สมาชิคใหม่ขอคำแนะนำ

DeletedUser

Guest
ขอขอบคุณผู้ให้คำอธิบายมากๆนะครับ

ผมมีข้อสงสัยอยู่ว่า?
ถ้าสมมุติเรานำกำลังพลไปปล้นตามหมู่บ้านร้างอ่ะครับแต่ว่าถ้าเกิดมีผู้เล่น
ที่ส่งมาปล้นเช่นกันแล้วกำลังพลของเขาถึงก่อนเรา เขาจะกลายเป็นผู้ป้องกันหมู่บ้านไปในตัวด้วยใช่ไหมครับ?
(ขอบคูณสำหรับคำตอบมากๆนะครับ)

DeletedUser

Guest
ถ้าเขาไปปล้นก็จะไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ ก็แค่เค้าได้แร่ไปก็เท่านั้นเอง

แต่ถ้าเขาส่งกองกำลังมาสนับสนุนหมู่บ้านร้าง จะกลายเป็นว่าเขาจะเป็นผู้ป้องกันหมู่บ้าน
ถ้าเราเข้าไปตี ก็จะเสียกำลังทหารไปส่วนนึง หรือทั้งหมด
(ไม่ต้องกังวลครับ ถ้าไม่ใช่หมู่บ้านสำคัญจริงๆ ก็จะไม่มีใครส่งกองกำลังมาป้องกัน)

บน