วิธีการเข้ายึดครองหมู่บ้าน

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ขอบคุณครับ เพิ่งเล่นได้ไม่กี่วัน เริ่มเข้าใจเกมมากขึ้นเรื่อยๆ แต่ต้องเรียนรู้อีกมาก สนุกดีครับ แต่อยากไปเป็นเจ้าของแฟรนไชส์เกมนี่ในเมืองจีนมากกว่า คงแหล่มเลย

DeletedUser

Guest
ถ้าเรายึดครองหมู่บ้านได้แล้ว เราจะเปลี่ยนชื่อหมู่บ้านที่เรายึดครองได้อย่างไรค่ะ

DeletedUser

Guest
เหมือนเดิมเลยครับ
คือไปที่ ที่ทำการหมู่บ้าน ด้านล่างะมีชื่อบ้านเราอยู่กดเปลี่ยนตรงนั้นแหละ

mok12

Member
คะแนน react
0
แล้วถ้าคุณใช้พรีเมี่ยมหรือได้พรีเมี่ยมฟรี คลิกตรงภาพรวมเลยมันจะมีรูป icon เล็กๆ คลิกเข้าไปแล้วจะเปลี่ยนได้
ไอคอนเล็กๆๆรูปเล็กกๆๆ ที่มันอยู่ด้านหลังชื่อน่ะ

DeletedUser

Guest
แน่นอนเลยว่ากว่าจะมีขุนนางก็ปาคะแนนไป
2000-3000กว่า
แน่นอนว่าต้องมีเผ่าอยู่แล้ว
ถ้าจะยึดก็ต้องประกาศจะยึดครองก่อนนะครับ
ไม่รู้ว่ามีคนบอกไปยัง

bubeboyd

คะแนน react
0
ถ้าผมสามารถสร้างขุนนางได้แค่2คน แล้วผมส่งขุนนางไปยึดเมืองก่อน1คน แล้วอีก1คนอยู่ที่เมือง คำถามคือ ผมสามารถสร้างขุนนางมาแทนตัวที่หายไปได้เลยหรือป่าวครับ หรือต้องรอให้ขุนนางที่ผมส่งไปยีดเมืองคนแรกตายก่อน หรือเมืองนั้นถูกคนอื่นมายึดไปก่อนถึงจะสร้างขึ้นนางมาทดแทนได้ครับ

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าเรา เข้ายึดหมู่บ้านของผู้เล่นอื่น แล้ว

ผเอิญ มีทหารของเขาส่งไปนอกหมู่บ้าน สามารถ เรียกทหารเหล่านั้น กลับเข้าเมืองได้หรือเปล่า ค๊ะ

ถ้าเรียกกลับได้ ช่วยบอกวิธีเรียกกลับด้วย นะค๊ะ ขอบคุณมาก ค๊ะ

rainzasusu

คะแนน react
0
ไม่สามารถเรียกกลับได้ครับ

ทหารที่อยู่นอกบ้านจะตายหมด ตอนที่เรายึดหมู่บ้านนั้นแล้วครับ

ต้องสร้างไหม่ครับ

DeletedUser

Guest
แต่ละเวิล...ไม่เหมือนกัน หรอค๊ะ

ตอนเราเล่นอยู่เวิล 3 มีคนมายึดบ้าน เราแล้วเขาเรียกทหารกลับหมดเลย

จะอธิบายนะค๊ะ

เรามีบ้านอยู่ 3 หลัง ค๊ะ

ส่งกองกำลังจากหลังที่ 1 สนับสนุนหลังที่ 2

ฟังดีๆ นะ ค๊ะ แล้วปรากฏ ว่า หลังที่ 1 โดนยึด ได้้รับรายงานว่า

กองกำลังจากบ้านหลังที่ 1 ถอนกองกำลัสนับสนุน จ๊ะ

แล้วใครสั่งให้ถอนค๊ะ...

DeletedUser

Guest
แต่ละเวิล...ไม่เหมือนกัน หรอค๊ะ

ตอนเราเล่นอยู่เวิล 3 มีคนมายึดบ้าน เราแล้วเขาเรียกทหารกลับหมดเลย

จะอธิบายนะค๊ะ

เรามีบ้านอยู่ 3 หลัง ค๊ะ

ส่งกองกำลังจากหลังที่ 1 สนับสนุนหลังที่ 2

ฟังดีๆ นะ ค๊ะ แล้วปรากฏ ว่า หลังที่ 1 โดนยึด ได้้รับรายงานว่า

กองกำลังจากบ้านหลังที่ 1 ถอนกองกำลัสนับสนุน จ๊ะ

แล้วใครสั่งให้ถอนค๊ะ...

เจ้าของบ้าน

yugiboy8701

คะแนน react
0
อยากถามพี่โทนีว่า ถ้าขุนนางอยู่ในหมู่บ้านที่เรายึดแล้ว ขุนนางคนนั้นจะกินฟาร์มของหมู่บ้านหลักหรือหมู่บ้านที่เรายึดครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับ

gu tae

Member
คะแนน react
0
ครับ ขอบคุณครับ

สําหรับคําคิดเห็น

picture.php

DeletedUser

Guest
ขอกองกำลังข้าวๆในการเข้ายึดครองหน่อยได้ป่าวคับใครรู้ตอบผมที
กองกำลังในการเข้ายึดครองบอกมาเลยคับ

DeletedUser

Guest
อยากถามพี่โทนีว่า ถ้าขุนนางอยู่ในหมู่บ้านที่เรายึดแล้ว ขุนนางคนนั้นจะกินฟาร์มของหมู่บ้านหลักหรือหมู่บ้านที่เรายึดครับ ขอคำปรึกษาด้วยครับ

ขุนนางจะหายไปครับ

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ขอกองกำลังข้าวๆในการเข้ายึดครองหน่อยได้ป่าวคับใครรู้ตอบผมที
กองกำลังในการเข้ายึดครองบอกมาเลยคับ

เด่วผมจะแสดงให้ชมละกันนะแค่ตัวอย่าง
ทัพแรกเริ่มของการเข้ายึด(บ้านคนเถื่อนก็ดีบ้านผู้เล่นก็ดี) กันพวกเรนมาใส่ไว้
http://http://th1.tribalwars.asia/public_report/a3c6bcb545f0b95f83b51cbcd4f201f7 ลิ้งนี้เข้าดูไม่ได้ผู้ดูแลช่วยแก้ไขทีครับ

ทัพสุดท้าย
http://th1.tribalwars.asia/public_report/2f4b16cb0b7fd567a5724775abdf3450

ส่วนขุนนางที่หายไปให้ไปกดเหรียญใหม่นะครับ
ส่วนเวิลไหนที่มีการอัพเกรดสถาณศึกษาระดับ3ให้ไปอัพเกรดสถาณศึกษาหลังต่อไปเลยครับ
ไล่แบบนี้ไปเรื่อยๆๆจนกว่่าคุณจะเก่งขึ้นเอง
ส่วนใครจะมีสูตรเปิดแบบไหนผมไม่รุ้นะครับ
สงสัยอะไรถามได้นะครับถ้าว่างๆผมจะมาช่วยตอบข้อสงสัยในการเล่นเกมนี้ให้สนุกยิ่งขึ้น

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
มีๆคำถามจิถามหน่อยคับๆ ถ้าส่งขุนนางไป3คนแล้ว ค่าความภักดียังไม่ถึง0แล้วจะส่งขุนนาง คนเดิมไปยึดได้มิคับ 1ใน3ขุนนางที่ส่งไปตอนแรกคับ

บน