วิธีการโพสข้อความในจดหมายและฟอรัมเผ่า และการโพสรายงาน

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'คำถาม' เริ่มโดย jayjay2525, 31. สิงหา 2010.

แชร์หน้านี้

1. jayjay2525

jayjay2525 Guest

การโพสข้อความในจดหมายและฟอรัมเผ่า
    จะมีไอคอนให้ใช้งานเพื่ออำนวยความสะดวกและเพิ่่มลูกเล่นให้กับข้อความครับ

วิธีการใช้งานไอคอน ผมได้ยกตัวอย่างมาให้ 2 ไอคอนนะครับ ดังภาพด้านล่าง

สำหรับการโพสรายงาน มีวิธีดังนี้ครับ

1. เปิดรายงานที่ท่านต้องการเผยแพร่
    2. เลื่อนลงไปด้านล่างสุด จะมีลิงค์ >> เผยแพร่รายงานนี้ ดังภาพ
    3. เมื่อคลิกแล้วจะมีให้เลือกว่า ต้องการแสดงอะไรบ้าง ท่านสามารถเลือกได้ตามใจชอบ
    4. จากนั้นจะปรากฎลิงค์ท่านก็สามารถนำไปโพสได้ แต่เป็นเพียงลิงค์เราไม่เอาครับ มันไม่เทพ
      ให้ก๊อปเฉพาะรหัสรายงานตัวหลัง ../public_report/รหัสนี้แหละ ดังภาพ
    5. นำรหัสรายงานที่ก๊อปมา คือ 3cf35b284c81816d0c27d141fc192ca5 ไปโพสในฟอรัมหรือข้อความได้เลย
      ให้คลิกที่ไอคอน กระดาษม้วนๆ นะครับ แล้วก็วางรหัสรายงานที่เราก๊อปมา จะได้ดังภาพ
    6. ข้อความนั้นก็จะแสดงรายงานออกมาทันทีครับ ไม่ต้องมานั่งจัดทำเป็นภาพให้เสียเวลา

ขอให้สนุกกับเกมไทรบัลวอส์ครับ :)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31. สิงหา 2010
  2. mcmc

mcmc Guest

ช่วยเอาวิธีใส่รูปภาพมาลงให้หน่อยครับบบบบบบ

3. jayjay2525

jayjay2525 Guest

ได้ครับ จะจัดให้นะครับ

4. ParmKungInwZa

ParmKungInwZa New Member

เข้าร่วม:
    1. สิงหา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    ผมอยากรู้อะครับ เวลาเปิดโหวต พันธมิตรในฟอรัมเผ่าอะครับ แบบคลิกแล้วมันจะขึ้นเป็นหลอดอะเขียวๆอะคับ ทำไงหรอ

5. New E.L.F.

New E.L.F. Guest

ไปที่ ฟอรัมของเผ่า
    คลิกตั้งโพลใหม่และทำตามขึ้นตอนเลยครับ

6. gu tae

gu tae New Member

เข้าร่วม:
    5. กันยา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    ครับ ขอบคุณครับ

สําหรับคําคิดเห็น

7. iPeTErs

iPeTErs Guest

ส่งข้อความให้เพื่อนทุกคนในเผ่า ใช้คำสั่งอะไรครับ