สงสัยเรื่องการสอดแนมกับปล้นสะดม

DeletedUser

Guest
คืออยากรู้วิธี สร้างพลสอดแนม และส่งไปยังหมู่บ้าน ทำยังไง ส่วนปล้นสะดมก็อยากทราบวิธีเหมือนกัน

DeletedUser

Guest
ปล้นสะดม คือการเอาทหารไปโจมตีหมู่บ้านนั้น ๆ
สอดแนม คือเอาพลสอดแนม ไปสอดแนมที่หมู่บ้านนั้น ๆ ซึ่งใช้คำสั่งเดียวกัน คือ "ส่งกองกำลังจาหมู่บ้าน" ค่ะ

DeletedUser

Guest
ทำไมไม่มีรายงานขึ้นโชวเวลายกทหารไปโจมตีหรือโดนคนอื่นยกมาโจมตีเราคับ
แล้วเราจะทราบได้อย่างไรละครับ จะได้โยกทหารหลบทัน

DeletedUser

Guest
รู้สึกว่ารายงานการโดนโจมตีแล้วกำลังทหารที่จะมาถึงมีเท่าไหร่ ไม่มีนะค่ะ
แต่ว่า กำลังทหารที่เราส่งไปจะมีค่ะ

linda555

คะแนน react
0
เพราะไม่รู้ไงคับ ถึงได้เกิดอาการจิตหลอนขึ้น

หึหึ

DeletedUser

Guest
เราจะรู้ได้ไง ว่าเราโดนโจมตีเหรอไหม ?

ไปที่ หน้าต่างเมืองครับ ถ้ามีรูปดาบไขว้ ตรงหมวดกองกำลัง ก็หมายความว่ากำลัง

มีคนมาโจมตีเรา คลิกไปจะบอกเวลาว่ากองทัพอีกฝ่ายจะมาถึงกี่โมง กี่นาที กี่ วินาที -*-

เราจะรู้ได้ไง ว่าทหารที่ส่งไปกำลังไปเมืองไหน ? ไปที่ "จุดรวมพล"

จะบอกเกี่ยวกับการเคลื่อนไหวของกองทัพที่ประจำเมืองนั้นๆว่ากำลังไปไหน

เราจะส่งทหารไปช่วยเพื่อนยังไง ?

ต้องรู้พิกัดเพื่อนคุณ และทำการส่งทหารแบบ "ส่งกำลังสนับสนุน" เท่านั้นแหละ

เราจะเรียกทหารที่ประจำการเมืองอื่นกลับมายังไง ?

ไปที่ จุดรวมพล ไปที่หัวข้อ คำสั่ง แล้วเลือก "กองกำลัง" จะบอกทหารที่ประจำการอยู่ที่เมืองต่างๆ จะมีคำสั่ง ถอนกำลัง/บางส่วน แล้วแต่จะเลือก

-*- น่าจะพอเข้าใจแล้วนะครับผมจะได้นอนซะที (ไม่หลับซะทีกำลังรอส่งขุนนางไปยึดเมือง )

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest

sunnyjaa

คะแนน react
0
เราจะรู้ได้ไง ว่าเราโดนโจมตีเหรอไหม ?

ไปที่ หน้าต่างเมืองครับ ถ้ามีรูปดาบไขว้ ตรงหมวดกองกำลัง ก็หมายความว่ากำลัง

มีคนมาโจมตีเรา คลิกไปจะบอกเวลาว่ากองทัพอีกฝ่ายจะมาถึงกี่โมง กี่นาที กี่ วินาที -*-

เราจะรู้ได้ไง ว่าทหารที่ส่งไปกำลังไปเมืองไหน ? ไปที่ "จุดรวมพล"

จะบอกเกี่ยวกับการเคลื่อนไหวของกองทัพที่ประจำเมืองนั้นๆว่ากำลังไปไหน

เราจะส่งทหารไปช่วยเพื่อนยังไง ?

ต้องรู้พิกัดเพื่อนคุณ และทำการส่งทหารแบบ "ส่งกำลังสนับสนุน" เท่านั้นแหละ

เราจะเรียกทหารที่ประจำการเมืองอื่นกลับมายังไง ?

ไปที่ จุดรวมพล ไปที่หัวข้อ คำสั่ง แล้วเลือก "กองกำลัง" จะบอกทหารที่ประจำการอยู่ที่เมืองต่างๆ จะมีคำสั่ง ถอนกำลัง/บางส่วน แล้วแต่จะเลือก

-*- น่าจะพอเข้าใจแล้วนะครับผมจะได้นอนซะที (ไม่หลับซะทีกำลังรอส่งขุนนางไปยึดเมือง )

พ้อยขึ้นไวจัง มี noble man แร้วหรอคะเนี่ย *0*

บน