ระบบธง ; โชค

• ผู้เริ่มกระทู้ mango6f
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
คือว่า ผมสงสัยเกี่ยวกับไอ้ธงโชคมากเลย ได้บ่อยเหลือเกิน ความเข้าใจผมคือ ปรับใกล้ 0 มากที่สุด ถ้าปกติใกล้แล้ว แล้วมันจะทำไงต่อ เช่น ธงโชค10% ปกติจะได้5% เหตุการณ์ของผมคือ ใช้ธงโชค 12% ผลออกมา ที่โดนตี โชคเป็น 15%กว่าๆ แล้วจะอธิบายยังไง ใครรู้ตอบกน่อยครับ ปัญหาโลกแตก

DeletedUser

Guest
เพิ่มเติม สามารถใช้ได้ในการโจมตี ป้องกันไม่มีผลเลย คนที่รู้ก็ไม่เคยมาบอกกันเลย

DeletedUser

Guest
คือว่า ผมสงสัยเกี่ยวกับไอ้ธงโชคมากเลย ได้บ่อยเหลือเกิน ความเข้าใจผมคือ ปรับใกล้ 0 มากที่สุด ถ้าปกติใกล้แล้ว แล้วมันจะทำไงต่อ เช่น ธงโชค10% ปกติจะได้5% เหตุการณ์ของผมคือ ใช้ธงโชค 12% ผลออกมา ที่โดนตี โชคเป็น 15%กว่าๆ แล้วจะอธิบายยังไง ใครรู้ตอบกน่อยครับ ปัญหาโลกแตก

ธงโชค เท่าที่ผมสังเกตด้วยตัวเอง มันมีผลทำให้ ปรับโชคในด้านดีกับเจ้าของบ้านที่ปัก ถ้าถามว่าทำไม ปักธงโชค12%แล้ว ถูกโจมตีโชคฝ่ายโจมตียังมี 15%

คงเป็นเพราะฝ่ายนั้น ปักธงเหมือนกัน อาจจะ 8-10% ก็ได้ แล้วเค้าได้ปรับโชคดีจากระบบตอนเข้าโ๗มตี เมื่อ ปักเอง12 เค้าปัก10=มีผล+ให้ตัวเอง แค่ 2%ไง

เท่ากับว่า ถ้าไม่ปักทั้ง 2ฝ่าย การรบครั้งนั้นอาจจะเป็น ฝ่ายโจมตี โชค+17% ก็ได้ จริงไหม

เพราะในรายงานไม่มีบอกนิว่า ฝ่ายไหน ปักธงอะไร ยกเว้น ธง โจมตี/ป้องกัน ที่มีระบุในรายงาน

ปล.หรือธงโชค มีผลให้ เรามีโอกาศโชคดีเพิ่มขึ้น ตาม%ที่ปัก แต่ไม่ได้ + - ตรงตัว สุดท้ายก็เดากันต่อไป :d

บน