รื้อถอนสิ่งก่อสร้างจะได้ทรัพยากรคืนไหมครับ?

DeletedUser

Guest
ตอนนี้กำลังเร่งสร้างที่ทำการหมู่บ้านระดับ 14 กับ 15 อยู่ เพราะเจอปัญหาดินเหนียวเต็มเมืองทุกวันเลย เหอ เหอ
ค่ายพักคนตัดไม้ 16, บ่อดินเหนียว 16, เหมืองเหล็ก 16 เลยว่าจะเร่งสร้างที่ทำการเพื่อรื้อบ่อดินเหนียวทิ้งบ้าง

คือ ตอนแรกก็ไปสร้างตลาดแล้ว แต่ปรากฎว่าดินเหนียวไม่ฮอตเลย ไม่ค่อยมีคนเอา :(

ปล. จะตีบอกก่อนนะ ที่บ้านมีทหารพัน พลม้าห้าร้อย จะได้ยกหนีทัน ถ้าต้องมาตายหมดหล่ะเสียดายแย่เรย :cool:

glo2ia

Member
คะแนน react
0
คำถามนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่หน้าจะได้คืนนะ อาจจะไม่ 100% แต่ก็ได้คืน ส่วนเรื่องสร้างเนี่ย ยังไงก็ต้องสร้างอยู่แล้วที่ทำการระดับ 15+ เนี่ยเพราะต้องสร้างสถานศึกษา
เพราะว่าสถานศึกษาต้องการที่ทำการหมู่บ้านระดับ 20 หรือคุณจะไม่สร้าง จะสร้างตอนนี้หรือตอนไหนยังไงก็ต้องสร้าง ท่าเป็นผมไม่คิดมากเลยเรื่องสร้าง สร้างๆไปเหอะ ส่วนเรื่องทรัพยากร
หลังๆคุณจะคิดถึงคำว่าทรัพยากรเต็มคลัง เพราะมันจะไม่ค่อยเต็มให้คุณ

elderq

Member
คะแนน react
0
รื้อง่ายๆครับ ให้คนเอาแมวมาลงแปปเดียวครับ แต่ไม่ได้ทรัพคืน 555

DeletedUser

Guest
การรื้อถอนจะไม่ได้ทรัพยากรคืนครับ

ส่วนเรื่องทรัพยากรเต็ม หลังๆ จะไม่มีคำว่าเต็มจริงๆ ครับ :)
หลังจากมีสถานศึกษาอะนะครับ

ma nud

คะแนน react
0
แล้วถ้าผมสร้างโรงตีเหล็ก วิจัยอะไรครบหมดแล้วผมจะทำลายได้มั้ยครับ

DeletedUser

Guest
ได้ครับ แต่ส่วนมาผมจะรื้อตอนโดนคนมาบุกยึดครับ ถ้าคิดว่าจะเสียหมู่บ้านนี้แล้วแน่นอน ผมจะรื้อพวกฟาร์มออกครับ ให้เค้าลำบากหน่อย ก่อนจากลา ฮ่าๆ (ชั่วนะเนี่ย - -')

glo2ia

Member
คะแนน react
0
แหม่ ผมไม่เคยรื้อด้วยดิ เลยไม่รู้ว่าได้ทรัพยากร คืนหรือเปล่า เพราะยัง งงๆ อยู่ ว่า เมืองก็แค่นั้น จะสร้าง ทุกอย่าง ได้ครบหมดเลย มันจะเอาไปตั้งไว้ตรงไหน อีก

อยากจะได้ภาพเต็มๆ ของเมืองที่สร้างทุกอย่างเต็มหมดแล้วจังเลย

leelaanon

คะแนน react
0
คงยากนะครับ - -

ข้อดีก็มีอีกนะครับ คือทำให้ผลิดทหารได้เพิ่ม (นิดๆก็ยังดี)

คุณ พีช บอกครับ

DeletedUser

Guest
รื้อ, รื้อถอน, สิ่งก่อสร้าง

เป็นเช่นนั้นครับ

pongpond

Member
คะแนน react
0
ตอนนี้กำลังเร่งสร้างที่ทำการหมู่บ้านระดับ 14 กับ 15 อยู่ เพราะเจอปัญหาดินเหนียวเต็มเมืองทุกวันเลย เหอ เหอ
ค่ายพักคนตัดไม้ 16, บ่อดินเหนียว 16, เหมืองเหล็ก 16 เลยว่าจะเร่งสร้างที่ทำการเพื่อรื้อบ่อดินเหนียวทิ้งบ้าง

คือ ตอนแรกก็ไปสร้างตลาดแล้ว แต่ปรากฎว่าดินเหนียวไม่ฮอตเลย ไม่ค่อยมีคนเอา :(

ปล. จะตีบอกก่อนนะ ที่บ้านมีทหารพัน พลม้าห้าร้อย จะได้ยกหนีทัน ถ้าต้องมาตายหมดหล่ะเสียดายแย่เรย :cool:

ง่ายม่ากครับเเค่อับ โกดัง ระดับสูงก็พอครับ:d

บน