วิธีการซื้อคะแนนพรีเมี่ยม สำหรับผู้ที่มีบัญชีธนาคารกสิกรไทย

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'คำถาม' เริ่มโดย jayjay2525, 31. สิงหา 2010.

แชร์หน้านี้

1. zaeumaki

zaeumaki Guest

ซื้อผ่าน sms เมื่อสองวันก่อน
    ตอนนี้คะแนนพรีเมี่ยมยังไม่ได้เลยค่ะ

ทำไงดี แล้วจะได้ตอนไหน

สมัครด้วยวิธีอื่นๆ ก็ไม่ได้ ไม่รู้เปงไร

2. jayjay2525

jayjay2525 Guest

รบกวนแจ้งผ่านระบบช่วยเหลือผู้เล่นนะครับ ตามลิงค์ด้านล่างนี้หรือที่หน้าเกม -> การตั้งค่า -> ขอรับบริการช่วยเหลือ

http://support.innogames.de/login?game=staemme&lang=th

3. suebpan2528

suebpan2528 Guest

ขอสอบถามเรื่องการใช้บัตร ของ บีเฟิส ธ.กรุงเทพ

ผมมีบัตร Be1St valued member จะซื้อพรี่เมี่ยมได้ด้วยวิธีไรมั้งครับ ขอขั้นตอนแบบละเอียดด้วยน่ะครับ สมัครแล้วงง

ขอความกรุณาแนะนำด้วยน่ะครับ

4. ellninho

ellninho Guest

แล้วจะให้โอนเข้าไปที่บริษัทชื่อว่าอะไรครับ

และขอถามนอกรอบด้วยครับว่า

สำหรับผู้ที่ใช้บัญชีพรีเมียมในช่วงเวลาที่พักรบนี้ จะได้รับวันทดแทนคืนจากทางบริษัิทหรือไม่ครับ

ซึ่งเป็นผู้เสียสิทธิ์ไปโดยเปล่าประโยชน์ฟรีๆ ถึง 2 วัน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31. ธันวา 2010
  5. jayjay2525

การโอนเงินเพื่อซื้อคะแนนพรีเมี่ยม จะโอนเข้าบัญชีธนาคาร hsbc นะครับ
    สำหรับรายละเอีบด รบกวนไปที่เมนู พรีเมี่ยม -> ซื้อ -> โอนเงิน
    เมื่อท่านทำตามขั้นตอนแล้ว ระบบจะแจ้งรายละเอียดให้ท่านครับ

ท่านสามารถเข้าเกมเพื่อบริหารจัดการหมู่บ้านของท่านได้ตามปกตินะครับ
    เพียงแต่การพักรบจะทำให้ท่านไม่สามารถโจมตีหรือส่งยึดได้ครับ

6. b078932078

b078932078 Member

เข้าร่วม:
    7. มีนา 2011
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    ผมเป๊นคน1ล่ะ:pครับ ที่ยากเติมใจจะขาด ช่วยทำแบบ บัตรไทบับวอ ออกมาเลยครับจะได้จบๆๆ

7. jayjay2525

ทางไทรบัลวอรส์ ได้ดำเนินการเกี่ยวกับการซื้อคะแนนพรีเมี่ยมผ่านบัตรทรูมันนี่ไปเรียบร้อยแล้วครับ
    แต่เนื่องจากติดปัญหาที่สัญญา จึงทำให้เรื่องเกิดความล่าช้าครับ

อย่างไรหากระบบซื้อคะแนนพรีเมี่ยมด้วยบัตรทรูมันนี่พร้อมเปิดใช้แล้ว
    จะมีการแจ้งให้ผู้เล่นทราบอย่างเ็ป็นทางการที่หน้าเว็บไซต์ครับ

ขอบคุณครับ ที่ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในชุมชนไทรบัลวอรส์

8. gu tae

gu tae Member

เข้าร่วม:
    5. กันยา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    ครับ ขอบคุณครับ

สําหรับคําคิดเห็น

9. tongo

tongo Guest

แล้วมีบัตรของธ.กรุงเทพ ต้องทำไงถึงจะซื้อพรีเมี่ยมได้คับ

มีแต่บัตรของ ธ.กรุงเทพ คับ อยากซื้อพรีเมี่ยม ช่วยบอกทีคับ

10. jayjay2525

รู้สึกว่าบัตร Debit ของธนาคารกรุงเทพ ที่สามารถรูดบัตรเพื่อชำระเงินได้ จะสามารถชำระได้เหมือนกันครับ
    โดยเลือกวิธีแบบ บัตรเครดิต -> VISA -> VISA ELECTRON

อย่างไรถ้าลองแล้วใช้ได้ไม่ได้ยังไง มาบอกกล่าวให้ผู้เล่นท่านอื่นทราบด้วยก็จะดีมากๆ ครับ

11. มีบัตรเดบิตธนาคารนครหลวงไทยสามารถฃื้ิอพรีเมียมได้ไหมครับทำอย่างไรช่วยบอกที

12. บัตรatmธนาคารนครหลวงไทยฃื้อพรีเมียมได้ไหมครับทำอย่างไรช่วยบอกที่

13. jayjay2525

ผมได้ตอบที่อีกกระทู้ให้แล้วนะครับ ทีมงานยังไม่เคยลองของนครหลวงไทยครับ อย่างไรลองทำแบบที่ผมแนะนำไว้ถัดขึ้นไป 2 ข้อความนะครับ ได้ไม่ได้อย่างไร ช่วยแจ้งให้ทีมงานทราบด้วยก็จะดีมากๆ ครับ

14. ลองทำดูแล้วครับ ปรากฏว่าชื้อพรีเมียมไม่ได้

15. jayjay2525

ขอบคุณมากครับ

16. tongo

tongo Guest

ถ้าโอนเงิน นี่จะนานไหมคับกว่าจะได้

โอนแล้วจะได้เลยไหมหรือต้องรอกี่วันคับบอกที ผมมีแต่บัตรเอทีเอ็มไม่ได้ทำบัตรเดบิตไว้อ่ะคับ

17. tongo

tongo Guest

หมายถึง แบบโอนเงินอ่ะคับ จะต้องรอนานไหมหรือ ได้เลยคับ บอกทีคับ

18. jayjay2525

วิธีโอนเงิน สามารถทำตามขั้นตอนในเมนู ซื้อคะแนนพรีเมี่ยม แล้วเลือกแบบโอนเงินได้เลยครับ
    โดยปตกิจะใช้เวลาได้รับคะแนนไม่เกิน 10 วันครับ

แต่คุณจะต้องไปที่ธนาคาร hsbc ซึ่งมีอยู่ 2 สาขาทั่วประเทศครับ - -'
    สำหรับการโอนเงินผ่านตู้ atm ต้องบอกเลยว่า ไม่ค่อยมีให้เลือกโอนเงินไป hsbc เท่าไรนักครับ เลยต้องไปที่ธนาคารเองครับ

19. teeclub

teeclub Guest

สอบถามหน่อยครับ
    ของทหารไทย ผมเลือกที่จะโอนผ่าน "เว็ป"

แต่มันมีไห้ใส่แค่
    1.เลขที่บัญชีของผู้รับโอน
    2.ชื่อบัญชีผู้รับเงินปลายทาง
    3.จำนวนเงินโอน
    4.การแจ้งผลไปยังผู้รับเงินปลายทาง
    แจ้งผลไปยังผู้รับโอนผ่าน SMS

ซึ้ง มันไม่มีบอกไห้ไส่ วัตถุประสงค์ ดังนั้นทางTribalwars จะรู้ได้ยังไงครับว่าผมโอนไป ??

20. สอบถามคับ

ผมไม่มีบัญชีธนาคารกสิกรฯ ผมลองกดซื้อผ่านบัตรatm(เข้าใจว่าคือบัตรเดบิต)ของ ธ.นครหลวง,ธ.กรุงศรีฯ ระบบแจ้งว่าทำไม่ได้ จึงไปติดต่ิอเคาน์เตอร์ ธ.กสิกรฯ ดู เจ้าหน้าที่ธ.แจ้งว่าโอนไป hsbc ไม่ได้ มีวิธีใหนทำได้ง่ายๆ บ้างคับ หรือซื้อผ่านผู้ดูแลได้มั้ยคับ สามารถติดต่อได้ยังไงคับ อยากจะใช้พรีเมี่ยม อยากสนับสนุนผู้ทำเกมส์ แต่ไม่สามารถทำได้ ตอบด้วยคับ