วิธีการเข้ายึดครองหมู่บ้าน

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'คำถาม' เริ่มโดย t0ny, 27. เมษา 2010.

แชร์หน้านี้

1. satire

satire Guest

ขอบคุณครับ เพิ่งเล่นได้ไม่กี่วัน เริ่มเข้าใจเกมมากขึ้นเรื่อยๆ แต่ต้องเรียนรู้อีกมาก สนุกดีครับ แต่อยากไปเป็นเจ้าของแฟรนไชส์เกมนี่ในเมืองจีนมากกว่า คงแหล่มเลย

2. bank4818

bank4818 Guest

ขอบคุณมากๆๆๆนะครับ

3. zaeumaki

zaeumaki Guest

ถ้าเรายึดครองหมู่บ้านได้แล้ว เราจะเปลี่ยนชื่อหมู่บ้านที่เรายึดครองได้อย่างไรค่ะ

4. New E.L.F.

New E.L.F. Guest

เหมือนเดิมเลยครับ
    คือไปที่ ที่ทำการหมู่บ้าน ด้านล่างะมีชื่อบ้านเราอยู่กดเปลี่ยนตรงนั้นแหละ

5. mok12

mok12 Member

เข้าร่วม:
    20. มิถุนา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    แล้วถ้าคุณใช้พรีเมี่ยมหรือได้พรีเมี่ยมฟรี คลิกตรงภาพรวมเลยมันจะมีรูป icon เล็กๆ คลิกเข้าไปแล้วจะเปลี่ยนได้
    ไอคอนเล็กๆๆรูปเล็กกๆๆ ที่มันอยู่ด้านหลังชื่อน่ะ

6. reborn2455

reborn2455 Guest

แน่นอนเลยว่ากว่าจะมีขุนนางก็ปาคะแนนไป
    2000-3000กว่า
    แน่นอนว่าต้องมีเผ่าอยู่แล้ว
    ถ้าจะยึดก็ต้องประกาศจะยึดครองก่อนนะครับ
    ไม่รู้ว่ามีคนบอกไปยัง

7. bubeboyd

bubeboyd New Member

เข้าร่วม:
    2. มกรา 2011
    0
    ถ้าผมสามารถสร้างขุนนางได้แค่2คน แล้วผมส่งขุนนางไปยึดเมืองก่อน1คน แล้วอีก1คนอยู่ที่เมือง คำถามคือ ผมสามารถสร้างขุนนางมาแทนตัวที่หายไปได้เลยหรือป่าวครับ หรือต้องรอให้ขุนนางที่ผมส่งไปยีดเมืองคนแรกตายก่อน หรือเมืองนั้นถูกคนอื่นมายึดไปก่อนถึงจะสร้างขึ้นนางมาทดแทนได้ครับ

8. mr.suda

mr.suda Guest

แล้วถ้าเรา เข้ายึดหมู่บ้านของผู้เล่นอื่น แล้ว

ผเอิญ มีทหารของเขาส่งไปนอกหมู่บ้าน สามารถ เรียกทหารเหล่านั้น กลับเข้าเมืองได้หรือเปล่า ค๊ะ

ถ้าเรียกกลับได้ ช่วยบอกวิธีเรียกกลับด้วย นะค๊ะ ขอบคุณมาก ค๊ะ

9. rainzasusu

rainzasusu New Member

เข้าร่วม:
    20. ธันวา 2010
    0
    ไม่สามารถเรียกกลับได้ครับ

ทหารที่อยู่นอกบ้านจะตายหมด ตอนที่เรายึดหมู่บ้านนั้นแล้วครับ

ต้องสร้างไหม่ครับ

10. mr.suda

mr.suda Guest

แต่ละเวิล...ไม่เหมือนกัน หรอค๊ะ

ตอนเราเล่นอยู่เวิล 3 มีคนมายึดบ้าน เราแล้วเขาเรียกทหารกลับหมดเลย

จะอธิบายนะค๊ะ

เรามีบ้านอยู่ 3 หลัง ค๊ะ

ส่งกองกำลังจากหลังที่ 1 สนับสนุนหลังที่ 2

ฟังดีๆ นะ ค๊ะ แล้วปรากฏ ว่า หลังที่ 1 โดนยึด ได้้รับรายงานว่า

กองกำลังจากบ้านหลังที่ 1 ถอนกองกำลัสนับสนุน จ๊ะ

แล้วใครสั่งให้ถอนค๊ะ...

11. iPeTErs

iPeTErs Guest

เจ้าของบ้าน

12. CEAter

CEAter Guest

ผู้มีประสบการณ์ต่างหากครับ

13. yugiboy8701

yugiboy8701 New Member

เข้าร่วม:
    13. เมษา 2011
    0
    อยากถามพี่โทนีว่า ถ้าขุนนางอยู่ในหมู่บ้านที่เรายึดแล้ว ขุนนางคนนั้นจะกินฟาร์มของหมู่บ้านหลักหรือหมู่บ้านที่เรายึดครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับ

14. gu tae

gu tae Member

เข้าร่วม:
    5. กันยา 2010
    0
    ครับ ขอบคุณครับ

สําหรับคําคิดเห็น

15. zxsazxsa33

zxsazxsa33 Guest

ขอกองกำลังข้าวๆในการเข้ายึดครองหน่อยได้ป่าวคับใครรู้ตอบผมที
    กองกำลังในการเข้ายึดครองบอกมาเลยคับ

16. armpakorn

armpakorn Guest

ขุนนางจะหายไปครับ

17. ใช้กำลังพลในการเข้ายึด 4,000คน

18. sb55688

sb55688 ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012

เข้าร่วม:
    25. กรกฎา 2010
    0
    เด่วผมจะแสดงให้ชมละกันนะแค่ตัวอย่าง
    ทัพแรกเริ่มของการเข้ายึด(บ้านคนเถื่อนก็ดีบ้านผู้เล่นก็ดี) กันพวกเรนมาใส่ไว้
    http://http://th1.tribalwars.asia/public_report/a3c6bcb545f0b95f83b51cbcd4f201f7 ลิ้งนี้เข้าดูไม่ได้ผู้ดูแลช่วยแก้ไขทีครับ

ทัพสุดท้าย
    http://th1.tribalwars.asia/public_report/2f4b16cb0b7fd567a5724775abdf3450

ส่วนขุนนางที่หายไปให้ไปกดเหรียญใหม่นะครับ
    ส่วนเวิลไหนที่มีการอัพเกรดสถาณศึกษาระดับ3ให้ไปอัพเกรดสถาณศึกษาหลังต่อไปเลยครับ
    ไล่แบบนี้ไปเรื่อยๆๆจนกว่่าคุณจะเก่งขึ้นเอง
    ส่วนใครจะมีสูตรเปิดแบบไหนผมไม่รุ้นะครับ
    สงสัยอะไรถามได้นะครับถ้าว่างๆผมจะมาช่วยตอบข้อสงสัยในการเล่นเกมนี้ให้สนุกยิ่งขึ้น

แก้ไขล่าสุด: 20. สิงหา 2011
  19. mnr6r3

mnr6r3 Guest

มีๆคำถามจิถามหน่อยคับๆ ถ้าส่งขุนนางไป3คนแล้ว ค่าความภักดียังไม่ถึง0แล้วจะส่งขุนนาง คนเดิมไปยึดได้มิคับ 1ใน3ขุนนางที่ส่งไปตอนแรกคับ

20. wertasdish

wertasdish Guest

ได้สิครับ ไม่มีปัญหา