วิธีการเข้ายึดครองหมู่บ้าน

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
อีกสักหนึ่งคำถามนะครับ

ถ้าเรายึดหมู่บ้านโบนัสจากคนอื่น โบนัสนั้นจะตกทอดมาถึงเราหรือเปล่าครับ? สงสัย :)

DeletedUser

Guest
ได้มาครับ โบนัสจะยังคงอยู่ที่หมู่บ้านครับ ไม่ว่าใครจะเป็นเจ้าของหมู่บ้านก็ตาม

DeletedUser

Guest
อยากทราบคับ

งงมากเลย

คือว่าผมส่งทหารพลหอกไป 280 นาย ขุนพล1 ขุนนาง 1

ได้ส่งไป 5 รอบ แล้วยึดสำเรจ

แต่ทำไมขุนนางผมหายไป และ ทหาร กับ ขุนพลที่ส่งไปไม่ยอมกลับเมืองหลัก

ผมไม่รู้จะส่งกลับยังไง ใครก็ได้ช่วยอธิบายเรื่อง ขุนนางที่หายไป กับ ทหารที่ไม่ยอมกลับเมืองทีคับ = ="

DeletedUser

Guest
ขุนนางยึดแล้วก็จะหายไปพูดให้ดูดีก็ไปคุมเมืองนั้น ต้องสร้างใหม่ครับ
ส่วนทหารที่หายไปเพราะเขาจะกลายเป้นทหารดูแลเมืองนั้นหรือสนับสนุนครับ
ถ้าต้องการให้กลับเมืองก้ไปที่จุดระดมพล ต่อด้วยทางซ้ายมือกดกองกำลัง
แล้วเลือกเอาครับจะให้ส่งกลับทั้งหมดหรือบางส่วนก้ได้ครับ

DeletedUser

Guest
ขุนนาง 1 คน ต่อ 1หมู่บ้านหรอคับ

หรือว่าหมู่บ้านที่ 2 ใช้ 1 หมู่บ้านที่ 3 ใช้ 2 ป่าว

พอดีอ่านแล้ว งงๆ = =

DeletedUser

Guest
จะเสียขุนนางไปปกครองหมู่บ้านใหม่ 1 แห่งต่อ 1 คนครับ

DeletedUser

Guest
สงสัยมากเลยคับ

อันดับ ชื่อ เผ่า คะแนน หมู่บ้าน หมู่บ้านทั้งหมด
1 Blues sm-z 7.202 4 4
2 realgood -[FT]- 6.670 3 3
3 Repick CSs-NB 5.687 3 3
4 parknokia PowerZ 5.337 2 4
id ของผมคือ parknokia นะคับ จากตาราง อันดับของผู้เล่นในทวีป ของผมนะคับจะเห็นได้ว่า
ผมมีหมู่บ้านทั้งหมด 4 หมู่บ้าน แต่ตรงคะแนน ทำไมของผมถึงคิดแค่ 2 หมู่บ้านเองอ่าคับ ของคนอื่น เขาคิดทุกหมู่บ้านที่เขามีเลยอะคับ เช่น Blues มีหมู่บ้านทั้งหมด 4 หมู่บ้าน ก็คิด 4 หมู่บ้านเลย อะคับ ผมสังสัยมากเลยอะคับต้องทำอย่างไรของผมถึงจะคิดทั้งหมด 4 หมู่บ้านอ่าคับ ใครพอทราบบอกทีนะคับว่าต้องทำอย่างไรหรือเขาคิดกันยังไง

DeletedUser

Guest
อันดับของผู้เล่นในทวีป จะคิดเฉพาะหมู่บ้านที่อยู่ในทวีปนั้นๆ ครับ
แสดงว่าหมู่บ้านคุณ 2 หลังอยู่ทวีปอื่นนั้นเองครับ

DeletedUser

Guest
....

โห ชัด เลยคับ แบบ นี้ กระจ่างเลย ก็ว่าอยู่ว่าทำไม คิดแค่ 2 หายโง่ เลยผม ไม่งั้นยัง โง่อีกนาน ขอบคุณมากคับที่มาไขข้อคล่องใจ

DeletedUser

Guest
อันดับ ชื่อ เผ่า คะแนน หมู่บ้าน หมู่บ้านทั้งหมด
1 blues sm-z 7.202 4 4
2 realgood -[ft]- 6.670 3 3
3 repick css-nb 5.687 3 3
4 parknokia powerz 5.337 2 4
id ของผมคือ parknokia นะคับ จากตาราง อันดับของผู้เล่นในทวีป ของผมนะคับจะเห็นได้ว่า
ผมมีหมู่บ้านทั้งหมด 4 หมู่บ้าน แต่ตรงคะแนน ทำไมของผมถึงคิดแค่ 2 หมู่บ้านเองอ่าคับ ของคนอื่น เขาคิดทุกหมู่บ้านที่เขามีเลยอะคับ เช่น blues มีหมู่บ้านทั้งหมด 4 หมู่บ้าน ก็คิด 4 หมู่บ้านเลย อะคับ ผมสังสัยมากเลยอะคับต้องทำอย่างไรของผมถึงจะคิดทั้งหมด 4 หมู่บ้านอ่าคับ ใครพอทราบบอกทีนะคับว่าต้องทำอย่างไรหรือเขาคิดกันยังไง

คะแนนก็นับในทวีป หรือ k นั้น ๆ ก็ถูกแล้วครับ หมายความว่าอีก 2 หมู่บ้านอยู่ทวีป หรือ k อื่นครับ

DeletedUser

Guest
คือผมยึดหมู่บ้านได้3หมู่บ้านแต่ทำไมคะแนนคิดแค่2หมู่บ้านอะครับ ทั้งๆที่ทั้ง3เมืองอยุติดกันเลยไม่ได้อยุคนละทวีป

แต่พอกดเข้าไปดูอันดับในทวีปคะแนนมันคิดรวม3หมู่บ้านเลยอะครับ งงมาก ใครรู้ช่วยตอบทีจ้า

DeletedUser

Guest
คือผมยึดหมู่บ้านได้3หมู่บ้านแต่ทำไมคะแนนคิดแค่2หมู่บ้านอะครับ ทั้งๆที่ทั้ง3เมืองอยุติดกันเลยไม่ได้อยุคนละทวีป

แต่พอกดเข้าไปดูอันดับในทวีปคะแนนมันคิดรวม3หมู่บ้านเลยอะครับ งงมาก ใครรู้ช่วยตอบทีจ้า

คะแนนมันอัพเดทเรื่อยๆครับ :D

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

RSX0806

คะแนน react
0
อยากทราบว่าถ้าเรายึดหมู่บ้านคนอื่นที่มีโบสถ์เอกอยู่ แล้วพอยึดได้โบสถ์จะหายไปรึป่าวครับ

moomi

คะแนน react
0
ผมสร้าง สถานศึกษาแล้วสร้างเหรียนทองยังไงครับ

ผมสร้าง สถานศึกษาแล้วสร้างเหรียนทองยังไงครับ

อยากสร้างขุนนาง

บน