วิธีการเข้ายึดครองหมู่บ้าน

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'คำถาม' เริ่มโดย t0ny, 27. เมษา 2010.

แชร์หน้านี้

1. pichestpong

pichestpong Guest

ขุนนางต้องตายครับถึงสร้างใหม่ได้

2. :):):):):)

3. hamohm

hamohm Member

เข้าร่วม:
    5. เมษา 2012
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    คำถามงงนะ เท่าที่ผมเข้าใจคือคุณยึดเมืองได้เเล้วมีคนมายึดต่อจากคุณใช้เปล่า ประมาณว่าคุณโดนยึดนั้นเเหละ

ขุนนางจะหายไป ครับ หลังจากคุณยึดเมืองได้ (ตัวที่ทำให้ค่าพักดีต่ำกว่า 0) หรือ คุณส่งไปตีก็จะหาย ครับ ไม่ว่าส่งไปเเล้วตายหรือเมืองที่ยึดได้โดนยึดท่านสามารถสรา้งขุนเพิ่มอีก 1 ตัว ครับ (อยู่ที่ปริมาณที่เสียด้วย)

ส่วนการยึดเมืองเเน่นำให้ยึดเเบบส่ง 4 ตัวติดกันเลย ให้ทัพตีห่างจากหน้าทัพขุนไม่เกิน 5 นาที จะดีมากหากห่างกันเเค่ 1 นาที ส่วนทัพขุนให้กดทีเดียวส่งมายึดเลย 4 ตัว ห่างกันถ้ามาจากบ้านเดียวกันก็ไม่เกิน 5 วิจะดีมาก

4. Poomkub11

Poomkub11 Member

เข้าร่วม:
    18. ตุลา 2012
    4
    เป็นคำเเนะนำที่ดี:rolleyes:

5. hamohm

hamohm Member

เข้าร่วม:
    5. เมษา 2012
    0
    เเน่นอน 555555

6. Poomkub11

Poomkub11 Member

เข้าร่วม:
    18. ตุลา 2012
    4
    อืมๆ:cool:....................