วันนี้ขอโพสเรื่องไร้สาระหน่อยนะครับ

DeletedUser

Guest
เผอิญเมื่อตะกี้แวะเข้าไปของ .de มา
เซงที่แร่มันขึ้นยาก ส่งข้อความไปหาเพื่อนบ้านสองคน
บอกว่าแร่ไม่มี พอส่งเสร็จเค้าส่งกลับมาว่ามีโกดังใหญ่เท่าไหร่
เราก็ตอบไปว่าหมื่นสี่กว่า ๆ แล้วเค้าก็หายไป ไม่คุยไรมา
สักพัก โกดังเต็มครับ - -"
ผลิตไม่ทันเลย ทั้งทหารก็สร้างไว้ กดไรได้ก็กด
แถมอีกคนนึงก็กำลังส่งมา แล้วเค้าก็บอกว่าเตรียมโกดังไว้ให้ทัน
จะส่งวันละหมื่น (อย่างละหมื่น)
ผมไม่ต้องทำไรมากครับเดี๋ยวนี้ แค่กดอัพโกดัง อัพฟาร์ม และสร้างทหาร^^
เผ่าที่ช่วยผมเป็นเผ่าติดอันดับ 11 ด้วยครับ อีกเผ่านึงต่ำกว่าอันดับ 10 อิอิ
สมาชิกยังเหลือเฟือด้วย 55++

DeletedUser

Guest
มองโลกในแง่ดี เขาอาจจะเป็นเกย์ก็ได้นะครับ :d

DeletedUser

Guest
แหม มันน่าส่งข้ามเซิร์ฟได้จริงๆเลยนะครับ 55+

DeletedUser

Guest
ถ้าได้ ก็ดีเลยครับ ผมจะได้ตีทุกเผ่าได้เลย มีอยู่ 500+ เมืองแล้วครับในเซิฟนอก

ผมมีราวๆ 40 เมือง ยังเล่นไม่ไหวเลยครับย เหอๆ

จริงแล้วก็น่าคิดนะ ถ้าสมมุติมีผู้เล่นคนนึงโผล่มามีเมือง 600-700 เมือง (ประมาณว่าใหญ่กว่าเผ่าอันดับ 1-20 รวมกัน) กองทหารแกร่งมาก (เป็นผู้เล่น AI ของระบบ จุคนต่อเมืองได้เกินสองหมื่นสี่ หมู่บ้านโบนัส +30 ทุกอย่าง) ออกมารุกรานผุ้เล่นปกติไปทั่วเซิร์ฟ ผู้เล่นจะทำไงนะ ?

จับมือกันเป็น Alliance of New World เพื่อสู้กับไอ้บอทนี่ หรือว่าท้อแล้วเลิกเล่นกันไปเลย ?

มันน่าลองเปิด Hell World ขึ้นมาให้ลองเล่นอย่างนี้กันเนอะ 55

DeletedUser

Guest
ถ้าเป็นอย่างนี้นะสมาชิกและพันธมิตร apoc รวมกันหลายหมื่นเมืองเลยครับ อีก1-2ปีก็คงยึดทั้ง w18ได้แล้ว ผม 520 เมืองยังอันดับ113เลยครับ หัวหน้าเผ่าผมซึ่งเป็นสาขาc มี่1073เมือง ที่คุมได้520เมืองนี่ เพราะ

1.มีพรีเมี่ยมที่มีคนคอยเติมให้เสมอ
2.มีสคริปที่ช่วยในการทำงานให้ง่ายขึ้น
3.มีการสับเปลี่ยนกันเมื่อยามมีสงคราม ผมเช้าสำหรับประเทศไทย เขาเช้าสำหรับประเทศเขาสรุป24ชั่วโมง

ทำให้การเล่นต่างๆลื่นไหลแต่เริ่มเบื่อ

DeletedUser

Guest
ถ้าเมืองของเราโดนตีพร้อม ๆ กันหลาย ๆ เมือง จะไม่วุ่นเลยเหรอครับ

แหะ ๆ -*-

DeletedUser

Guest
โครตจะวุ่นอ่ะครับ โดนที 100-200 ทัพ

ทั้งเฟก ทั้งตีจริง ทั้งขุนนาง ไม่มีพรีเมี่ยมจะลำบากมากมายครับ

(ผมคนนึงล่ะที่ไม่มี):mad:

DeletedUser

Guest
ยุ่งสุดๆครับ แต่เราสามารถตั้งค่าตรวจสอบ เปลี่ยนชื่อการโจมตีที่เข้ามา ตรวจสอบสิ่งที่ส่งเข้ามา และเลือกที่จะป้องกันสิ่งไหน
จะทำให้เราง่ายขึ้น w.ไทยข้อได้เปรียบมากหน่อยคือมีโบนัสกลางคืนช่วผ่อนแรงผู้ป้องกัน

บน