สงบ

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ทำไมเวิล์ด3 มันสงบมาก สงครามไม่ค่อยมีสักเท่าไหร่เลย เห็นแต่ไปปล้นกันเล็กน้อย ไม่เห็นมีสงครามโค่นอำนาจอะไรเลย

DeletedUser

Guest
ในเมื่อมันพึ่งเริ่มเกมได้ไม่กี่วันจะให้บุกลุยทุกคนยังคนไม่คิดที่จะรีบด่วนทำกันมั้งครับ มีประสปการณ์มาจาก 1 และ 2 แล้วนี่ครับ:):):)

DeletedUser

Guest
สงบที่ไหนครับ ตีกันนัวเนียเลยเนี้ยทุกเผ่าใหญ่เลยก็ว่าได้ครับ :p

DeletedUser

Guest
ที่จริงแล้ว ยังไม่ควรจะตีกันน่ะครับ เพราะค่ายพักคนตัดไม้ บ่อดินเหนียว เหมืองเหล็ก ยังขยายไม่ใหญ่พอ ควรใช้ทหารราบกับม้าไปปล้นตามเมืองคนเถื่อน โบนัส ก่อนจะดีกว่า

DeletedUser

Guest
แหม่ พูดกันไปได้ว่าสงบ อีกไม่นานก็จะเดือดกัน ค่อยดูสิ อิอิ ฮา

DeletedUser

Guest
ไอ้เรื่องปล้น ใครๆก็ชอบครับ แต่หมู่บ้านผนี้ดีมากครับ เกิดที่ไหนไม่เกิดตรงที่มีคนเล่นมหาศาลเลยครับ หมู่บ้านโบนัส หรือเถื่อนก็แทบจะไม่มี เบื่อจริงๆ

DeletedUser

Guest
word1 ผมไมไ่้ด้เข้าไปดูเลย เกือบ 1 อาทิตย์และ เบื่อมาก เมืองอยู่ยังไงก็อยู่ยังงั้น 57 เมืององเท่าเดิม ไม่รู้เพราะอะไร อยุ่ดีดีก็เบื่อ ตอนนี่สนุกอยู่ word3 เกิดมันคนเดียวโดดโดดเลย กลางวงบาทาเลย 55

DeletedUser

Guest
ผมก็คิดเหมือนกันว่าบ้านเถื่อน บ้านโบนัสน้อย แต่คิดซะว่าเราต้องเปลี่ยนกลยุทธ์ใหม่ ปรับตัวให้ได้
ส่วนที่ว่าสงบ ผมว่าไม่นะครับ เผ่าผมตีกันโครมๆๆ
แถมรอบบ้านผมแดงเถือกเลย โดนสอดแนมทุกวัน ไม่รู้จะอยากรู้อะไรกันนักหนา

DeletedUser

Guest
ผมคิดว่าอีกไม่นานหรอกดพราะ

1.เผ่ารับได้เเค่ 50
2.ในทวีปเดียวมีหลายเผ่า ขั้นเเรกต้องรวมทวีปให้ได้ ดังนั้นเกิดสงครามเเน่

เเละจะมีพันธมิตรหักเหลี่ยมโหดแน่

DeletedUser

Guest
ช่วยชี้แนะข้าน้อยด้วย

สวัสดีครับผู้เชี่ยวชาญทุกท่านผมขอคำชี้แนะในการเล่นด้วยครับพึ่งหัดเล่นครับยังไม่อยากมีสงครามอย่าพึ่งโจมตีผมเลย:eek:

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ที่เวิลด์3ผมดกดก่อตั้งหมู่บ้านใหม่ไปเรียบร้อยไปแล้วล่ะครับเหตุผล

ตอนเปิดใหม่คนที่เล่นเก่งจะเข้ามาเล่นเยอะมากและเบียดกันอยู่ที่k45 ทำให้ไม่มีที่ว่างพอจะฟาร์มได้เพราะมีเผ่ากันหมดแออัดยัดเยียดโตกันยาก

ผมเลยออกมาห่างมาตั้งตัวใหม่จะเอาเหมือนที่เคยเล่นเวิลด์1ที่เวิลด์1โตได้เพราะมีที่ปล้นดี

ที่เวิลด์3ก็เช่นกันมันก็ต้องมีที่ปล้นดีด้วยถึงจะโตไว

DeletedUser

Guest
มันสงบไม่จริงหรอกเดี่ยวก็เหมือนw1 w2 อ่ะครับตอนนี้มันเพิ่งเริ่ม

ohmhon

คะแนน react
0
ทำไมเวิล์ด3 มันสงบมาก สงครามไม่ค่อยมีสักเท่าไหร่เลย เห็นแต่ไปปล้นกันเล็กน้อย ไม่เห็นมีสงครามโค่นอำนาจอะไรเลย

เผ่าผมนิมันสงบตรงไหนถามเพื่อนผมที่เล่นบอกว่าโดนตีบ่อยจนไม่อยากเล่นเลย

DeletedUser

Guest
ตีกันครึกโครม หุๆ ที่ปล้นก็น้อยจนผู้เล่นต้องปล้นคนอื่นแทน แถมคนกดเล่นใหม่มิใช่น้อย

Jackspelo

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ไม่สงบหรอกคับ ใครอยู่ k43 ใกล้ๆ ชายแดน k44 ก็จะรู้โดนผมตีหมดละยังไม่มีใครมาเยี่ยมบ้านซักที ใครอยู่ใกล้ๆมาเยี่ยมได้นะ ชื่อในเกมตามชื่อในนี้เลย

บน