รวบรวมคำถามสำคัญ

frang079

คะแนน react
0
ขออนุญาตนำไปลงในเผ่านะครับ มีประโยชน์มากมาย ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
Idหนึ่งidจะมีเหรียญกี่ก็ได้ แต่ใช้รวมกันทุกหมู่บ้านตัวอย่างคือ
ถ้าบ้านแรกมี1เหรียญ บ้านที่2ก็จะมี1เหรียญ
บ้านที่2จะสร้างขุนนางตัวที่1ต้องใช้เหรียญ2เหรียญ โดยที่จะสร้างเหรียญที่บ้านไหนก็ได้
รวมแล้วจะต้องมี3เหรียญ(รวมทุกหมู่บ้าน)ในการสร้างขุนนางตัวที่2
ในเวิด์ล2ใช่แบบนี้หรือป่าวครับ พอดีเห็นพี่เล่นอยู่เวิด์ล1

DeletedUser

Guest
ไม่ใช่ครับ บ้านหลังที่1ใช้เหรียญ1เหรียญเพื่อยึดบ้านหลังที่2 ส่วนบ้านหลังที่3เราก็ต้องมีเพิ่มอีก2เหรียญ บ้านหลังที่4มีเพิ่มอีก3เหรียญทวีคูณไปเรื่อยๆครับ

DeletedUser

Guest
ทำไมชื่อหมู่บ้านถึงมีไม้หัน ั อย่างนี้ไม่ได้ึครับ
ทำไมหรือ

DeletedUser

Guest
อยากถามเกียวกับการส่งสินค้าของตลาดใช้เวลาสูงสุดเเละตำสุตกี่ชั่วโมง

DeletedUser

Guest
เวลาที่โจมตีหมู่บ้านแล้วถึงตอนกลางคืนครับ ฝ่ายที่โดนตีจะได้รับค่าป้องกันมากขึ้น 10%

โบนัสนี้ไม่มีผลต่อการสอดแนมหรือการโจมตีหมู่บ้านที่ไม่มีผู้เล่นครอบครอง รายงานการโจมตีจะระบุด้วยว่าขณะที่เกิดการต่อสู้นั้นมีผลจากโบนัสเวลากลางคืนด้วยหรือไม่

DeletedUser

Guest
โบนัสกลางคืนมัน 100% นะครับ ไม่ใช่ 10% - -'

Nicolus

คะแนน react
0
ขอบคุณค่ะ ได้ความรู้มาก แต่ตอนนี้กำลังจะโดนโจมตี
ต้องป้องกันยังงัยค่ะ เพราะทหารมีแค่หยิบมือ อะค่ะ :mad:

DeletedUser

Guest
ใช้ทรัพยากรให้เหลือแค่ที่ซ่อนบรรจุได้
โยกทหาร ถ้ามีทหารสายป้องกันเยอะไม่ต้องโยก
แล้วสร้างทหารกันเพิ่มอีก

dewza2540

คะแนน react
0
ไม่ได้พรีเมี่ยม

ผมเติมพรีเมี่ยมไปเมื่อเช้าวันที่ 16/10/53 ข้อความมาเเล้ว เเล้วก้เสียเงินเเล้ว
เเต่มาดุในเกมกลับยังไม่พรีเมี่ยม รายงานไม่มี เติมไปตั้งเเต่เช้าเเล้ว จนถึงปัจจุบัน
ยังไม่ได้พรีเมี่ยมเลย เติมผ่านทาง sms ทรูมันนี่ เบอร์ 0866198312
ทุกทีเติมได้ ช้วยเอาพรีเมี่ยมมาให้ผมด้วยครับ ต้องการ ตั้งเเต่เช้าเเล้ว

DeletedUser

Guest
ขอถามครับ คำสั่งรื้อถอนสิ่งก่อสร้าง มีไว้ใช้ในโอกาสหรือประโยชน์ใดครับ

DeletedUser

Guest
ขอถามครับ คำสั่งรื้อถอนสิ่งก่อสร้าง มีไว้ใช้ในโอกาสหรือประโยชน์ใดครับ
เพื่อให้มีที่ว่างฟาร์มมากขึ้นครับ เช่น
เวลาที่เราอยากจะสร้างทหารเพิ่ม แต่ฟาร์มเต็ม...เลยต้องทำลายสิ่งก่อสร้างบางอย่างทิ้ง
หรือ...อยากจะสร้างอย่างอื่นแทน เป็นต้น

DeletedUser

Guest
และมันจะลดคะแนนด้วยแต่ผมให้ซิสดูให้
แต่ดัน ลดเพียบ

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ส่วนใหญ่ ถ้าจะ รื้อถอนสิ้งก่อสร้าง จะเอา เครืองยิงอีกเมืองมา ยิง0.0

winler

Member
คะแนน react
0
ผมเห็นที่เผ่าเค้าคุยครับ คำว่า " รี " มีความหมายว่าอะไรครับ

บน