กน้อยในการเข้ามากด ถ้าไม่มีเวลาขนาดนั้นก็แสดงว่าคงไม่คิดจะเล่นแล้วมั้งครับ

DeletedUser

Guest
เกมสงครามนะครับ ถ้าไม่ตีกัน จะให้อยู่เฉยๆ ขยายเมืองจากเมืองร้างไปเรื่อยๆเหรอ

ปล. แต่ปกติฝ่ายรับได้เปรียบนะครับ ถ้าจำนวนทหารพอๆกันน่ะ

เห็นด้วย อย่างยิ่ง พวกรักสงบ ไม่ได้ช่วยสร้างความสนุกให้กับเกมสักนิด
ผมโดนตีทุกวัน ยังเล่นเลยจะเอาคืน

DeletedUser

Guest
ผมว่าเปลี่ยนจากรณรงค์ไม่ตีคนแอคทีฟ มาเป็นรณรงค์ให้หัดฟังเสียงและใช้เหตุผลกับผู้เล่น/เผ่าที่เล็กกว่าจะดีกว่าครับ

KOONNEKIZAA

Member
คะแนน react
0
สงครามผมคงเล่นยากอะครับรอบรอบมีแต่หมู่บ้านร้างตีให้ครบเลยสบายไม่ขาดแคลนมาก- -

DeletedUser

Guest
ไม่ให้ได้เกิดเลย สงสัยงานนี้คงเลิกถาวร 555

ผมคงต้องเลิกแล้ว 5555

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

popkime12345

คะแนน react
0
โอ้ถ้างั้นจะไปปล้นใครเพราะว่าปล้นคนไม่ได้แอฟถีบไม่ได้ยังงี้ก็ต้องรอข้าวในเมืองอย่างเดียวเลย

แย่นะอย่างงั้นนะ

DeletedUser

Guest
โดนปล้นโดนตีก็ไม่เท่าไหร่ครับใช้แร่ให้หมดแล้วโยกทหารหนี แตโดนทุบเมืองนี่แย่ไปเลยครับ:mad:

koobza007

คะแนน react
0
ว่างั้นไป ระวังนะ จะเหลือแต่คนเทพๆเพราะคนเล่นก็น้อยลงทุกที

สักวันนึง เผ่าโหดๆที่เปนพันก็ต้องตีกันเอง คุณจะเอางั้นก็เชิญแล้วกัน

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าไม่ตีกันแล้วจะเล่นเกมส์อะไรครับ ถึงเป็นพันธมิตรมาตีกันเองมันก็ต้องมีเหตุผลก่อนนะครับไม่ใช่อยู่ๆมาตีกัน

บน