วิธีการเข้ายึดครองหมู่บ้าน

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ถ้าผมสามารถสร้างขุนนางได้แค่2คน แล้วผมส่งขุนนางไปยึดเมืองก่อน1คน แล้วอีก1คนอยู่ที่เมือง คำถามคือ ผมสามารถสร้างขุนนางมาแทนตัวที่หายไปได้เลยหรือป่าวครับ หรือต้องรอให้ขุนนางที่ผมส่งไปยีดเมืองคนแรกตายก่อน หรือเมืองนั้นถูกคนอื่นมายึดไปก่อนถึงจะสร้างขึ้นนางมาทดแทนได้ครับ

ขุนนางต้องตายครับถึงสร้างใหม่ได้

hamohm

Member
คะแนน react
0
ขุนนางต้องตายครับถึงสร้างใหม่ได้

คำถามงงนะ เท่าที่ผมเข้าใจคือคุณยึดเมืองได้เเล้วมีคนมายึดต่อจากคุณใช้เปล่า ประมาณว่าคุณโดนยึดนั้นเเหละ

ขุนนางจะหายไป ครับ หลังจากคุณยึดเมืองได้ (ตัวที่ทำให้ค่าพักดีต่ำกว่า 0) หรือ คุณส่งไปตีก็จะหาย ครับ ไม่ว่าส่งไปเเล้วตายหรือเมืองที่ยึดได้โดนยึดท่านสามารถสรา้งขุนเพิ่มอีก 1 ตัว ครับ (อยู่ที่ปริมาณที่เสียด้วย)

ส่วนการยึดเมืองเเน่นำให้ยึดเเบบส่ง 4 ตัวติดกันเลย ให้ทัพตีห่างจากหน้าทัพขุนไม่เกิน 5 นาที จะดีมากหากห่างกันเเค่ 1 นาที ส่วนทัพขุนให้กดทีเดียวส่งมายึดเลย 4 ตัว ห่างกันถ้ามาจากบ้านเดียวกันก็ไม่เกิน 5 วิจะดีมาก

บน