วิธีเล่น

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้gm ช่วยปรับเปลี่ยนรายละเอียดสิ่งต่างๆที่เกี่ยวกับเกมส์ในวิธีเล่นให้ครบถ้วนและเหมาะสมด้วยครับ เพราะในวิธีเล่นตอนนี้ผมว่าคนที่มาเล่นใหม่เล่นแล้วคงงงน่าดู เช่น ระบบเหรียญ ระบบขุนนาง ไอเทมขุนพล เป็นต้น ผมจึงคิดว่าควรจะปรับเปลี่ยนข้อมูลรายละเอียดแต่ละเวิล์ด แยกกันออกไปครับ เช่นเวิล์ด1 มีโบสถ์ (โบสถ์ทำอะไรได้/มีผลยังไง) ระบบเหรียญ(มันคืออะไร) เวิล์ด3 ไม่มีโบสถ์ ระบบสถานศึกษาต่อขุนนาง(มันคืออะไร/มีผลยังไง/ทำยังไง) เป็นต้น ควรอธิบายให้ชัดเจนครับ คนที่มาเล่นใหม่จะได้รู้และเข้าใจครับ ส่วนเรื่องประสบการร์ถ้าเล่นไปเดี่ยวก็รู้เองครับ ยิ่งเล่นยิ่งประสบการณ์เยอะ หักหลัง ทรยศ เล่น2ไอดี เพื่อน พันธมิตร กลุ่ม สหภาพ โดนแบน อุธรณ์ กฎ กติกา มารยาท ศิลปะการรบ ความรู้เพิ่มเติม เดี่ยวพวกนี้ก็จะได้รับเองจากการเล่นครับ

DeletedUser

Guest
สำหรับวิธีการเล่น ผมกำลังเตรียมข้อมูลเพื่ออัพเดทอยู่เหมือนกันครับ
ซึ่งต้องใช้เวลารวบรวมข้อมูลที่ถูกต้องและครบถ้วน
และก็จะมีเพิ่มเติมในส่วนของเทคนิคเล่นเกมเบื้องต้นด้วยครับ

อย่างไรแนะนำเสนอแนะได้เลยครับ จะ pm หรือตอบในกระทู้นี้ได้เลยครับ

ขอบคุณครับที่ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของชุมชนไทรบัลวอรส์ด้วยดีตลอดมา

DeletedUser

Guest
ตอนนี้มันเป็น Wiki อยู่ที่ http://help.tribalwars.asia/wiki ครับ ถ้าจะให้ปรับหน้าไหนก็แจ้งไว้ได้เลยนะครับ รวมถึงการเพิ่มเนื้อหาด้วย

บน