รายงานของผมมันเป็นอะไรก็ไม่รู้ครับ

DeletedUser

Guest

DeletedUser

Guest
ส้มงง ตรงที่ว่า คุณไม่มีม้าสอดแนมไปเลย แล้วทหารคุณตายหมด แล้วทำไมถึงเห็นทหารศัตรูได้ล่ะค่ะ??? :confused::confused:

ส่วนทหารที่คุณตายไปนั้นก็ไม่น่าแปลก เพราะคุณลืมเพิ่มค่าป้องกันของกำแพงหรือป่าวค่ะ? คุณไม่ได้ติดกระทุ้งไปทำลายกำแพงเลย

รายงานที่สองพลหอกไปตีซึ่งมันไม่ใช่สายตีมันก็ตายอยู่แล้วค่ะ แม้ศัตรูจะมีทหารเรนน้อย

DeletedUser

Guest
แต่หอกตั้งพันเชียวนะครับ ผมก็เคยใช้กวาดพวกกองเล็กกองน้อยก็ได้ผลนะครับ
ยิ่งรายงานแรก ขวานกับม้าเบาเยอะขนาดนั้นต่อให้มีกำแพงก็เถอะบ้านไหนๆก็ต้องพัง

แต่ผมว่าอาจจะเป็นเพราะระดับการวิจัยมากกว่านะครับ

DeletedUser

Guest
เปล่าหรอกครับ เหมือนที่คุณส้มบอกนั่นเเหละครับผมไม่มีม้าสอดเเนมไปเลย
เเต่เห็นกองกำลังของศัตรูเฉยเลยอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
แต่หอกตั้งพันเชียวนะครับ ผมก็เคยใช้กวาดพวกกองเล็กกองน้อยก็ได้ผลนะครับ
ยิ่งรายงานแรก ขวานกับม้าเบาเยอะขนาดนั้นต่อให้มีกำแพงก็เถอะบ้านไหนๆก็ต้องพัง

แต่ผมว่าอาจจะเป็นเพราะระดับการวิจัยมากกว่านะครับ

รายงานที่หอก 1000 ตัว(สายเรน) นำไปตีนั้น ลองเอาไปคิดในโปรแกรมจำลองได้เลยค่ะ ว่าหากเรามีทหารป้องกันเพียงน้อยนิด

หอกไม่วา่จะส่งมา 1000 ตัวหรือมากกว่านั้น มันก็ตายอยู่ดีค่ะ เพราะหอกคือสายเรน ค่าโจมตีมีแค่ 10 เองค่ะ

สิ่งที่แปลกของรายงานสองอันนี้ก็คือ ไม่มีม้าสอดแนม ทหารก็ตายหมด แล้วทำไมเห็นทหารของศัตรูได้ :confused::confused::confused:

DeletedUser

Guest
ในเวิล์ด 3 ผมเคยครั้งหนึ่งที่ไปตีหมู่บ้าน x(สมมติ)ตีเท่าไรก็ไม่ชนะสักที แต่พอผมกดทัพไปครั้งที่ 3 ก็แพ้เหมือนเดิมนั่นแหละครับ
แต่คราวเนี่ยเห็นทหารฝ่ายตรงข้ายหมดเลย

DeletedUser

Guest
ได้มาเฉยทั้งๆที่เเพ้อ่ะครับ
ส่วนหอก1000มันหมายถึงมันดันเป็นไปอีกรายงานอ่ะสิครับ
ผมเเค่ไปตัดกำลังเฉยๆครับ

DeletedUser

Guest
เอ่อ อีกรอบครับระเอียดนิดหนึ่งที่ว่า "หอก 1000 มันดันเป็นไปอีกรายงานหนึ่ง" หมายความว่าไง?

DeletedUser

Guest
เอ่อ อีกรอบครับระเอียดนิดหนึ่งที่ว่า "หอก 1000 มันดันเป็นไปอีกรายงานหนึ่ง" หมายความว่าไง?

คือมไม่มีม้าสอดเเนมไปเลยสักตัวเเต่ได้กองกำลังอีกฝ่ายมาดูอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
ถือว่าโชคดีแล้วกันครับ อย่าไปคิดมาก :d:d

DeletedUser

Guest
ถ้าเวิล5เป็นยังงั้นด้วยชีวิตผมเเทบล้มจมเลยล่ะครับ

DeletedUser

Guest
ถือว่าโชคดีแล้วกันครับ อย่าไปคิดมาก :d:d

พี่เล็ก งั้นหากศัตรูมาตีเรา แล้วทหารศัตรูตายเรียบ เราคิดว่าศัตรูไม่ได้เห็นกองกำลังเรากลับไปแต่ดันเห็นแบบนี้ ให้ถือว่าโชคร้ายแบบสุดๆๆหรอค่ะ อิอิอิอิ

DeletedUser

Guest
พี่เล็ก งั้นหากศัตรูมาตีเรา แล้วทหารศัตรูตายเรียบ เราคิดว่าศัตรูไม่ได้เห็นกองกำลังเรากลับไปแต่ดันเห็นแบบนี้ ให้ถือว่าโชคร้ายแบบสุดๆๆหรอค่ะ อิอิอิอิ

ก็คงงั้นครับ ทำใจครับ :p:p

บน