วิธีการซื้อคะแนนพรีเมี่ยม สำหรับผู้ที่มีบัญชีธนาคารกสิกรไทย

DeletedUser

Guest
สำหรับผู้ที่มีบัญชีธนาคารกสิกรไทยและใช้บริการ K-Cyber Banking อยู่แล้ว
สามารถสมัครบริการ K-Web Shopping Card เพื่อใช้ซื้อสินค้าผ่านเว็บได้โดยไม่ต้องมีบัตรเครดิต

(เกรินก่อนนะครับ สมัครใช้งานง่ายมากครับ วิธีสมัครอยู่ด้านล่าง)

เงื่อนไขการใช้บริการ
  1. มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ หรือ e-Savings Account ของธนาคารกสิกรไทย
  2. เป็นสมาชิก K-Cyber Banking ของธนาคารกสิกรไทย
  3. มีบัตรเอทีเอ็ม / บัตรเดบิตกสิกรไทย ในกรณีที่สมัครที่เครื่องเอทีเอ็ม
    (ถ้าใช้บริการธนาคารผ่านเน็ตก็สมัครผ่านเน็ตได้เลยครับ ไม่ต้องไปที่ตู้ ATM)

เอกสารประกอบการสมัครใช้บริการ
ไม่ต้องใช้เอกสารใดในการสมัครใช้บริการ

ค่าธรรมเนียม
ไม่มีค่าธรรมเนียมในการสมัคร

บัตร K-Web Shopping Card
  • หลังสมัครเสร็จสิ้น รับบัตรภายใน 24 ชั่วโมง โดยธนาคารจะออกให้เฉพาะหมายเลขบัตร 16 หลัก, หมายเลข CVV และเดือน/ปีที่หมดอายุ ซึ่งจะแจ้งไว้ใน K-Cyber Banking ของธนาคารเพื่อให้ท่านสามารถเข้าไปตรวจสอบได้ด้วยตัวเอง
  • ตรวจสอบสะดวก สามารถดูรายการใช้จ่ายผ่านบัตรย้อนหลังได้ใน K-Cyber Banking ตลอดเวลา หรือจะ Download ออกมาดูก็ได้ ง่ายแค่คลิก

วิธีการสมัคร/เปิดใช้บริการ
มี 2 วิธีนะครับ คือผ่านอินเตอร์เน็ตของ K-Cyber (ผ่านเน็ตไม่ต้องใช้บัตร ATM) หรือผ่านตู้ ATM(ผ่านตู้ต้องมีบัตร ATM)

วิธีการสมัคร/เปิดใช้บริการที่ K-Cyber Banking
  1. Login เพื่อเข้าสู่บริการ K-Cyber Banking ของธนาคารกสิกรไทย
  2. เลือกเมนู “K-Web Shopping Card” ทางด้านซ้าย และเลือก “สมัครใช้บริการ” ดังภาพด้านล่าง
  3. เลือกบัญชีที่ต้องการใช้ผูกกับบัตร พร้อมระบุวงเงินซื้อสินค้าต่อวันที่ต้องการ (ระหว่าง 0 –100,000 บาท) ภาพด้านล่าง
  4. กรอกรหัส OTP (One Time Password) จะได้รับ sms จากธนาคาร แล้วกดยืนยัน (สมัครได้ใช้บริการ OTP ได้ที่ K-Contact Center)
  5. ระบบจะแจ้งการทำรายการสำเร็จ และส่ง e-mail แจ้งให้ทราบว่า ธนาคารได้รับคำร้องขอสมัครใช้บริการ K-Web Shopping Card แล้ว
  6. เมื่อธนาคารออกหมายเลขบัตรแล้วก็จะส่ง e-mail แจ้งให้เข้าไปตรวจสอบรายละเอียดของบัตรได้ที่ K-Cyber Banking
  7. เพิ่มความปลอดภัยในการจับจ่ายมากขึ้น ด้วยบริการ Verified by VISA

วิธีการสมัคร/เปิดใช้บริการที่เครื่องเอทีเอ็มกสิกรไทย
  1. เลือกเมนู “สมัคร /เปลี่ยนแปลงการบริการ / บริจาคการกุศล / อื่นๆ”
  2. เลือก “สมัครบริการ K-Cyber Banking”
  3. เลือก “สมัคร K-Cyber Banking และ K-Web Shopping Card”
  4. ใส่หมายเลขโทรศัพท์มือถือ 10 หลัก
  5. กด “ตกลง” เพื่อยอมรับข้อตกลงและเงื่อนไขการสมัครบริการ K-Cyber banking และ K-Web Shopping Card
  6. รอรับข้อความยืนยันแจ้งการใช้งาน K-Cyber Banking ทางโทรศัพท์มือถือในวันรุ่งขึ้น
  7. Log-in เข้าสู่บรืการ K-Cyber Banking เพื่อดูรายละเอียด K-Web Shopping Card พร้อมใช้งานได้ทันที

เพียงเท่านี้ก็สามารถซื้อสินค้าผ่านอินเตอร์เน็ตได้แล้วครับ

โดยนำ หมายเลขบัตร 16 หลัก, หมายเลข CVV และเดือน/ปีที่หมดอายุ กรอกในหน้าชำระเงินเพื่อชำระเงิน

DeletedUser

Guest
น่า จะ เปิดแบบ ซื้อเหรียยใน hi 5 นะครับ ที่ สามารถ เอาค่าโทรในโทรศัพไปแลกได้อะ

เช่น ค่าโทร 90 บาท ได้ 15 วันอะไรประมารเนี้ยอ่า

DeletedUser

Guest
ใช้ระบบ scbeasy ได้ไหมครับ ของไทยพานิชย์

ระบบธนาคารออนไลน์ของธ.ไทยพาณิชย์ ยังไม่มีบริการ บัตรช้อปปิ้งสำหรับเว็บครับ

แต่หากมีบัตรเดบิต ของธ.กรุงเทพ และธนาคารอื่นๆ ก็สามารถใช้งานได้ครับ
อย่างไรจะทำวิธีการซื้อคะแนนพรีเมี่ยมให้ครบทุกวิธีนะครับ

DeletedUser

Guest
น่า จะ เปิดแบบ ซื้อเหรียยใน hi 5 นะครับ ที่ สามารถ เอาค่าโทรในโทรศัพไปแลกได้อะ

เช่น ค่าโทร 90 บาท ได้ 15 วันอะไรประมารเนี้ยอ่า

อย่างไรจะแจ้งให้หัวหน้าทีมงานทราบ เพื่อนำไปพิจารณาต่อไปนะครับ

ขอบคุณมากครับ

DeletedUser

Guest
นู๋ใบตรเดบิต ของธนาคารไทยพาณิชย์ ไม่เห็นสมัครบัญชีพรีเมี่ยมได้เลยค่ะ
ต้องทำยังไงค่ะ

DeletedUser

Guest
นูใช้ที่บอกว่า เป็น visa และก้เลือกที่เป็น master card อีกทีน่ะค่ะ

รบกวนคุณพี่ช่วยอธิบายวิธีซื้อ ของบัตร เดบิต ไทยพาณิช ด้วยได้มั้ยค่ะ

แล้วตัวที่พี่ว่า กสิกรไทยนะค่ะ ถ้าไปสมัคร K-shopping แล้ว แต่เราไม่มี ATM CARD เราจะรู้เลขบัตร และวันหมดอายุ CVV ได้ยังไงค่ะ

คือกสิกรนู๋ก็มี แต่นู๋ไม่มีบัตร มีแค่ธนาคารในอินเตอร์เน็ต แต่ไม่รู้จะทราบหมายเลขต่างๆ ได้อย่างไร

รบกวนด้วยนะค่ะ

DeletedUser

Guest
นูใช้ที่บอกว่า เป็น visa และก้เลือกที่เป็น master card อีกทีน่ะค่ะ

รบกวนคุณพี่ช่วยอธิบายวิธีซื้อ ของบัตร เดบิต ไทยพาณิช ด้วยได้มั้ยค่ะ

แล้วตัวที่พี่ว่า กสิกรไทยนะค่ะ ถ้าไปสมัคร K-shopping แล้ว แต่เราไม่มี ATM CARD เราจะรู้เลขบัตร และวันหมดอายุ CVV ได้ยังไงค่ะ

คือกสิกรนู๋ก็มี แต่นู๋ไม่มีบัตร มีแค่ธนาคารในอินเตอร์เน็ต แต่ไม่รู้จะทราบหมายเลขต่างๆ ได้อย่างไร

รบกวนด้วยนะค่ะ

บัตรเดบิต Master Card ทางทีมงานต้องขอตรวจสอบก่อนนะครับ
แต่สำหรับบัตรเดบิต VISA สามารถใช้ซื้อได้ตามปกติครับ โดยเลือกตามรูปด้านล่างครับ

1.

2.

สำหรับการสมัครบัตร K-shopping จะต้องมีบัตร ATM หรือ บัตรเดบิตครับ ตามเงื่อนไขที่ต้องมีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ขอโทษด้วยนะค่ะที่ต้องถาม หลายๆครั้ง แต่นู๋อยากสมัครพรีเมียมจริงๆ
นู๋ไปสมัคร K-shopping มาแล้วค่ะ และก็มีรายละเอียดของบัตร บอกไว้ (เลขบัตร วันหมดอายุ CVV)
สามารถนำตรงนั้นมากรอก ซื้อพรีเมียมได้มั้ยค่ะ(แต่นู๋ไม่มี บัตร ATM เพราะทำหายและแจ้งอายัดไปแล้ว และก็ไม่ได้ทำใหม่ นู๋ต้องทำบัตรใหม่รึเปล่าค่ะ ถึงจะสมัครได้) เพระนู๋เอารายละเอียดบัตร ไปกรอกซื้อพรีเมียม(โดยเลือกวีซ่า ไม่รู้ว่าถูกรึเปล่า)

ต้องทำยังไงค่ะ ขอโทษด้วยนะค่ะที่รบกวนหลายรอบ แต่ยังไงช่วยตอบด้วยนะค่ะ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณนะค่ะ นู๋สมัรได้แล้วล่ะค่ะ
ใช้ paypal นั่นอ่าค่ะ

oumfc

คะแนน react
0
001-249663-001
ชื่อธนาคาร: HSBC Thailand, Thailand

มีแต่บัญชีนี้ อันเดียวเหรอ สำหรับการโอน ในกสิกรไทย atm ซิม มันไม่มีแบงค์ นี้ในรายการอ่ะ ไม่อยากไปยืนกดหน้าตู้ครับ กดผ่านมือถือสะดวกกว่า แนะนำด้วย

ซื้อที 20 คะแนน ทางมือถือขาดทุนอ่ะ ไม่งั้น ก็ขยายให้ขาย 200 คะแนน ผ่าน sms ก็ดีนะ

DeletedUser

Guest
001-249663-001
ชื่อธนาคาร: Hsbc thailand, thailand

มีแต่บัญชีนี้ อันเดียวเหรอ สำหรับการโอน ในกสิกรไทย atm ซิม มันไม่มีแบงค์ นี้ในรายการอ่ะ ไม่อยากไปยืนกดหน้าตู้ครับ กดผ่านมือถือสะดวกกว่า แนะนำด้วย

ซื้อที 20 คะแนน ทางมือถือขาดทุนอ่ะ ไม่งั้น ก็ขยายให้ขาย 200 คะแนน ผ่าน sms ก็ดีนะ

ต้องรบกวนไปที่เคาท์เตอร์ธนาคารอย่างเดียวครับ ไม่สามารถโอนผ่านตู้ atm หรือทางอื่นได้ครับ (ต้องเคาท์เตอร์อย่างเดียวครับ)

บน