วิธีโจมและยืดหมู่บ้านแบบเทพๆ

farmon35

คะแนน react
0
ถ้าหากผู้เล่นใหม่อยากจะยิ่งใหญ่ในอนาจักรก็ต้องมีที่ทำการหมู่บ้านระดับ3ก่อนแล้วจึงสร้างค่ายทหาร(ดูก่อนว่ามีทรัพยากรพอรึเปล่า)ถ้าหากสร้างค่ายทหารเสร็จแล้วก็อัพให้เป็นระดับ1 ถึงจะสามารถสร้างโรงตีเหล็กได้ (ถ้าไม่ต้องการพลหอกก็ไม่ต้องไปฝึกเปลืองทรัพยากรเปล่า) :cool:
:)และหลังจากที่มีโรงตีเหล็กระดับ1แล้วก็สามารถที่จะฝึกพลดาบได้และก็พัฒนาไปเรื่อยตามที่ผู้เล่นต้องการ
ถ้าหากจะโจมตีหมู่บ้านต้องเอาที่อ่อนหัดก่อนและก็ไกลๆจากหมู่บ้านเราด้วยแต่อย่าไกลเกินเหตุด้วยเดียวพอยึดได้มันจะหาไม่เจอเอานะเซ่
แล้วทำไมต้องห่างจากหมู่บ้านเราด้วยล่ะ ก็เพื่อทำให้กองกำลังเรารบได้เต็มประสิทธิภาพเพื่อโอกาสที่ดีในการยึดครองหมู่บ้านนั้นๆเพราะถ้าหากอยู่ใกล้ๆมันจะไปอยู่ในรัศมีโบสถ์ของหมู่บ้านข้างๆทำให้เราเสียเปรียบได้

DeletedUser

Guest
ถามในหมวดคำถามครับในนี้ไม่มีคนตอบให้หรอกครับ

naraksodsi

คะแนน react
0
แปลก

คำถามเขาให้ถามในขอความช่วยเหลือ
นะจ้ะ อย่างง:eek:

บน