วิธีการเข้ายึดครองหมู่บ้าน

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
จะยึดเมือง3 จะต้องออกขุนนางที่เมือง2ปะ รึออกที่เมือง1ได้เรย

bpzawin

คะแนน react
0
ผู้เล่นนี้ถูกแบน และไม่สามารถถูกโจมตีหรือรับการส่งกำลังสนับสนุนได้

ถ้าเจอหมู่บ้านแบบนี้ ยึดไม่ได้หรอครับ

แล้วทำไมหมู่บ้านเขาไม่กลายเป็น หมู่บ้านคนเถื่อนอะครับ

DeletedUser

Guest
รอไปก่อนครับ เดี๋ยวก็ร้าง ซักประมาณ ครึ่งเดือน:)

bunza018

คะแนน react
0
แล้วท่าเข้ายึดหมู้บ้านได้ขุนนางเข้ายึดแล้วเราจะยึดได้อีกไหม่คับ

:p:p:pแล้วท่าเข้ายึดหมู้บ้านได้ขุนนางเข้ายึดแล้วเราจะขุนนางไปยึดหมู่บ้านอื่นได้อีกไหม่คับ;);)

bunza018

คะแนน react
0
แล้วเล่น2ไอ้ดีละคับ

แล้วเล่น2ไอ้ดีละคับแต่ได่แจ้งที่ใช้อินเทอร์ร่วมกันแล้วจะถูกแบบไม่คับ:(:(:(

DeletedUser

Guest
1.ขุนนาง 1 ตัวสมารถ ยึดได้ 1หมู่บ้านครับ เเล้วจะหายไป

2.หากเล่น 2 ไอดี โดย คุณเป็นคนเล่นเองทั้ง 2 id ถึงจะเเจ้งใช้อินเทอร์เน๊ต ร่วมกัน หากทางทีมงานรู้ก็ไม่น่าจะเหลือครับ

เพราะระบบนี้ มีไว้รองรับ คนที่บ้านมีคอมเครื่องเดียว เเต่มีคนเล่นหลายคนครับ

ไม่ได้มีไว้เพื่อให้คนๆเดียวเล่นหลายid :)

DeletedUser

Guest
เมืองแรก สร้างขุนนาง ได้ เรื่อยๆ ใช่ป่าวครับ

แล้วใช้เหรียนทองต่อขุนนาง 1 คนเท่ากันหรือป่าวครับ

DeletedUser

Guest
เมืองแรก สร้างขุนนาง ได้ เรื่อยๆ ใช่ป่าวครับ

แล้วใช้เหรียนทองต่อขุนนาง 1 คนเท่ากันหรือป่าวครับ

ทุกเมือง สามารถสร้างขุนนางได้เรื่อยๆครับ

เหรียญนั้น จะคิดตามจำนวนขุนนางที่มีทั้งหมดครับ ทุกๆบ้านจะริ้งค์กันหมด

เช่น

ตัวที่1ใช้ 1เหรียญ
ตัวที่2ใช้ สร้างเพิ่ม2เหรียญ
ตัวที่3ใช้ สร้างเพิ่ม3เหรียญ...............

........ตัวที่ 100ใช้ สร้างเพิ่ม100เหรียญ!!

(เหรียญที่ใช้นั้น ต้องสร้างเพิ่มนะครับ ไม่ใช่รวมจากของเก่าที่มีอยู่)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

Nuclears

คะแนน react
0
:eek:ที่ทำการหมู่บ้าน 20 โรงตีเหล็ก 20
เซ็งจัดเลย ที่ทำการหมู่บ้านผมอยู่ระดับ10อยู่เลย โรงตีเหล็กก็ระดับ9อยู่เลยครับ
อีกอย่างโรงตีเหล็กอัพเกรดหรือเพิ่มระดับช้ามากๆเลยครับ(T-T)
เมื่อไรจะอัพถึงละครับโรงตีเหล็กอัพระดับ8เป็น9ใช้เวลา4ชั่วโมง23นาทีงะ
ช้าจังง่าะ(T-T)
:(:(:(:(:(

Nuclears

คะแนน react
0
อีกอย่างหนึ่งครับเหรียญที่ว่าใช้สร้างขุนนางหาได้จากไหนบ้างงะ

masagi

คะแนน react
0
มีคำถามครับคือว่า

ถ้าเรา ส่งขุนนางไปพร้อม ทหาร 2 กลุ่ม ไปคนละรอบนะครับ ตามกันไปติดๆเลย แล้ว ถ้าเกิดว่า กลุ่มแรก ยึดหมู่บ้านได้ แล้ว กลุ่มที่2 ตามไปถึงหมู่บ้านที่ยึดได้ มันจะเป็น การตีกันเองไม๊ครับ หรือ มัน จะไม่ตีกัน ผม ไม่เคยลอง เลย อะครับ กลัว ขุนนางตาย

goodknife

Member
คะแนน react
0
มีคำถามครับคือว่า

ถ้าเรา ส่งขุนนางไปพร้อม ทหาร 2 กลุ่ม ไปคนละรอบนะครับ ตามกันไปติดๆเลย แล้ว ถ้าเกิดว่า กลุ่มแรก ยึดหมู่บ้านได้ แล้ว กลุ่มที่2 ตามไปถึงหมู่บ้านที่ยึดได้ มันจะเป็น การตีกันเองไม๊ครับ หรือ มัน จะไม่ตีกัน ผม ไม่เคยลอง เลย อะครับ กลัว ขุนนางตาย

ตีกันเองครับ วิธีแก้ก็ง่ายๆ คือพอกลุ่มแรกยึดได้แล้ว คุณก็เข้าไปที่จุดระดมพล แล้วเรียกกลุ่มแรกกลับก่อนกลุ่มสองจะไปถึงสิครับ

DeletedUser

Guest
คือ ผมยังไม่มีขุนนาง แต่อยากถามว่าขุนนางเดินได้ไกลสุดเท่าไรครับ ระยะเป็นชั่วโมงอ่ะครับ

คือ ว่าจะย้ายไปใกล้ๆเพื่อน

Voodoo-

คะแนน react
0
หมู่บ้านที่1 กับหมู่บ้านที่2 มันใช้เหรียญทองรวมกันป่ะครับ หรือแยกบ้านใครบ้านมัน
เช่น บ้านที่1สร้างขุนนางไปแล้ว2ตัว ใช้เหรียญไป3 แล้วถ้าบ้านสองจะสร้างขุนนางมันจะนับเป็นตัวที่3เลยหรือเปล่า ที่ต้องใช้เหรียญเพิ่มอีก3 รวมเป็น6

DeletedUser

Guest
เหรียญใช้รวมกันหมดครับ ถึงจะกดสร้างจากหมู่บ้านไหนมันก็จะรวมกันหมด ซึ่งเเน่นอนว่า หากสร้างตัวต่อไป ก็ต้องสร้างเหรียญเพิ่มครับ

ส่วนขุนนาง ก็เลือกสร้างไว้หมู่บ้านไหนก็ได้ที่มีสถานศึกษา

chok@

คะแนน react
0
คะแนนพรีเมี่ยม

เราจะได้คะแนนพรีเมี่ยมได้อย่างครับ
นอกจากต้องเสียตังค์ซื้อ หรือว่าต้องซื้ออย่างเดียวครับ

บน