วิธีการโพสข้อความในจดหมายและฟอรัมเผ่า และการโพสรายงาน

DeletedUser

Guest
การโพสข้อความในจดหมายและฟอรัมเผ่า
จะมีไอคอนให้ใช้งานเพื่ออำนวยความสะดวกและเพิ่่มลูกเล่นให้กับข้อความครับ

วิธีการใช้งานไอคอน ผมได้ยกตัวอย่างมาให้ 2 ไอคอนนะครับ ดังภาพด้านล่าง

สำหรับการโพสรายงาน มีวิธีดังนี้ครับ

1. เปิดรายงานที่ท่านต้องการเผยแพร่
  2. เลื่อนลงไปด้านล่างสุด จะมีลิงค์ >> เผยแพร่รายงานนี้ ดังภาพ

3. เมื่อคลิกแล้วจะมีให้เลือกว่า ต้องการแสดงอะไรบ้าง ท่านสามารถเลือกได้ตามใจชอบ
    48d6570c1694b990212329268c1acc92

4. จากนั้นจะปรากฎลิงค์ท่านก็สามารถนำไปโพสได้ แต่เป็นเพียงลิงค์เราไม่เอาครับ มันไม่เทพ
    ให้ก๊อปเฉพาะรหัสรายงานตัวหลัง ../public_report/รหัสนี้แหละ ดังภาพ

5. นำรหัสรายงานที่ก๊อปมา คือ 3cf35b284c81816d0c27d141fc192ca5 ไปโพสในฟอรัมหรือข้อความได้เลย
    ให้คลิกที่ไอคอน กระดาษม้วนๆ นะครับ แล้วก็วางรหัสรายงานที่เราก๊อปมา จะได้ดังภาพ
    e32b89c2b55a1aecae365525d9eb9aee
  6. ข้อความนั้นก็จะแสดงรายงานออกมาทันทีครับ ไม่ต้องมานั่งจัดทำเป็นภาพให้เสียเวลา

ขอให้สนุกกับเกมไทรบัลวอส์ครับ :)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ช่วยเอาวิธีใส่รูปภาพมาลงให้หน่อยครับบบบบบบ

ParmKungInwZa

Member
คะแนน react
0
ผมอยากรู้อะครับ เวลาเปิดโหวต พันธมิตรในฟอรัมเผ่าอะครับ แบบคลิกแล้วมันจะขึ้นเป็นหลอดอะเขียวๆอะคับ ทำไงหรอ

DeletedUser

Guest
ไปที่ ฟอรัมของเผ่า
คลิกตั้งโพลใหม่และทำตามขึ้นตอนเลยครับ

DeletedUser

Guest
ส่งข้อความให้เพื่อนทุกคนในเผ่า ใช้คำสั่งอะไรครับ

บน