วิธีการเข้ายึดครองหมู่บ้าน

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

eye12000

คะแนน react
0
ไม่เข้าใจเรื่องการส่งขุนนางไปหลายๆรอบอ่ะค่ะ หมายความว่ายังไงหรอ

ส่ง ไป ส่ง กลับ อย่างนี้ รึ ปล่าว ค๊ะ (มือใหม่น่ะค๊ะ)..>///<

ขอคำชี้แน่ะด้วยเจ้าค่ะ :eek:

DeletedUser

Guest
รบกวนหน่อยครับ

คือผมจะสร้างพลม้าเบา ทรัพยากรที่ใช้วิจัยก้อครบหมดละ ล่ะทำไมมันขึ้น ว่า "ยังไม่ได้วิจัยกองกำลัง"อ่ะครับ ช่วยผมด้วยผม งง

DeletedUser

Guest
ไม่เข้าใจเรื่องการส่งขุนนางไปหลายๆรอบอ่ะค่ะ หมายความว่ายังไงหรอ

ส่ง ไป ส่ง กลับ อย่างนี้ รึ ปล่าว ค๊ะ (มือใหม่น่ะค๊ะ)..>///<

ขอคำชี้แน่ะด้วยเจ้าค่ะ :eek:

ประมาณนั้นครับ

DeletedUser

Guest
คือผมจะสร้างพลม้าเบา ทรัพยากรที่ใช้วิจัยก้อครบหมดละ ล่ะทำไมมันขึ้น ว่า "ยังไม่ได้วิจัยกองกำลัง"อ่ะครับ ช่วยผมด้วยผม งง

ไปโรงตีเหล็กกดวิจัยก่อนครับ

ohmanty

คะแนน react
0
แล้วเวิลด์2 เปิดระบบเหรียญทองหรือเปล่าครับ
แล้วทำอย่างไรถึงจะได้เหรียญทอง

DeletedUser

Guest
คำถาม
หากเรามีขุนนางตัวแรก แล้วส่งไปยึดเมือง
จากนั้นโดนคนอื่นมายึดต่อ เท่ากับว่าเราเสียขุนนางไป
แล้วการสร้างขุนนางใหม่ นับเป็นตัวแรก คือใช้เหรียญทอง 1 เหรืยญ หรือนับเป็น ขุนนางตัวที่ 2 ใช้ 2 เหรียญครับ

จะปล่อยบ้านให้คนในเผ่า เพราะม้นอยู่นอกรัศมีโบสถ์

DeletedUser

Guest
คำถาม
หากเรามีขุนนางตัวแรก แล้วส่งไปยึดเมือง
จากนั้นโดนคนอื่นมายึดต่อ เท่ากับว่าเราเสียขุนนางไป
แล้วการสร้างขุนนางใหม่ นับเป็นตัวแรก คือใช้เหรียญทอง 1 เหรืยญ หรือนับเป็น ขุนนางตัวที่ 2 ใช้ 2 เหรียญครับ

จะปล่อยบ้านให้คนในเผ่า เพราะม้นอยู่นอกรัศมีโบสถ์

สร้างขุนนางใหม่ได้เลยครับ เหรียญยังอยู่ครับถ้าโดนยึดหรือขุนนางตาย

DeletedUser

Guest
โอเค คือเหรียญจะไม่หายไป จำนวนเหรียญเป็นตัวระบุจำนวนขุนนางที่สามารถสร้างได้

ผมเข้าใจอย่างนี้ถูกมั้ยครับ

hpmx704

คะแนน react
0
คือผมงง นิดหน่อยอ่ะคับ

พอดีผมเพิ่งยึดเมืองที่2ได้ตอนที่ยงคืนวันนี้อ่ะคับ แต่ทำไมแต้มคะแนนถึงไม่เพิ่มอ่ะคับ
อยู่ k เดียวกันด้วย หรือเป็นเพราะว่าค่าความภักดียังไม่ครบ 100 คับ

DeletedUser

Guest
ขุนพลหาย

คือว่า ขุนพลหายไปกับบ้านโบนัสอ่าคับ ไม่ได้ตาย สร้างใหม่ก็ไม่ได้ ทำไงดี

t~t

DeletedUser

Guest
สังสัยคับสงสัย

สงสัยอ่ะคับ คือ
1. ถ้ายึดหมู่บ้านโบนัด เช่น เพิ่มทรัพยากรไม้ 100 % มันจะเพิ่มไม้ให้เมืองไหนหรอคับ แค่เมืองที่ใช้ยึด หรือว่าเพิ่มให้กับเมืองเราทุกเมือง เช่น ผมมี 3 เมือง แล้วยึดหมู่บ้านโบนัดมีเป็นเมืองที่ 4 ทรัพยากรมันจะไปเพิ่มที่เมืองไหนหรอคับ ทุกเมืองเลยหรือป่าว

2. ในกรณีที่เรากำลังจะยึดหมู่บ้าน แล้วดันมีผู้โชคดีมายึดตัดน่าไป(และเรากลายเป็นผู้โชคร้าย t^t)
นั่นหมายความว่า เมืองนั้นมีความพักดีที่ต่ำอยู่ + ขุนนางเรายังไม่หายไป ถ้าเรายังคงยืนยันจะยึด ก็น่าจะยึดได้เลยไช่ไหมคับ และเขาก็จะกลายเป็นผู้โชคร้าย ที่เสียขุนนางไป 555+ ...... ผมเข้าใจถูกอ่ะป่าวคับ.....

3. แล้วเมือง 2 ที่ 3 ของเราจะสร้างสถานศึกษา และขุนนาง ได้ไหมคับ เพราะเหนบอกว่าใช้ร่วมกัน แล้วถ้าผมที่ส่งขุนนางไปประจำการที่เมือง 2 ผมจะสามารถสั่งการขุนนางของผมจากเมืองที่ 2 ได้ไหมคับ

4. ขุนพลนี้สร้างได้กี่ตัว และถ้าผมที่ส่งขุนพลไปประจำการที่เมือง 2 ผมจะสามารถสั่งการขุนพลของผมจากเมืองที่ 2 ได้ไหมคับ

5. ในกรณีเมืองฟาร์ม ถ้าผมส่งทหารไปเฝ้าเมืองไว้แล้วมีคนมาตี ผมจะมีวิธีไหนไหมคับที่จะสามารถรู้ได้ว่าใครกันที่มาตีเมืองฟาร์มของผม

DeletedUser

Guest
อยากทราบว่าถ้าเราเอาขุนนางไปที 5ตัวเลย จะยึดได้เลยปะคับ

kevinnat

คะแนน react
0
ขุนนางยึดแล้วก็จะหายไปพูดให้ดูดีก็ไปคุมเมืองนั้น ต้องสร้างใหม่ครับ
ส่วนทหารที่หายไปเพราะเขาจะกลายเป้นทหารดูแลเมืองนั้นหรือสนับสนุนครับ
ถ้าต้องการให้กลับเมืองก้ไปที่จุดระดมพล ต่อด้วยทางซ้ายมือกดกองกำลัง
แล้วเลือกเอาครับจะให้ส่งกลับทั้งหมดหรือบางส่วนก้ได้ครับ

ตามนั้นอ่ะครับ แต่ขุนพลผมทำมัยไม่มีให้ส่งกลับอ่ะครับ พอคลิกดูที่ อนุสาวรีย์ มันก็บอกว่า จะไปประจำการในหมู่บ้านที่ยึดได้อ่ะครับ กำหนดเวลาด้วย ไม่เห็นมีให้ส่งกลับเลย

DeletedUser

Guest
ก็เข้าไปที่ จุดรวมพล เเล้วสั่งกลับมาสิครับ

kevinnat

คะแนน react
0
ก็เข้าไปที่ จุดรวมพล เเล้วสั่งกลับมาสิครับ

ก็อย่างที่บอกครับ มันไม่มีคำสั่งให้กลับเหมือนทหารทั่วๆๆไป คือพวกทหารอื่นๆๆมีคำสั่งให้กลับหมดแต่ ขุนพลผมกลับไม่มีให้กลับ ใน อนุสาวรีย์ มันขึ้นงี้อ่ะ
ขุนพล อยู่ใน The Lats » ประจำการขุนพลที่หมู่บ้านนี้ จะถึงเวลา:วันนี้เวลา 12:31

พอกดตรงประจำการขุนพลที่หมู่บ้านนี้ มันก็เดินไปอีกหมู่บ้านครับ เป็นอย่างนี้ตั้งแต่ยึดได้ละ หรือว่าต้องรอให้หมู่บ้านที่เรายึดได้ ค่าความภักดีครบ 100 ถึงจะหาย

DeletedUser

Guest
ไม่นะครับ ผมก็เอากลับได้เลยนะ - -"

ตอนตีขุนได้ตาย เเล้วไปสร้างไว้ที่นั่นหรือเปล่าครับ

ปกติผมก็สั่งกลับได้

งั้นก็เเก้ปัญหาซะครับ ส่งขุนพลลุยเดี่ยวไปตายเมืองไหนก็ได้เเล้ว ก็มาสร้างใหม่ที่เมืองเดิม :p

kevinnat

คะแนน react
0
ไม่นะครับ ผมก็เอากลับได้เลยนะ - -"

ตอนตีขุนได้ตาย เเล้วไปสร้างไว้ที่นั่นหรือเปล่าครับ

ปกติผมก็สั่งกลับได้

งั้นก็เเก้ปัญหาซะครับ ส่งขุนพลลุยเดี่ยวไปตายเมืองไหนก็ได้เเล้ว ก็มาสร้างใหม่ที่เมืองเดิม :p

ต้องวิธีนี้ทางเดียวใช่ไหมครับ

บน