รวมทหารตี

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้มีการรวมทัพตีให้เป็น 1 พอเป็นไปได้ไหมคับจากที่ดูคนที่ตีเสียเปรียบมากเมื่อเจอกับเรนเป็นแสน ถ้าเรารวมทัพตีหลายทัพได้ก็คงดี จะได้ไม่เสียเปรียบมากและทำให้ทหารตีนั่นมากขึ้นด้วย

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้มีการรวมทัพตีให้เป็น 1 พอเป็นไปได้ไหมคับจากที่ดูคนที่ตีเสียเปรียบมากเมื่อเจอกับเรนเป็นแสน ถ้าเรารวมทัพตีหลายทัพได้ก็คงดี จะได้ไม่เสียเปรียบมากและทำให้ทหารตีนั่นมากขึ้นด้วย

เมื่อก่อนมีรุปแบบการรวมทัพตีคับ คือการสร้างค่ายสนาม
กฎคือเผ่าต้องคะแนนถึง1ล้านและคนในเผ่าต้องบริจาคเหรียญให้ครบ100<กดบริจาคคนเดียวก็ได้ขอให้ครบ100>
ถึงจะทำค่ายสนามได้ 1 แห่ง เอาไปตั้งตรงไหนก็ได้
ค่ายสนามสามารถรวมทหารที่ส่งมาจากเมืองต่างให้มาร่วมกันที่ค่ายสนามได้ หรือรวมทหารที่สมาชิกในเผ่าส่งมาอยุ่ในค่ายสนามได้ และจัดทัพร่วมทหารทั้งหมดออกตีได้ โดยสิทธิควบคุมอยุ่ที่ดยุคหรือบุคคลที่ให้ได้รับมอบหมายในการจัดการค่ายสนาม

แต่ระบบค่ายสนามนี้ ได้ถูกตัดทิ้งออกไปเสียแล้วคับ ^^ 555 เมื่อสองปีก่อนยังมีอยุ่นะ เท่าที่จำได้ :eek:

DeletedUser

Guest
ผมว่าทุกวันนี้สายเรนก็เสียเปรียบอยู่แล้วนะ ทหารก็ต้องมีมากกว่าถึงจะกันได้ แถมสวนกลับไม่ได้ด้วย แต่สายบุกรวมกันเยอะๆยังพอกันได้แถมสวนได้อีกต่างหาก

DeletedUser

Guest
ผมก็จำระบบค่ายทหารได้ แต่ไม่มีโอกาสได้ใช้

ผมเจอทหารเมืองนึงอย่างละแสน พอจะตีต้องนำไปสัก100ทัพพได้มั้งกว่าจะแตก แต่ถ้าเรารวมของตัวเองคนเดียว 50ทัพ เป็นทัพเดียว ก็แตกแล้วคับ
ผมเห็นแต่ละเมืองเป็นแบบนี้ ไม่อารมณ์ตีเลย แต่การรวมทัพจะรวมได้ของตัวเองเท่านั่นนะคับ

DeletedUser

Guest
มันเป็นความสมดุลของเกมส์ครับ

ฝ่ายตี สร้างไว ตายไว
ฝ่ายรับ สร้างช้า ตายช้า
ครับ มันคือความสมดุลครับ

ถ้าฝ่ายรับ สร้างช้า แล้วตายช้าอีก จะมีใครสร้างฝ่ายรับไหมครับ

บน