สนธนาภาษา "นักรบ"แนวคิด มุมมอง และ ยุทธศาสตร์ การรบ

• ผู้เริ่มกระทู้ mr.suda
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ขอท่านผู้รู้ ผู้ฉลาด ผุ้มีอุดมการณ์ เชิญให้มุมมอง แนวคิด ทางการยุทธศาตร์

แลกเปลี่ยนคามคิดเห็น ท่านมอง เกมส์สงครามนี้อย่างไร

มีความคิดอย่าเก็บไว้คนเดียว หากอุดมการณ์ ตรงกัน เราอาจเดินทางร่วมกันได้

ถือว่าสงเคราะห์ ผู้ด้อยประสบการณ์

ขอขอบคุณ ผู้คิดค้นเกมส์ไทบัลวอลส์

ขอขอบคุณ ผู้ร่วมเล่นเกมส์ไทบัลวอลส์

ขอขอบคุณปรัมจารย์ ไทบัล ทุกๆท่าน ทุกๆ คน ที่มีน้ำใจ กว้างดังมหาสมุทร ที่แนะนำสั่งสอนเสมอมา

ขอขอบคุณ เหล่านักรบผู้กล้า

ขอขอบคุณ เหล่ามิตรสหายที่ให้ความช่วยเหลือ

ขอขอบคุณ ทหารผู้น้อยคอยทำตามคำสั่ง

ขอขอบคุณ ผู้ตกเป็นเมืองฟร์าม

ขอขอบคุณ ผู้แพ้ที่มีน้ำใจต่อกัน

ขอขอบคุณทุกทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม

(ไม่ขอขอบคุณ ผู้กระทำตัวไม่สุภาพ)

b078932078

Member
คะแนน react
0
ผมไปด้วยครับ ไม่มี คติ อุดมการ ใดๆๆครับ ไปไหนไปด้วย

Bleach.

Member
คะแนน react
0
ยุทธศสตร์ผมไม่มี แดงตรงไหน ตีตรงนั้น
อุดมการณ์ อยากจะตอบแทน ใครสักคน
ที่ช่วยบอกแนวเล่น ปรึกษาได้ทุกเรื่อง
กว่าจะเล่นเป็นถึงทุกวันนี้ได้ก้มีท่าน kieat1 นี้ที่บอก และเป็นที่ปรึกษา
และเพื่อนๆ DMG ทุกสาขา :cool: :cool:
และใครบังอาจตีท่านนี้ kieat1 จะไปเยี่ยมที่บ้านเลย คริ ๆ ๆ

b078932078

Member
คะแนน react
0
ผมก่าเล่นมั่วๆๆไป วันๆๆพอ ทำไงจาเก่งกะเขามั้งน้า ซื้อคอม:pมาซัก50เครื่องตั้งเผ่าเองดีก่า จะได้เก่งกะเขามั้ง อิอิ

DeletedUser

Guest
จุดจบของเกม คือ การที่เผ่าใดหรือใครครองบ้านได้หมด
วันนี้เป็นมิตร วันหน้าเป็นศัตรู สงครามเปรียบเสมือนหมารุก
ใครรุกก่อนก็ได้เปรียบ ใครรู็รับรุกก็ชนะ ใครหยิ่งทรนงก็แพ้

"ทุกคนคิดว่าสงครามขึ้นอยู่กับทหาร ใครเยอะชนะ
ใครน้อยแพ้ แต่ความจริงอยู่ที่ระดับปัญญา"

DeletedUser

Guest
lจุดจบของสงครามคือเผ่าใดเผ่าหนึ่งมีอำนาจมากที่สุดและไม่มีเผ่าใดจะต่อกรได้แล้ว แกรมีอำนาจนั่น ไม่ได้จะมาจากสงครามซักทีเดียว มันสามารถมาจากการรวมเผ่ากันอย่างสันติก็ได้ ไม่จำเป็นต้องมาจากสครามหรอกครับ
สิ่งที่พวกผมต้องการคือ มิตรแท้ มิตรที่จะช่วยได้ในทุกสถานการณ์ ไม่ว่าดีหรือร้าย และสงครามก็คือบทพิสูจน์อย่างหนึ่งที่ว่าเพื่อนของเรานั่นคือมิตรแท้หรือไม่
ชัยชนะของสงครามก็มาจากดลยึทธื 3แระกาศที่ผมกล่าวไปแล้ว 1 กำลังทหาร 2สามัคคี 3เทคนิค/กลยุทธ์ (ไปหาอ่านกันเอาเอง)

DeletedUser

Guest
ถ้าจะรวมกลุ่มแบบ ไม่มีเผ่าอื่นต้านทานได้ ก็ต้องคัด ผู้ที่มีการแอททีฟแบบ ต้นๆ คือ อันดับ ๑ ถึง ๕ หรือ ถึง ๑๐ ในเผ่านั้นๆ จากสหภาพใดสหภาพ ๑

มารวมเป็นเผ่าใดเผ่า ๑ ซึ่งการทำแบบนี้ คนที่มี การแอททีฟน้อยๆ ก็ถูกทิ้งอยู่เบื้องหลัง ไม่เท่ากับพวกเขาถูกทอดทิ้ง หรอกเหรอ ค๊ะ

แล้วคำว่ามิตรภาพ หรือมิตรแท้ จะอยู่ตรงใหน ? หรือต้องกัดฟันทิ้งพวกเขาทั้งน้ำตา เพื่อก้าวไปสู่อำนาจใหม่

สมาชิกบางคน คอยส่งเรนให้แต่คน อื่นจนไม่มีเวลาแอททีฟ ก็มีอยู่ในแต่ละเผ่า อย่างแน่นอนฯ

บุคคลเหล่านี้จะถูกลืมเลือน หรือ เปล่า

เราผู้ยังด้อยประสบการณ์ ขอคำชี้แนะ จากท่านเป็นปราชญ์ (ไม่เคยได้ดู สามก๊ก) ดูแต่ ละครเกาหลี

b078932078

Member
คะแนน react
0
ก๊เหมือน ต๊อคมานผู้นั่นแหละ คนโง่ย่อมตกเป๊นเหยื่อ ของคนฉาด
คนฉลาดตกเป๊นเหยื่อ ของคนฉลาดแกล้งโง่ อีกที อิอิ:p

b078932078

Member
คะแนน react
0
ส่วนผมเป๊นคนโง่ แกล้งโง่ อิอิเลยอยู่รอดมาได้จนถึงวันนี้ อิอิ

คะแนน react
0
การเล่นที่สนุกต้องเล่นอยุ่กับเพื่อนเราเอง ไม่ว่ายังงัยก็ไม่น่าจะทิ้งกัน

การต่อสู้ไทรบัสมี108วิธี

เอามาเขียนคงหลายหน้า

มีแต่ในสมอง เรื่องบริหารผมคงไม่ได้เรื่องเท่าไรแต่ถ้าเรื่องสงคราม

การต่อสู้ว่าไม่เป็นรองใครเหมือนกัน อิอิ

น่าจะมีการแข่งแบบรอบชิงรางวัลนะ

สร้างเวิลที่เอาไว้เเข่ง

คัดอันดับ1-100

ของแต่เวิลมาลงให้สู้กันเอารางวัลคงสนุกดีนะ

ที่เขียนมาเป็นความคิดบ้องๆของข้าพระเจ้า ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยนะ

DeletedUser

Guest
อบ่างที่คุณmr.suda บอกว่า ถ้าอย่างงั้นก็เท่ากับทิ้งผู้เล่นที่อ่อนแอ ผมบอกตรงๆนะครับ บางครั้งเราต้องรักษาคนส่วนใหญ่เอาไว้ครับ เราอาจจะต้องทิ้งผู้เล่นบางคนก็ได้ครับ

DeletedUser

Guest

ใคยเคยดู ละคร ซอนต๊อกบ้าง ปฐมราชินีแห่งแคว้นซิลลา

ซอนต๊อก ผู้อาภัพรัก

มี ๒ ทางให้เลือก ครองราช จะไม่มีคู่ครอง ถ้ามีคู่ครอง จะไม่ได้ครองราช

ตอนจบจำได้ดี

ตอนสุดท้ายพระนางซอกต๊อก ต้องปล่อยให้คนที่รักถูกฆ่า ต่อหน้าต่อตา พลีดำ

ซึ่งคนที่สั่งฆ่าคือ คนรักเก่าคิมยูซิน แต่แต่งงานไปแล้ว...

ซึ่งยอมกลับมา ทั้งๆที่รู้ว่า กลับมาจะต้องตาย

แต่ก็ยอมเอ่ย คำว่า ต๊อกมาน ซึ่งคำนี้ โดนประกาศออกไปว่า ใครเรียกชื่อนี้ จะถือว่าเป็นกบฏ

แต่เขาก็ยอมเอ่ย เพราะความคุ้นเคยในวัยเยาว์ (เรียกว่ากบฏรักได้หรือเปล่า)

และต่อมาไม่นาน พระนางซอกต๊อก ก็ต้องตรอมใจตาย

b078932078

Member
คะแนน react
0
ผมดูตั้งแต่ตอน แรกยันตอนสุดท้าย ดูแล้วได้แนวคิดอะไรหลายๆๆอย่าง

Bleach.

Member
คะแนน react
0
"มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย
ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล"

เมื่อถึงวันหนึ่ง เราต่างจะรู้ซึ้ง ถึงคำกล่าวนี้ด้วยตัวเอง .. เป็นอย่างดี ^^

. . . :cool: :cool:

DeletedUser

Guest
ใครเก่งคณิตศาสตร์บ้าง

มาวัดสสมอง กัน นะ ค๊ะ

โจทย์

ในทุ่งนาทุ่งหนึ่ง มีหญ้าเขียวขจี มีควายอยู่ ฝูงหนึ่ง กำลังกินหญ้า

ในและอีกเวลาไม่นานนัก มีนกเอี้ยง ฝูงหนึ่ง บินมาเกาะบนหลังควาย

ถ้านกเอี้ยง ๑ ตัว จับหลังควาย ๑ ตัว ปรากฏว่า เหลือนกเอี้ยงอยู่ ๑ ตัว (อัตราส่วน ๑ ต่อ ๑ เหลือเศษ ๑ ไม่มีคู่)

แต่ถ้านกเอี้ยง ๒ ตัวจับหลังควาย ๑ ตัว ปรากฏว่า เหลือควายอยู่ ๑ ตัว (อัตราส่วน ๒ ต่อ ๑ เหลือเศษ ๑ )

คำถามเลย นะ ค๊ะ อยากถามว่า

ควาย ฝูงนี้ มีกี่ตัว ?

นกเอี้ยง ฝูงนี้ มีกี่ตัว ?

อย่า งง นะ ค๊ะ เดี๋ยวมาเฉลย ถ้าไม่มีใครตอบถูก

DeletedUser

Guest
ไม่รู้คำตอบแต่รู้ว่ามี ง สองตัวอยู่ในหัว

DeletedUser

Guest
ผมไม่ค่อยเก่งเลขเท่าไร แต่เก่งสมาก็ก
งั้นเอางี้แล้วกันผมจะลองทายคำถามโบราณดู

:face: หัวฟ้าอยู่ทิศใด เพราะเหตุใดจึงอยู่ทิศนั้น

DeletedUser

Guest
ควายมี 12 ตัว นก 12 ตัว :confused: :confused:

ถ้านก ๑๒ ตัว กับ ควาย ๑๒ ตัว

ถ้า นกเอี้ยง ๑ ตัว จับควาย ๑ ตัว จะปรากฏว่า นกจะไม่เศษนะ ค๊ะ

คำตอบที่ถูกต้อง นกเอี้ยง จะเหลือ ๑ ตัว นะค๊ะ

ถ้านก เอี้ยง ๒ ตัว จับควาย ๑ ตัว จะปรากฏว่า ควาย จะเหลือ เศษ ๖ ตัว นะค๊ะ

คำตอบที่ถูก ควายจะต้องเหลือ ๑ ต้วเท่านั้นฯ

บน