ระบบผู้นำเผ่า

DeletedUser

Guest
ระบบผู้นำเผ่า ผมอยากให้มีระบบผู้นำเผ่า ก็คือ ผู้เล่นคนหนึ่งสามารถเข้าไปปกครองเผ่าได้มากกว่า 1เผ่า(เฉพาะคนที่ตั้งเผ่านะครับ) คล้ายระบบจักรวรรดิ์นะครับ โดย ผู้เล่นสมมุตินะครับ ผู้เล่น a เป็น หน.เผ่า z เมื่อเผ่าz ได้มีคนเพิ่มจนล้น ผู้เล่น a ก็ไปก็ต้องใหม่โดยใช้ระบบนี้ที่จะอยู่ในตัวเผ่า ใช้ชื่อให้ดีว่าน่าจะเป็นเผ่าสาขาครับ แล้วเมื่อเข้าไปแล้วก็กดตั้งขึ้นมาโดยจะเสียอะไรเป็นค่าตอบแทนก็แล้วแต่am นะครับ โดยเมื่อตั้งแล้วจะสามารถส่งคำเชิญไปให้ผู้เล่นที่จะมาเข้าเผ่านี้โดยผู้เล่น a ก็จะสามารถคุมได้ทั้ง 2เผ่าในที่เดียว โดยเผ่าสาขานั่นผู้เล่น a จะได้สิทธิดยุคครับ เมื่อตั้งเผ่าสาขาแล้วโดยผู้เล่น a เมื่อกดเข้าไปในเผ่ามันก็จะขึ้นหน้าให้เลือกระหว่างเผ่าสาขากับเผ่าหลักนะครับว่าจะเข้าไปเผ่าไหนโดยผู้เล่นa ชื่อจะอยู่ที่เผ่าหลักครับ ส่วนที่สาขาจะมีชื่อของผู้เล่น a เช่นกันแต่จะมีข้างหลังต่อท้ายว่าอะไรก็ว่าไปแล้วแต่ am เหมือนกันครับ

ข้อดี ของระบบนี่คือ
1 เวลาแจ้งชื่อเผ่าว่าเผ่าไหนเป็นสาขา ก็จะไม่ต้องลำบากขัดแยกเองครับ แค่ gm เข้าไปจัดการดูในระบบนี่ก็จบครับ
2 ผู้นำเผ่าจะสามารถขยายเผ่าได้กว้างไกลกว่าเดิม
3 ลูกเผ่าจะพึ่งพาผู้นำเผ่าได้มากกว่าเดิม
4 จะมีความใกล้ชิดเพิ่มขึ้นระหว่างผู้นำและลูกเผ่ารอง
ข้อเสีย
1 เป็นระบบที่ทำยากครับ แต่ถ้าทำได้ก็ดี
2 ยุ่งยาก
3 ลำบาก
4 คิดไม่ออก-.-

บน