ระบบ ทวีปตีทวีป

• ผู้เริ่มกระทู้ Nosferatu
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
เผ่าที่ครองพื้นที่ เกิน 75% ของทวีป สามารถโจมตีทวีปอื่นที่เผ่าหนึ่งถึอครองเกิน 75%
การประกาศใช้ 10000 เหรียญทอง ในครั้งแรก
และ 2หมื่น 3หมื่น ในต่อๆไป (เหมือนขุนนาง)

ระหว่างที่ 2 ทวีปสู้กัน ผู้เล่นอื่นไม่สามาีรถตีเมืองหรือส่งเรนได้
และเผ่าที่ทำสงครามทวีปก้อไม่สามาุรถ ส่งตีหรือเรนได้เช่นกัน

ผู้แพ้เสียทุกเมืองในทวีป
ผู้ชนะได้ทุกเมืองของเผ่านั้นๆในทวึป
กระจายเมืองโดยการสุ่ม

แล้วพอจบก้อกลับมาโหมดปกติ
ทหารและสิ่งปลูกสร้างก่อนตี = หลังตี

ถ้า 2เผ่าใน 1ทวึป ถึอครองกัน คนละ 50% ก็ไม่สามารถ ประกาศสงครามทวีปได้
ช่างเป็นสงครามประสาทโดยแท้ ... อิอิ

ระหว่าง สงครามทวีปไม่สามาุรถออกจากเผ่า หรือ ย้ายเผ่าได้

เสนอไปงั้นๆแหล่ะ เผื่ออ่านเพลิน :cool::cool:

DeletedUser

Guest
เเล้วจะมีหนอนไว้ทำไมล่ะครับ สงครามยุคกลางนะครับเขาต้องไม่ใช้วิธีที่ตาต่อตาฟันต่อฟัน เหมือนยุคเริ่มเเรก(ยกเว้นในจีน)
การต่อสู้กันนั้นควรจะตีเมืองอื่นได้ เพราะต้องหาทำเลที่ดีในการบุกเผ่านั้นต่อไป เเละทหารเท่าเดิมมันคงเป็นยุคอวกาศล่ะครับ
ผู้ชนะได้เมืองเขามาอีก ขุนางเเทบไร้ประโยชน์ในสงความทวีปล่ะครับ
ระหว่างสงครามถ้าออกไม่ได้เขาไม่่เรียกว่าสงครามนะครับเพราะสงครามย่อมมีผู้ที่ชอบหนีหายไป
ส่วนกลศึกมันย่อมมีอยู่ในสงครามอยู่เเล้ว ถ้าสู้กันยังงี่พวกที่ซ่อนสุมกำลังพลไว้เพื่อรอซ้ำ+ใครไม่รู้ที่จะมาซ้ำก็ไม่ได้ซ้ำเหมือนในสงครามจริงๆ(ตอกย้ำ)
เเละจะมีบางเผ่าที่อาจจะส่งข้อความหากันเเละได้ตกลงกันไว้ว่า จะสู้กับพวกนีพอผ่านไป7วันให้เริ่มระดมบุกได้(ตัดกำลัง+ผลประโยชน์ที่น้อยลงเเต่โอกาศชนะเพิ่มขึ้น)

DeletedUser

Guest
ขุนนางมาจากไหน ก้อมาจากเหรียญ มะช่ายหยอ
(แล้วตีฟรีๆที่ไหน)

ข้อกำหนดครองเกิน75%
ถ้าไม่ต้องการ ก้อเลี่ยงโดยจับพันธสัก 2-3 เผ่า ในทวีปไง

ท่านอ่านแต่หัวข้อเยยนะงับ

แต่รายละเอียดก้อคงมากก่านี้
และดูจะไม่บาลาน เพราะมันเป็นผลดีกะเผ่าใหญ่ๆมากก่า

เห็นด้วย กะสงครามมักมีคนหนีหาย
เช่น ตามประวัติศาสตร์เลยละกัน(ไม่อ้างอิงใคร)
ไทย ยอมให้ญี่ปุ่นเข้ามา สุดท้ายก้อมีพวกใต้ดินเรียกว่าเสรีไทย

ถ้าญี่ปุ่น-เยอรมัน ชนะ ก้อได้ดินแดนที่ยุโรปยึดไปจากไทยคืนมา
พอพันธมิตรชนะ ก้อกลายเป็นผู้ชนะสงครามด้วย

เห็นคนไทยหลายๆคนทำกัน (ในเกมน่ะ อิอิ)
หรื่อว่าเป็นธรรมชาติของคนไทย
แบบนี้เราก้อผิดธรรมชาติอ่ะดิ :eek::eek:

DeletedUser

Guest
อืมพูดมามีดีจิง อ่านดีเเล้ว ไม่ต้องมาย้ำ ขุนนางมาจากไหน ผมถามคุณยัง! อย่ามาเเปลความหมายของผมผิด
ตีฟรีๆที่ไหน(ผมบอกตอนไหนว่าตีฟรี) มันเกม ดักขุนสู้โน่นสู้นี่นาครับ เล่งขุน ถึงได้บอกไงว่ามัน โครตเลย
ผมอ่านมาเเล้วอ่านครบก่อนเขียนมันนิสัยผม(อ่านไม่ครบก็ออกไปเเค่นั้น)
ผลดีกับเผ่าใหญ่อย่างเดียวอ่ะดิ
ผมอยากบอกว่าตอนนั้นไทยเราไม่พร้อมในการรบมากมายหรอกครับถ้าพร้อมก็คงไม่ยอมหรอก(กี่ประเทศล่ะนั่น)
เป็นปรกติของทุกประเทศที่จะมีพวกซ้ำเติมอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
ไม่รู้สิ แต่ผมอ่านแล้วไม่ค่อยน่าสนุกครับ อย่างเดิมดีกว่า
คนเล่นมันย้ายกันได้ครับ ไม่มีใครเค้าจมปลักอยู่เผ่าเดิมหรอกถ้าไม่มีอนาคต
ถ้าเผ่าใกล้แพ้ผู้เล่นเค้าก็ย้ายหนีกันทั้งนั้น !! - -'

DeletedUser

Guest
ยกเว้นพวกไม่กลัวตาย มันจะสู้อย่างบ้าระห่ำยันช.ม.สุดท้าย(วินาทีสุดท้ายมันกำลังจะเริ่มคิดได้)

DeletedUser

Guest
นั่นก้อเป็นมุมมองของแต่ละบุคคล

ไม่พร้อมเลยยอม
บางคนก้อมองว่าฉลาด ไม่มีทางเลือก
บางคนก้อมองว่าขี้ขลาด นก2หัว

มันก้อแล้วแต่มุมมอง
ผมว่าไม่มีมุมมองไหน ถูกผิดหรอก
ถูกผิดเป็นสิ้งที่คนกำหนด

ถ้าพูดซอฟๆ ก้อเห็นด้วย กะไม่เห็นด้วย ประมาณนั้น 5555

DeletedUser

Guest
ตีบ้านคนอื่นเล่น ในเซิฟ7เขาให้ผลิตเหรียญใหม่ใช่ป่ะถ้าเสียบ้านไป55555(เเผนชั่วๆกำลังมา)

บน