วิธีเปิดใช้งาน Account / ยืนยันอีเมล์

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
เนื่องจาก 2-3 วันนี้มีผู้ถามเกี่ยวกับวิธียืนยันอีเมล์เข้ามาเป็นจำนวนมาก ผมจึงขออนุญาตทำวิธีการแนะนำไว้ในนี้เลยแล้วกันครับ

ยืนยันอีเมล์ไปเพื่ออะไร?
การยืนยันอีเมล์ของคุณมีประโยชน์มากครับ อันดับแรกเลยหากคุณไม่ยืนยันอีเมล์ คุณจะใช้งานคุณสมบัติบางอย่างไม่ได้ เช่น ส่งจดหมายให้ผู้เล่นอื่น ส่งทหารไม่ได้ รวมไปถึงซื้อพรีเมียมไม่ได้ด้วยครับ นอกจากประโยชน์ต่างๆ ในเกมส์แล้ว กรณีที่คุณถูก Hack / ลืมรหัสผ่าน ทีมงานยังสามารถพิสูจน์ความเป็นเจ้าของบัญชีผู้เล่น ผ่านอีเมล์ของคุณได้อีกด้วย เพราะฉะนั้นคุณสามารถรับบัญชีผู้เล่นคืนได้หากถูก Hack ครับ ส่วนมากระบบจะคอยแจ้งเตือนให้คุณยืนยันที่อยู่อีเมล์ครับ

วิธีการทำอย่างไร?
ง่ายๆ ครับ หลังจากคุณสมัครเล่นเกมส์แล้ว คุณจะได้รับอีเมล์จากทีมงาน "ไทรบัลวอรส์" ไปยังอีเมล์ที่คุณสมัครเล่นเกมส์ไว้ ดังนั้น คุณจำเป็นต้องเป็นเจ้าของอีเมล์นะครับ มิเช่นนั้นคุณจะไม่สามารถยืนยันอีเมล์ได้ มาดูกันครับ

1) สมัครเล่นเกมส์เสร็จแล้วจะพบหน้าแบบนี้

ผมเชื่อว่าทุกคน อยากเข้าเล่นเกมส์กันก่อนอยู่แล้ว เราจึงกดล็อกอินกันเลยใช่ป่ะครับ? :D
(คุณสามารถเอารหัสจากอีเมล์มาใส่ได้ตั้งแต่ตรงนี้ครับ)

2) พอเราเข้าเกมส์ไป เราก็จะเจอหน้าตาแบบนี้ครับ

แถบด้านบนจะโผล่ขึ้นมาบอกให้เรายืนยัน หรือเราซนกดไปหน้าต่างๆ บางหน้าก็จะบอกให้เรายืนยันก่อน น่ารำคาญใช่ไหมครับ? อีกสักพักมันก็จะหายไปแล้วหล่ะครับ!
(สำหรับใครที่ไม่ได้รับอีเมล์ ก็กดขอรหัสยืนยันใหม่ได้ในหน้าแบบนี้เลยนะครับ)

3) ไปดูอีเมล์เรากันดีกว่าครับ (ผู้เล่นที่ใช้ Hotmail / Yahoo / หรือ Free mail ต่างๆ โปรดดูในถัง Junk / Bulk / Spam Mail ของคุณด้วยนะครับ)

อีเมล์มาถึงแล้ว! เร็วใช่ไหมครับ? :) คุณสามารถคลิกลิ้งก์ในอีเมล์เพื่อทำการยืนยันอีเมล์ได้เลยนะครับ (หากคลิกไม่ได้ลอง Copy แล้วไป Paste ที่ช่อง Address Bar ด้านบนเองเลยครับ) หรือ copy รหัส 8-9 ตัวนั้น แล้วเอาไปวางในเกมส์ได้เหมือนกันครับ

4) พอเรายืนยันเสร็จแล้ว เราก็จะเจอหน้าเว็บแบบนี้ครับ

ให้เราล็อกอินเข้าไปเล่นเกมส์ต่อได้เลยครับ

5) เราจะสังเกตเห็นว่าแถบน่ารำคาญหายไปแล้ว! รวมไปถึงเราสามารถเล่นซนได้ทุกหน้า ไม่มีใครว่าแล้วครับ

ง่ายไหมครับ? :eek:

การยืนยันนี้ทำแค่ครั้งเดียวครับ พอเวิลด์ต่อๆ ไปเปิดทำการ คุณก็สามารถเล่นได้แบบปกติ ไม่ต้องมายืนยันอีเมล์อีกต่อไปแล้วครับ
หากทำอย่างไรแล้วก็ยังไม่ได้ ติดต่อทีมงานเพื่อขอรับความช่วยเหลือได้ที่ http://www.tribalwars.asia/ticket.php นะครับ

ขอให้มีความสุขกับการเล่น ไทรบัลวอรส์ นะครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน