วิธีการเข้ายึดครองหมู่บ้าน

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
จะมีพรีเมี่ยมฟรี ให้ทดลองใช้ เมื่อเล่นจนถึงเเต้มที่กำหนด เเต่จะได้เพียงไม่กี่วัน

ส่วนอีกวิธี ใหทำริ้งค์สมัคร ชวนเพื่อนมาเล่น หากเพื่อนช้ริ้งที่เราส่งให้สมัครเล่นเกมส์ เเล้วเล่นถึง 500 คะเเนน เราจะได้พรีเมี่ยมฟรี 5 วัน (ถ้าจำไม่ผิด - -") ยิ่งชวนมามากก็จะได้มาก

ส่วนถ้าจะใช้นานๆ เเล้วขี้เกียจหาคนมาเล่น เเนะนำให้เติมดีกว่าครับ :d

13lizzard

คะแนน react
0
มันไม่ยึด

มันไม่ยึดอะคับ
ของผมที่ส่งไปความภักดีมันเหลือ1แต่ยังเป็นหมู่บ้านโบนัสอยู่
ต้องทำยังไงต่อคับ
ขุนนางก็ยังไม่หายไปด้วย

goodknife

Member
คะแนน react
0
มันไม่ยึดอะคับ
ของผมที่ส่งไปความภักดีมันเหลือ1แต่ยังเป็นหมู่บ้านโบนัสอยู่
ต้องทำยังไงต่อคับ
ขุนนางก็ยังไม่หายไปด้วย

ส่งไปอีกทีครับ ให้มันเหลือต่ำกว่า 1

13lizzard

คะแนน react
0
แร่

ตอนนี้ผมยึดหมู่บ้านแล้ว
ถ้าเราจะส่งทรัพยากรจากเมืองที่เรายึดได้มาเมืองหลักของเรา
จะทำได้รึเปล่า
มีผลเกี่ยวกับกฎของเกมส์รึเปล่า(โดนแบนมา 2 idละกลัว)
ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย

DeletedUser

Guest
ถ้าเป็นเมืองที่เรายึดได้มาก็ส่งได้ครับ

DeletedUser

Guest
อยากถามว่าถ้าผมไปตีเมืองศัตรูเค้ามีอยู่ 2 เมือง ชื่อเมือง เอ และเมือง บี

แล้วทีนี้ผมไปยึดเมืองเอได้ ทหารของเมืองเอที่ส่งไปป้องกันเมืองบีจะเป็นยังไงครับ

zeroliner

คะแนน react
0
ผมยึดเมืองที่ 2 แต่คะแนนเมืองที่2 ไม่เพิ่มกับ 2 เมืองแรก เพราะอะไรเหรอคับ

DeletedUser

Guest
อยากถามว่าถ้าผมไปตีเมืองศัตรูเค้ามีอยู่ 2 เมือง ชื่อเมือง เอ และเมือง บี

แล้วทีนี้ผมไปยึดเมืองเอได้ ทหารของเมืองเอที่ส่งไปป้องกันเมืองบีจะเป็นยังไงครับ

อันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะคับไม่เคยลอง(ยังไม่มีเมือง2เลย)

DeletedUser

Guest
ผมยึดเมืองที่ 2 แต่คะแนนเมืองที่2 ไม่เพิ่มกับ 2 เมืองแรก เพราะอะไรเหรอคับ

เขียนรายระเอียดให้ชัดๆหน่อยสิครับ(ใครๆก็อ่านแล้วงง)ป.ล.ผมงงที่สุดเลย

ParmKungInwZa

Member
คะแนน react
0
เขียนรายระเอียดให้ชัดๆหน่อยสิครับ(ใครๆก็อ่านแล้วงง)ป.ล.ผมงงที่สุดเลย

นี่ไงเค้าหมายถึง คะแนนรวม ผู้เล่น ทั้งหมด

เหตุผลที่มันยังไม่รวม ต้องรอเวลาแปปนึงตัวเกมส์มันตามไม่ทัน

DeletedUser

Guest
ขอถามหน่อยครับ

อยากถามทางทีมงานหรือผู้รู้หน่อยครับเรื่องการเข้ายึดครอง

อยากถามว่าหมู่บ้านที่โดนแบนเราสามารถเข้าไปยึดครองได้มั้ยครับ

ถ้าเรายึดครองแล้วจะไม่โดนแบนใช่มะครับ

ขอบคุณมากเลยครับ

DeletedUser

Guest
ต้องรอจนกว่าบ้านนั้นจะเป็นบ้านเถื่อนก่อนน่ะครับถึงจะตีได้

DeletedUser

Guest
แล้วเราจะรู้ได้ไงครับว่าหมู่ย้านนั้นโดนแบน

ผมว่าถึงเจ้าของเขาโดนแบนก็คงไม่เกี่ยวก็น่าจะยึดได้นะครับ
เพราะว่าสำหรับคนที่ไม่โดนแบนถ้าเราอยากจะยึดหมู่บ้านเขาเราก็ยังยึดได้เลยถ้าเราชนะเขาได้:d

DeletedUser

Guest
การเข้ายึดครองหมู่บ้านworld3
ผมได้ยึดไปหมู่บ้านนึงแล้วครับ ตอนนี้อยากยึดอีกหลังต้องทำยังไงผลิตขุนนางยังไงอะทำไมมันผลิตได้ตัวเดียว งง หรือว่ามีหมู่บ้าน1หลังผลิตขุนนางได้1ตัวแบบนี้หรอ ครับงง
ยึดหมู่บ้านที่สามต้องทำยังไงฮะ ขอรายละเอียดหน่อย

DeletedUser

Guest
อัฟสถานศึกษาเพิ่มคับ
เวิลด์3 สถานศึกษาอัฟได้ 3 ระดับ ระดับ 1 มีขุนนางได้ 1 ตัว
ระดับ 2 เพิ่มอีก 1 ตัว
แบบนี้ครับ
ถ้าระดับ 3 แล้วก้ออัฟที่บ้านใหม่คับ

DeletedUser

Guest
อยางงี้คนที่เล่นก่อน ก้อเดินตีๆ หมู่บ้านที่สร้างใหม่ แล้วหมู่บ้านที่สร้างใหม่จะสู้ ตนที่เล่นก่อนนานแล้วได้งัยครับ กำ.....

DeletedUser

Guest
โรงตีเหล็กอาจจะวิจัยขุนนางมั่ง

งงครับ
หรือหท่ยถึง โรงตีเหล็ก สามารถสิจัยขุนนางได้
ถ้าเเบนี้ผิดครับ

ถ้ามรสถานศึกษาแล้วก็สามารถสร้างเลยไม่วิจัย
แต่ต้องมีเหรียญและแร่พอที่จะสร้างนะ

DeletedUser

Guest
aaaeee หมู่บ้าน เวิล 2 (k14) ขอเป็นพันธมิตรและเพื่อน กับหมู่บ้านใกล้เคียง ของ
sex-slow (zamurai)หรือเผ่า ZMR พิกัด (433/155)(k14) แล้วทำไมถูก
เผ่า ZMR โจมตีอีก ขอถามผมทำผิดกฎ หรือว่าผมโง่ หรือในเกมไม่มีคำว่าเพื่อนตามที่ เผ่า ZMR ประกาศขอรับเพื่อน แต่คงลืมบอกว่าจะทำร้ายภายหลัง กรณีนี้
เป็นการโกงหรือเปล่าครับ

บน