ระบบเรียกค่าเสียหายผู้แพ้ หลังสงคราม

• ผู้เริ่มกระทู้ Darwhima
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ในสงครามย่อมมีความเสียหาย ทั้งทหารที่ตาย บ้านที่พัง ควรมีระบบเรียกค่าเสียหาย (เพราะถ้าไปขอเอง เขาคงไม่ให้ โดยระบบจะส่งทรัพยากรอัตโนมัติ) ผู้แพ้ให้ทรัพยากรผู้ชนะ ตามความเสียหาย
โดยผู้ชนะมีสิทธิเลือกว่า จะเรียกค่าเสียหายหรือไม่ ถ้าเรียก ระบบก็จะดูคะแนนที่ถูกทำลายในสงคราม และทหารที่ถูกทำลาย แล้วคำนวณออกมาโดยประมาณ แล้วก็นำทรัพยากรผู้แพ้ให้ผู้ชนะ ตามที่คำนวณ

gohkik2

คะแนน react
0
ผู้แพ้ก็คือโดนยึดบ้านจนหมด เมื่อโดนยึดบ้านจนหมดแล้วเค้าจะเอาทรัพยากรที่ไหนมาให้ล่ะครับ

DeletedUser

Guest
ไม่ต้องผู้แพ้ดีกว่า น่าจะเป็นฝ่ายไหนที่เจรจามาขอสงบศึกจะต้องเสนอค่าเสียหายมาน่ะครับ
หรือไม่ก็พวกที่ยุบเผ่าหนี ปรับแร่ส่งให้ผู้ชนะดีกว่า

DeletedUser

Guest
เรื่องนี้มันเป็นการเมืองครับ ยากที่จะนำเข้าสู่ระบบ แต่ก็น่าสนใจนะครับ:):):)

DeletedUser

Guest
แบบนี้ ถ้าหนอนมากดยอมแพ้ แล้วเผ่านั้นก้อกลายเป็น เผ่าฟามเลยเนอะ ไม่ต้องหาเมืองฟาม แต่ทำให้เป็นเผ่าฟามไป สบายไปอีก เพราะส่งอัตโนมัติโดยระบบ

ก้อแค่อีกมุม ที่ถ้าทำจริงน่าจะมีคนคิด :eek::eek:

DeletedUser

Guest
โหดไปไหมโดนยึดบ้านแล้ว ยังต้องส่งแร่ให้อีก

แต่ถ้าคิดอีกแง่ก็ดีนะ คนในเผ่าจะได้แอคทีฟ เพราะ ถ้าชนะก็จะได้รางวัล

บน