วิธีสมัครเปิดบัญชี www.PayPal.com

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'ทั่วไป' เริ่มโดย jayjay2525, 26. สิงหา 2010.

แชร์หน้านี้

1. jayjay2525

jayjay2525 Guest

สำหรับท่านผู้เล่นเกม ที่ต้องการเติมคะแนนพรีเมี่ยมผ่านบัตรเครดิต และต้องการเชื่อมโยงบัตรเครดิตกับบัญชี paypal
    ผมมาแนะนำวิธีสมัครเปิดบัญชี paypal และการเชื่อมโยงบัตรเครดิต เพื่อความสะดวกและปลอดภัยในการชำระเงินครับ

[​IMG] 1. ลงทะเบียน (ภาพด้านล่าง)

[​IMG] 2. คลิก "เริ่มกันเลย" เพื่อสมัคร (ภาพด้านล่าง)

[​IMG] 3. กรอกข้อมูลส่วนตัวและรายละเอียดต่างๆ จากนั้นกดปุ่ม "ยอมรับและสร้างบัญชี" (ภาพด้านล่าง)

[​IMG] 4. เมื่อสร้างบัญชีเสร็จเรียบร้อยแล้ว ท่านจะได้รับอีเมลยืนยันการเปิดบัญชี
    4.1 ให้ท่านไปยังอีเมลของท่าน(ที่ระบุไว้ตอนสมัคร)
    4.2 คลิก "เปิดใช้บัญชีของฉัน" เพียงเท่านี้บัญชีก็พร้อมใช้งานแล้วครับ

ปล. หากตอนสมัครไม่ได้กรอกหมายเลขบัตรเครดิต สามารถเพิ่มตอนสร้างบัญชีเสร็จแล้วได้ครับ

การเชื่อมโยงบัญชี PayPal กับบัตรเครดิต เพื่อไว้ชำระเงิน
    1. เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ
    คลิก 'เชื่อมโยงและยืนยัน บัตรเดบิตหรือบัตรเครดิต' ในกล่อง 'การแจ้ง'

2-A. ป้อนรายละเอียดของบัตร (หากคุณยังไม่ได้เพิ่มบัตรใบดังกล่าว หากกรอกบัตรไว้แล้วตอนสมัคร ให้ดูที่ข้อ 2-B ด้านล่าง)
    ป้อนรายละเอียดของบัตร แล้วคลิก 'เพิ่มบัตร' ขั้นตอนนี้เป็นการอนุญาตให้ PayPal เรียกเก็บเงินจำนวนเล็กน้อยจากบัตรของคุณ
    ซึ่งเราจะคืนให้ในภายหลัง โดยเงินที่เรียกเก็บนี้จะสร้างรหัส PayPal 4 หลักขึ้น (คล้ายกับรหัส PIN)
    ซึ่งคุณต้องใช้ในการยืนยันตัวตนในขั้นตอนสุดท้าย

2-B. ตรวจสอบข้อมูลของบัตร (หากคุณเพิ่มบัตรไว้แล้ว)
    หากคุณป้อนรายละเอียดของบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตไว้แล้ว หน้านี้จะมีข้อมูลกรอกไว้ให้คุณเรียบร้อยแล้ว
    คุณเพียงแค่ตรวจสอบความถูกต้อง แล้วคลิก 'ดำเนินการต่อ' เพื่ออนุญาตให้ PayPal เรียกเก็บเงินจำนวนเล็กน้อยจากบัตรของคุณ
    ซึ่งเราจะคืนให้ในภายหลัง โดยเงินที่เรียกเก็บนี้จะสร้างรหัส PayPal 4 หลักขึ้น (คล้ายกับรหัส PIN)
    ซึ่งคุณต้องใช้ในการยืนยันตัวตนในขั้นตอนสุดท้าย

3. ตรวจสอบรหัส PayPal 4 หลัก
    ตรวจสอบรายการค่าใช้จ่ายของบัตรแบบออนไลน์ (ภายใน 2-3 วันทำการ) หรือ
    เอกสารแจ้งค่าใช้จ่ายรอบถัดไปที่ส่งมาทางไปรษณีย์ นับจากวันที่ คุณอนุญาตให้ PayPal เรียกเก็บเงิน
    จำนวนไม่มากนักที่เราจะคืนให้ภายหลังจากบัตรของคุณ ให้มองหารหัส 4 หลักที่อยู่ถัดจากเงินที่เรียกเก็บจำนวน US$1.95 หรือ
    เทียบเท่าในสกุลเงินท้องถิ่น (เช่น 70.00 บาทสำหรับผู้ใช้ชาวไทย)

4. เข้าสู่ระบบเพื่อป้อนรหัส 4 หลัก
    A. เข้าสู่ระบบบัญชีของคุณ อีกครั้งแล้วคลิกลิงก์ 'ยืนยัน บัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตของฉัน' ใน 'การแจ้ง' ในหน้า 'ภาพรวมบัญชี'

B. ป้อนเฉพาะรหัส 4 หลัก (เช่น 2867 หรือ 4366) เพื่อยืนยันตัวตนให้เรียบร้อย

เพียงเท่านี้ท่านก็สามารถใช้บัญชี Paypal ในการเติมคะแนนพรีเมี่ยมอย่างปลอดภัยเพิ่มอีก 1 ช่องทางครับ
    แต่หากท่านไม่ต้องการสมัคร Paypal ให้ยุ่งยาก ก็สามารถใช้บัตรเครดิตจ่ายโดยตรงในการเติมคะแนนพรีเมี่ยมได้เลยครับ

ขอให้เล่นเกมไทรบัลวอรส์ด้วยความสนุกนะครับ

2. DevilLang

DevilLang Ingame Moderator

เข้าร่วม:
    5. พฤษภา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    เพิ่มเต็มอีกนิดนะครับ บัตร Debit บางประเภทก็สมัครได้นะครับ เช่น

1.บัตรบีเฟริสต์ ของ ธนาคารกรุงเทพ (อันนี้ชัวร์แน่นอน เพราะเคยนำมาสมัครแล้ว)
    2.บัตรเดบิต ของธนาคารไทยพาณิชย์ ( Debit Plus Card & Debit Card)
    3.K-web Card ของธนาคารกสิกรไทย หรือ บัตรเดบิตกสิกรไทย

*บัตรทุกใบที่กล่าวมานี้จำเป็นต้องมีเลข ccv (เลข 3 หลักหลังบัตร)

3. jayjay2525

กำลังทำคำแนะนำอยู่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีเวลา :d

4. fil22t

fil22t New Member

เข้าร่วม:
    28. สิงหา 2010
    0
    ขอบคุณครับผม

5. lungaun

lungaun New Member

เข้าร่วม:
    28. สิงหา 2010
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

6. DollarMan

DollarMan Guest

ขอบคุณครับผม

7. bubeboyd

bubeboyd New Member

เข้าร่วม:
    2. มกรา 2011
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ ผมทำรายการถึงขั้นตอนที่ป้อนรหัส4ตัวเรียบร้อยแล้วและในบัญชีpaypal เห็นยอดเงินคงเหลือแล้วแต่จะจ่ายค่าพรีเมี่ยมทำยังไงครับไม่รู้ว่าจะจ่ายยังไงอะครับ

8. jayjay2525

จะต้องทำการเพิ่มบัตรเครดิตเข้าไปในบัญชี paypal ครับ
    สำหรับวิธีสามารถทำตามขั้นตอนของระบบเค้าได้เลยครับ

แต่หากแบบสะดวกสบายก็สามารถใช้บัตรเครดิตซื้อได้เลยครับ
    ไม่จำเป็นต้องผ่าน paypal ครับ

วิธีซื้อคะแนนพรีเมี่ยมโดยใช้บัตรเครดิตโดยตรงอ่านได้ที่
    http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=3804

9. teeclub

teeclub Guest

บัตรเครดิตนี้ถูกปฏิเสธโดยธนาคารที่ออกบัตรเครดิตของคุณ สำหรับรายละเอียดของสาเหตุที่บัตรของคุณถูกปฏิเสธ โปรดติดต่อแผนกบริการลูกค้าของผู้ออกบัตรเครดิตของคุณ หรือคุณต้องการลองเพิ่มบัตรเครดิตอื่น

มันขึ้นแบบนี้ตอนสมัคร paypal อะครับ

10. jayjay2525

ครับ ตามที่ paypal แจ้งเลยครับ
    ลองสอบถามไปยังธนาคารเจ้าของบัตรนะครับ
    เพราะหากเป็นการใช้บัตรออนไลน์ครั้งแรก
    บางธนาคารอาจไม่ให้ใช้งานออนไลน์ โดยจะต้องโทรให้เค้าเปิดให้ใช้ได้ครับ

กับอีกกรณี คือ คุณกรอกข้อมูลไม่ตรงกับข้อมูลของบัตรครับ

อย่างไรติดต่อธนาคารที่ออกบัตรดูนะครับ

11. teeclub

teeclub Guest

ครับ รับทราบครับ ^^

12. loma2012

loma2012 Guest

ยุ่งกว่าที่คิดนะครับ ไม่ได้

13. yongkub

yongkub New Member

เข้าร่วม:
    30. มิถุนา 2012
    0
    ขอบคุณครับ