สร้างฟาร์มไม่ได้ ทั้งๆที่ทรัพยากรพอ

samza0013

คะแนน react
0
14 มิถุนายน 2553 เวลา 17.23 น.

ฟาร์มมันไม่ขึ้นใมห้อัพเกรดเป็นระดับ 16 ครับ มันขึ้นว่า "มีทรัพยากรไม่เพียงพอที่จะมอบหมายงานก่อสร้างเพิ่มได้" ไม่ทราบว่าเป็นบักหรือเปล่านะครับ หรือว่าเป็นระบบเกม เพราะโดยปกติแล้วถ้าทรัพยากรไม่พอสร้าง มันจะบอกว่า "จะมีทรัพยากรเพียงพอเมื่อ วันนี้เวลา ..." แต่ไม่ทราบว่าทำไมมันขึ้นแบบนี้ แต่ว่าทรัพยากรผมก็พอที่จะผลิตนะครับ รบกวนตรวจสอบให้หน่อย

samza0013

คะแนน react
0
ขอโทดทีครับ ผมคิดว่าผมทราบแล้วครับ

คิดว่าน่าจะเป็นเพราะว่า คิวงานลำดับต่อไปต้องใช้ทรัพยากรเพิ่มอีก25% แล้วผมไม่มีส่วนเกิน25%แล้วผมก็ไม่มีพอ 25%ที่เกิน นั้น มันเลยขึ้นมาว่าไม่พอ ถ้าไม่ใช่ก็ช่วยอธิบายทีนะครับ จะได้ทราบไว้นะครับ

DeletedUser

Guest
ตามนั้นค่ะ ที่คุณ samza0013 พูดไว้ถูกต้องค่ะ

ถ้าคิวที่ 6 มันจะเพิ่ม 25% นะค่ะ มันจะไม่รวมให้เราเลย ใน ค่าใช้จ่ายในการก่อสร้างนะค่ะ

บน